1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột vàng_ Mickey & Minnie_Chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ cảm xúc (tầng 7)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 09/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Mẹ này liều kinh. Con ốm 4 ngày mà ko đưa đi khám, aloa bs về. Lạy hồn.
    Các mẹ ơi, thời tiết này, em nào cũng liểng xiểng . Bông ngố thì ho sù sụ rồi, . Nẫu ruột lắm, trời ơi......
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Món súp gì mà chân gà ninh lấy nước - cà rốt - rau ngót - phomai tươi thế hả giời.....
  3. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Bin nhà tớ 6 tháng 4 ngày rồi, ăn dặm chẳng chịu ăn j cả, tớ tập mà cu cậu chưa hợp tác, pha có mỗi 1 thìa cà fê bột Heizn mà lằn nhằn mãi mới hết. Thế là sao hả các mẹ? Hay là Bin chưa muốn ăn? Thế nên hoa quả tớ cũng vẫn chưa cho ăn được, sữa chua và vsua càng không.
  4. YuKiTo_64

YuKiTo_64 Thành viên mới

Híc, mình mới sinh,em bé 5 ngày nữa là đầy tháng.Bị stress dã man luôn.Căn bản là cả ngày bị giam lỏng,chăm con đã mệt mỏi rồi mà bố mẹ chồng chưa 1 đêm nào phải thức trông cháu,đã thế chồng ngủ như chết mình cũng chả muốn nhờ vả việc gì vì sáng hôm sau đi làm sớm.Hôm trước chồng bảo anh đi làm về hơi muộn vì đi đá bóng,thế thôi mà ôm con nước mắt cứ trào ra.Hic hic
    Trộm vía em bé nhà mình đêm chỉ dậy 2 lần ăn rồi ngủ khò nên mẹ cũng nhàn hạ tí, chỉ mỗi cái con tè là hơi mệt thôi,cháu tè như "sứa" làm mẹ cháu cũng phải choáng
  5. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Điểm danh rất đầy đủ: poh, beheo, axon, gaycucgay, carot, bupbe...
  6. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Chia sẻ, chia sẻ. Tớ đẻ xong, mẹ chồng, chồng, mẹ đẻ chăm như chiều vong( mẹ chồng ngủ đêm với em bé cho tớ gần 2 tháng, chồng đêm dậy cũng pha sữa và cho con ăn, tã tiếc, tất tần tật) mà vẫn stress kinh khủng. Đến bữa ăn chỉ chực khóc. Thật không thể lý giải nổi tại sao, nhưng dần dần ra tháng tình hình khá hơn nhiều, bây h con 6 tháng ba mẹ và con vi vu chơi bời suốt, đời lại thấy tươi! Mẹ nó cố gắng nhé
  7. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Nàng này, chịu 1 mình ,làm một mình làm gì cho khổ chứ, rồi lại ngồi ôm con nghĩ lẩn thẩn khóc. Haizzzz, chồng tớ cũng đi làm sớm, về muộn.... Nhưng cắt việc hết rồi, về nhà tối phải thay tã, lau phòng, ... vợ từ khi chồng đi làm về chỉ có việc nằm và cho con ti thôi. Kệ nàng cứ bắt chồng làm chứ, thương thì ai thương mình nhỉ? Ai khóc hộ mình?
    Các nàng buồn cười thật, tòan tự làm khổ mình.
  8. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Thực ra chuyện phân công việc tớ nghĩ là rất nên, như thế mình đỡ vất vả, chồng cũng có trách nhiệm. Nhưng cũng tuỳ thuộc vào tính cách chồng mình, ô nào lười, chẳng bao h làm việc nhà, chăm bản thân còn k xong thì có nhờ cũng chỉ được dăm bữa thôi. May mà xã nhà tớ chịu khó việc nhà, con cái nên cũng đỡ. Tuỳ hoàn cảnh đành phải khắc phục vậy.
    Ớ mà chả mẹ nào trả lời hộ tớ vụ ăn dặm của Bin nhỉ
  9. YuKiTo_64

YuKiTo_64 Thành viên mới

Chồng tớ chỉ phải gom đồ của con rồi cho vào máy giặt,pha sữa và chơi với con thôi.
    bmc mình thì khỏi bàn
    ông bà chăm nhau còn chưa xong nữa là chăm cháu
  10. be_heo

be_heo Thành viên mới

Nguyên nhân làm sao mà các bà mẹ cứ yêu con kinh khủng, vì cả ngày phải lo cho nó, hihi. Tớ xem rất nhiều phim từ Mỹ, Tàu đến Hàn có nội dung là "gà trống nuôi con" vì những lý do kể cả rất lãng xẹt, kiểu tình 1 đêm rồi đùng cái có đứa vứt 1 đứa bé bảo tốt nhất nên để bố nó nuôi, thế là từ ko biết gì, đêm đang ngủ ngon có đứa khóc ré bên cạnh, ko biết mua bỉm cỡ bao nhiêu, đóng như nào, cho nó ăn như nào... rồi đến khi biết cách làm cho nó cười, thấy nó chơi với mình... thì chả ai lôi được đứa bé rời khỏi ông bố ấy nữa.
    Cho nên quan điểm của tớ là phải tạo điều kiện để chồng chăm con, đừng có "thương" chồng kiểu đi làm cả ngày rồi mệt, sáng ra lại phải đi làm, rồi nghe lời mẹ chồng cho chồng ngủ riêng... đến khi rồi con hay con dở là do mẹ hết, bố như ông ko liên quan, thích thì chơi cùng tí, ko thì thôi đấy!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa