1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột vàng_ Mickey & Minnie_Chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ cảm xúc (tầng 7)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 09/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

đúng rồi nếu đc cứ tiêm mũi sởi trc đi,như con tớ chờ đến 12tháng tiêm mũi tổng hợp thì lúc nào cũng lo k biết con có làm sao trong time 3tháng ý k,trộm vía con khỏe mạnh hihih
  2. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Thế mà tớ lại thấy nhiều người bảo trẻ mới tập ăn dặm thì không nên cho ăn cá chép
    Tớ chủ yếu cho con ăn cá rô đồng thôi, các loại cá khác thì thỉnh thoảng cho con chấm mút vài miếng trong bữa ăn của người lớn thôi, cá hồi thì chưa cho con thử bao giờ, mà cũng không định thử, vì tớ không khoái cá đông lạnh mấy, thích cá tươi hơn
    À, các mẹ thông thái ời, tớ cho cu Tí uống sữa đậu nành thường xuyên được không nhỉ
  3. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

- Vụ ăn cá: bà nội Linh cho Linh ăn cá rô đồng cơ -> Linh ko sao cả, bà bảo cá rô đồng lành nhất.
    - Vụ tiêm sởi: tớ hỏi Việt Pháp và 1 phòng khám mà mẹ nào đó (mẹ nhép thì phải) bảo là không cần thiết tiêm lúc 9tháng. Thành ra tớ đợi 12 tháng tiêm 1thể. Với lại, tớ ngại cho Linh đi tiêm lắm.
    - Vụ sữa đậu nành: các cụ bảo con trai không nên uống thì phải. Mà các mẹ tự làm sữa đậu cho bé uống ạh? bà nội Linh hay làm lắm nhưng tớ chưa cho Linh uống lần nào cả.
  4. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Uầy. Thế mà tớ không biết, ngu thế cơ chứ, khổ thân con
    Mai tớ đi mua cá rô đồng về cho ăn thử vậy, thank các mẹ.
    Con trai không nên uống nhiều sữa dậu nành đâu mẹ Boorin ạ, uống tý ti thôi nhé
  5. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Mẹ cháu chiều nay tiêm cho con đây mẹ nó ạ. Chị tiêm cho cu chuột nhắc mẹ cháu, nhưng lại gọi vào số của bà ngoại (hic), bà thì ít khi nghe máy, thành ra hôm nay mới tiêm đc đây ạ
  6. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Chị Đại nguyệt ơi có bà làm sữa đậu nành là sướng nhất rùi. Anh cu nhà em có hôm em cho tu sữa vinamnik hộp giấy ý ạ. kệ cu ý. Mà mấy hôm nay nắng nóng thế này, nghĩ tiêm cho con mà cũng thấy xót xót.
    Tuần sau off k biêt thời tiết thế nào đây. Lạy zời cho trời mát để các con chơi ngoan , k mệt ạ
  7. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

TQ sáng nào cũng uống sữa đậu nành. Nhật đậu nành và các sp từ đậu đc ưa chuộng. Sao ko cho con uống nhỉ. Mà con có uống hàng ngày cũng chẳng sao, lượng con uống có nhiều đâu. Trong sách dinh dưỡng nói sữa đậu nành còn thay cho sữa mẹ khi mẹ không có sữa.
    Em Bông thường xuyên dùng đâụ nành, nấu cháo sữa đậu nành.
  8. be_heo

be_heo Thành viên mới

Mình lại đọc được ở đâu đó là sữa đậu nành nhiều đạm quá, các bé chưa hấp thụ được nhỉ??? Chắc tầm hơn 1 tuổi như cu chuột nhà nhungvel thì ok. Nhưng con giai thì ko nên uống nhiều quá!
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Ảnh quậy!!
  10. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Mẹ boorin nói như là cụ non ấy Tớ cũng đang cố đây, mà dạo này bình yên lắm! Chả thèm để ý đến bà ấy l àm gì, nói gì nữa. Cứ ậm ừ, cười cho xong
    Nàng làm gì mà hoa mắt với bản đồ đấy?
    Nguoi_ca: Nhìn cái đống thuốc lá nhà nàng đã thấy kinh Lại còn cho con nghịch nữa chứ, thế lão ấy hút có cách xa con 1km ko?
    Lão chồng nhà này, ko hút thuốc, bảo hôi miệng, bẩn nhà Không nghiện bia rượu vì lái xe Không thích tụ tập rượu chè ở quán vì không thích ngồi lê bốc phét! Thỉnh thoảng mới đi ngồi với bạn đi du học nước ngoài về cùng thôi, hoặc đứa nào đi đâu xa về thì đi chứ ko thích Lúc nào cũng bảo, thích đi với vợ, nịnh vợ đấy!
    Mẹ nhungvel với mẹ Axon: Tiêm cái S - QB _ RU là tiêm gì đấy? Cu nhà tớ mới 7 tháng rưỡi thấy bảo 9 tháng ra tiêm sởi, rồi qua 6 tháng tiêm màng não mủ gì gì đấy!
    Tớ chưa cho đi tiêm viêm màng não mủ, qua 1tuổi cho đi tiêm cũng được, còn cái sởi qua 9 tháng chắc phải cho đi tiêm. Chưa biết thế nào, hóng cái đã rồi tính sau
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa