1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chút về VISTA

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi _X_, 06/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _X_

_X_ Thành viên mới

Hỏi chút về VISTA

Chào mọi người, cho tôi hỏi 1 câu nhé.
    1. Máy của sếp tôi là máy A1 (laptop) dùng hệ đh Vista, khi cắm dây mạng vào hub phát là kết nối internet ngay, và các máy khác nhìn thấy máy A1 trên WORKGROUP ngay. Tuy nhiên máy Sếp tôi thì ko nhìn thấy các máy khác, tại sao lại như vậy và xử lý nó thế nào để máy Sếp tôi được họat động bình thường? Có bạn bảo tôi là kiểm tra xem đã trùng WORKGROUP chưa, bật dicover lên là ON chưa, tôi đã kiểm tra, nhưng cái gọi là discover on bạn ý hướng dẫn chưa cụ thể lắm nên kết quả chưa ra.
    Bạn nào có lòng thì hướng dẫn chi tiết một chút nhé, hoặc cho tôi nick YM, vì ko muốn phải mất thời gian thuê 1 ông kỹ thuật đến chỉ để làm cái động tác theo tôi không khó khăn lắm này.
    Xin cảm ơn sự nhiệt tình của mọi người.
  2. hucer2212

hucer2212 Thành viên mới

cái này em ko rõ lắm là có chữa dc ko nhưng cứ bạo tay gõ cho bác. trong cái mục networking center (giống cái network connection của thằng xp ý, em ko nhớ tên vì giờ ko dùng nữa) bác ấn vào đó và xem có 3-4 cái chế độ: 1 là local network, home user, và nưa là internet...
    thường thì nếu bác đặt chế độ home hoặc local network thì các máy khác sẽ thấy được máy A1 của bác. bác ấn vào đó và chuyển sang chế độ internet (hay đại loại thế) thì sẽ okie.
    em ko nhớ rõ lắm cái tên đâu, bác mở ra thấy same same thì cứ chiến thế cho em thử xem