1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội có "a haft" ở xa (part 2)........

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi smile84, 19/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

e ko xì pam..em chỉ nói lên sự thật...và mang tính chất xây dựng cho blog anh giàu coment còn jề
  2. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Ôi, ĐCHT đâu có gần bến Ninh kiều đâu Marki, đi xe máy ra cũng 15'' mà. Nhưng trường nằm trong trung tâm thành phố thì thật. uh thì đấy, chạy mấy vòng sân bóng của trường chịu ko nổi, hihi.
    Mà trường tớ đẹp nhờ, ai cũng khen đấy.
    Mà Marki vào CT bao giờ thế, ba mẹ tớ có cái nhà be bé gần bến NK, đi bộ ra tầm 10'', tha hồ hóng gió, hihi.
  3. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

@ Giò: Em học thầy nào? À mà em đừng làm hư anh lại để anh nói xấu thầy cô thế à? 2 môn tuyệt đối ko là Anh văn và Toán em nhé còn lại thì cứ vác súng mà pắn, mà cái này hỏi thì ra nick chat chứ viết lên đây nhỡ bị bắt thì sao anh còn xanh rớt ngây thơ lắm, sợ lắm!
    @Bé Chane: Ấy hỏi miền Tây từ Sài Gòn vào đến Mũi Cà Mau thì nhiều chỗ tớ biết lắm, hỏi từ Nghệ An lên tới Lạng Sơn nữa tớ từng bán hết máy móc chỉ để đi chơi và dành tiền chả biết tiêu đâu chỉ đi chơi thôi, lãng tử mà Từ trường ĐH Cần Thơ đi qua cái đường có 2 làn to đùng mà kéo từ bến phà vào tới ngã tư rẽ phải đi hết phố rẽ trái đi tới hết đường rẽ phải 1 đoạn là ra bến Ninh Kiều còn gì. Bến Ninh Kiều ra bờ sông chỗ gần tượng đài Bác Hồ chỗ đối diện chùa gì kiến trúc Trung Quốc bên trong có rất nhiều nhang vòng là cái chỗ tớ hay ngồi chơi. Trong Cần Thơ còn có 1 cái chùa của người Khơ Me nữa ở cổng có cửa hàng chè gì đó tớ thấy học sinh hay vào ăn lắm mà tớ chưa ăn.
    Trường Cần Thơ của ấy thì tớ được mời vào mỗi mấy cái phòng session ở tòa nhà công nghệ mới xây to vật vã thôi bởi papa tớ là giáo sư VL nên... cũng hay được mời đi diễn thuyết tớ toàn... xung phong bùng học và nộp tiền đi cùng (nhờ bạn bè điểm danh hộ ). Trường của Bé Chane tớ thích nhất là cái tháp đồng hồ còn tớ... ko thấy nó đẹp lắm chỉ thấy rộng thôi và người trong ấy dễ gần khổ nỗi tớ quí 1 cô bé bán cơm sườn trông nghèo nghèo mà ngoan nên toàn bỏ buffet đi ăn cơm em ý bán (hóa ra mình cũng chết vì gái)
    Đây tặng ấy, trường Bé Chane qua ống kính của tớ đây, sau chuyến này tớ đã vĩnh biệt nó để đủ tiền vào Cà Mau và trở về nguyên vẹn
  4. bebechance

Tháp đồng hồ ấy là Khoa Nông nghiệp của chị gái tớ đấy. Marki không vào trong nên không thấy đẹp. Do Nhật xây nên đẹp, sạch sẽ và hiện đại lắm. Hồi xưa tớ được vào học trong đấy mấy môn, vì cái khoa đấy đẹp nhất trường nên bảo vệ nghiêm lắm. Hồi xưa thích nhất vào đấy học vì....cái toilet sạch và siêu đẹp, hic hic. Qua cả bên Tây này cũng chưa thấy trường nào có toilet đẹp và sạch bằng cái toilet khoa Nông nghiệp, ha ha. Hồi đó ra chơi toàn hẹn nhau "gặp bọn mày ở điểm hẹn tình yêu nha", nghĩa là ra toilet đứng nói chuyện, có người còn vào đấy ngủ gà ngủ gật nữa cơ, vì nó cực rộng và cực sạch luôn. Vi trùng vào thì chỉ có chết. Nhật làm mà. Còn toilet ở mấy trường bên Pháp này á, bẩn như chuồng lợn. Bên Đức thì sạch hơn nhiều. Chán người Pháp.Còn khoa công nghệ thì ghét lắm, đẹp thì cũng đẹp nhưng thiết kế tồi, buổi trưa học vừa ồn vừa nóng, chán.
    Trường tớ đẹp chứ, nhất là vào mùa xuân có hoa và cỏ xanh mướt, ngồi bên mấy hồ nước với mấy bờ ruộng phía sau (gần gần khoa công nghệ í chắc Marki không biết) lãng mạn và đẹp. Dân dã lắm í.
    Ôi thì chạy từ trường ra Bến NK lòng vòng nên cũng xa. Chứ nội ô thành phố cũng nhỏ mà. Nên tính thế là ko gần.
    Uh, Marki ở mấy ngày mà nhớ nhiều chỗ quá hén. Trí nhớ tốt. Bến NK ban đêm vui nhất. Đi chơi với người yêu thì lên tầng cao nhất của Golf nhìn xuống, cũng đẹp và cũng khá lãng mạn. Ôi nhắc đến nhớ nhà, hic hic.
    Còn Marki nói thích cô bé bán cơm tấm thì cũng phải à. Tại Bébé thấy ở Cần thơ lạ lắm, con gái xinh xinh thì nhiều, nhưng đẹp sắc sảo chỉ có mấy người con gái nghèo mà ở quê ra đó. Hồi xưa đi chợ, thấy chị kia bán cá, lam lũ lắm mà đẹp ghê gớm, khiến Bébé giống như bị "sét đánh" á, thật nào giờ chưa thấy ai đẹp được như chị đó, cứ đứng ngắm chị ấy mãi thôi. Tới giờ vẫn còn nhớ vẻ mặt thanh tú của chị ấy. Bởi vậy mới nói giờ người ta son phấn quá, mất đi cái vẻ đẹp tự nhiên, mà đẹp tự nhiên thì mới ghi lại dấu ấn lâu trong lòng người ta chứ.
    Thôi lạc đề quá rồi, mình cứ nói chuyện linh tinh chả ai hiểu gì, ko nói nữa kẻo chị em nhào vào đánh hội đồng thì chít.
    Được bebechance sửa chữa / chuyển vào 02:27 ngày 25/01/2008
  5. bebechance

Post trùng
    Được bebechance sửa chữa / chuyển vào 02:26 ngày 25/01/2008
  6. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

em về SG rồi đây, đi off lúc nào rủ em với nhé
    nick của em là nhoc_nk ^^
    em cảm ơn chị Smile và chị Chcy vì đã lo lắng cho em, trướckhi đi em không vào TTVNOL nên chẳng nhận được tin. Em ra HN chỉ 5 ngày thôi là về rồi. Rét ơi là rét.
    Hạnh phúc thì có. Vui vẻ cũng có đấy nhưng chẳng nói được điều gì rõ ràng với nhau, có lẽ vì tính em nhút nhát quá. Dẫu sao gặp được anh ấy em cũng mãn nguyện rồi. Còn tương lai, có lẽ nên để mọi thứ tự nhiên vậy.
    Lần này đi còn được về thăm quê anh, giới thiệu với họ hàng nữa cơ
  7. alysa_275

alysa_275 Thành viên mới

thứ 7 em đi chung cho vui nhé , khoảng chiều tối mà chưa biết chính xác mấy giờ nữa , có gì thì sweet sẽ báo
  8. smile84

smile84 Thành viên mới

LOA LOA Nha, Sai Gon, ngay mai 5 h Sweet qua nhà tớ, chắc Pucca cũng vậy, alysa và nhóc qua nhà tớ luôn nhé, địa chỉ thì pm tớ nhá!
  9. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Alysa ở Tân Bình, chạy lên nhà nàng rùi đi thì k tiện đường cho nàng ấy chút nào. Còn bé nhóc nữa, em ở đâu vậy .
  10. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

Nhà em ở Nguyễn tri phương. Mai 5h ạ ? để em xin phép bố mẹ xem nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa