1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội có "a haft" ở xa (part 2)........

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi smile84, 19/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Nhóc, sao vừa vào Y!M chào anh một câu "em chào anh" rồi té luôn thế? Ra chào lại, đi phải xin phép chứ. Nhí nhố
  2. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Vay em la` ha`ng xo''m cua smile rui
  3. zzzsweet_dreamzzz

Hi`nh nhu hnay chcy co'' anh cuoi
  4. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

ba em giành máy để check tin CK nên chịu thôi. Ngày nào cũng thế. "Ba mượn máy 15p" và 15p của ba kéo dài từ 9h tới hơn 10h
    Chiều nay mama em đi ăn đám cưới nên em có cơ hội té đi chơi với các chị rồi
  5. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Oai mấy hum rùi mới vào nhà đc vì net cà zựt bực cả mình. Ko vào mấy hum mà nhà mình buôn bán ghê wé Bebe và Marki bàn về Cần Thơ nghe thix ghê, năm ngóai định về đó chơi với con bạn thân mấy lần mà ko đc, mún đi chợ nối xem cảm giác thế nào. Ngày trc cũg bít đến Cần Thơ nhưg chỉ ghé wa đc chút ăn kum trên đườg về Bạc Liêu thoai ko đc ớ lâu đi tham wan đây đó. Hè này anh có về nhất định kéo anh iu về Cần Thơ chơi vài ngày, mog là thời gian đó Bebe cũg về VN nghỉ hè rùi sẽ làm hướg dẫn viên cho Pucca nhá
    Chiều nay nhà Sg off hơi bị đôg nhé, ai có máy ảnh mag theo chụp cho nhà Hn thèm chơi nèo Máy hình nhà Pucca hư thẻ nhớ rồi chưa đi mua thẻ mới đc nên ai có máy ảnh mag theo nha.
    Ui mog đến 5h wé
    Hum nay bạn Chcy đi lấy ảnh về chưa đấy, mún xem wá
  6. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Ở Bạc Liêu mảnh đất ấy nghèo. Bạc Liêu và Sóc Trăng na ná nhau nhưng Bạc Liêu nhiều người Hoa sinh sống hơn, biển hàng biển hiệu toàn chơi song ngữ Hồi về đấy tớ tí thì méo miệng lúc đọc hướng dẫn nhưng con người ở đó thì thật thà chất phác. Bạn Pucca về Bạc Liêu đã thử món cua đỏ chưa? À, chính xác là càng cua muối mới đúng. Ở đó có mỗi 1 căn biệt thự nổi tiếng nhất, đẹp nhất, giờ là hotel tọa lạc cạnh con kinh "đẹp" chả kém gì kinh Nhiêu Lộc gần khu chợ là nhà cậu 3 Công Tử Bạc Liêu Hắc công tử nổi tiếng trong huyền thoại
  7. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Người dân miền Tây nói chung là dễ gần, trung thực mà Marki, nên đi cả miền Tây đều sẽ có cảm giác đó thôi à. Gần gũi và thân tình.
    Uh hồi xưa Bébé có đi Sóc trăng chơi công nhận là không sung túc được như ở CT, dân CT "tự phong" là Sài gòn nhỏ mà , nghĩa là gì ở SG có thì CT cũng ko thiếu (về cái khoản ăn+chơi á). nên sống ở CT dễ chịu hơn SG bởi vì gì cũng có nhưng ko bon chen nhiều như SG. Nhưng tất nhiên SG vẫn là "vùng đất hứa" cho người ta mà (nhiều cơ hội phát triển hơn này nọ). Sau này về VN Bébé cũng phải ở SG thui (người yêu người SG, công việc chắc cũng sẽ ở SG), mà ngày đó chắc chục năm nữa qúa.
    Uh, hi vọng hè này Bébé được về để dẫn Pu đi chơi hén. Mặc dù nhiều khả năng là ko vì năm nay Olympic Bắc Kinh, vé máy bay đội lên quá trời. Hiện giờ đặt vé trên 800, rồi, nên tình hình là chắc ko về là phần nhiều, hihi. Vì dân tình đi qua VN rẻ hơn đi thẳng đến TQ, sau đấy mới vòng sang TQ = train nên mình bị ké cái Olympic đó nên thế mới chết dở, hức. (Tin này do mấy bà bạn bên bán vé nói thế chứ cũng ko bít thật ko, mà căn bản là thấy chị bạn Bébé mua vé tháng 7 về quê mà gần 900 euros rồi, hãi hùng!!!).
    Hum nay quyết tâm đi shopping, sắm sửa ít quà sanh nhựt cho mình luôn
    Chúc cả nhà quít ken vui vẻ nha
  8. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

không biết mọi người hẹn hò thế nào nhỉ, em lỡ hẹn mất rồi. Nhà em có việc đột xuất, lúc ấy lại ko nhận đc PM của chị sweet nên chẳng biết đt của ai mà báo ..
    Chúc mọi người ngủ ngon
  9. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Ui hum nay off vui wá nhưg ko ai mag máy chụp hình theo hết tiếc ghê. may mà Nhoc ko đến, mấy chị đợi đến 5h25 mới đi nhưg cứ sợ e đến ko thấy ai, mọi ng ai cũg ko có đt thọai của e hết nên ko bít làm cách nào lần sau ọp ẹp mọi ng nhớ trao đổi trc số đt nhé rùi hạy đến địa điểm hẹn hò
    Về Bạc Liêu tớ chưa thử món càg cua muối nhưg mà thấy mấy ng họ hàg làm món chuột đồg ròai, sợ gần chít Thix ăn hột vịt dưới Bạc Liêu lắm vì lòg đỏ của nó đỏ chứ ko là màu vàg như trên SG hay ăn. Mỗi lần có ng ở dưới lên đây bao h cũg có đc vài chục để ờ nhà ăn thix chết đc
    Cần thơ thì thui khỏi nói rồi ko thua gì SG cả nhưg đúg thật cuộc sốg ko bon chen như ở SG nên dù sao cũg thảoi mái hơn. Ở đó ko khí cũg trog lành hơn, có sôg có nc thú vị chít đc Mog đc về Cần Thơ chơi wá đi thui. Ah mà nghe Bebe nói chuyện giá vé tăg mình cũg lo ghê ko bít bên anh iu giá vé có bị tăg thế ko, để nói anh iu đi hỏi xem thế nào rùi đặt trc cho xog chứ ko ỉ i đến lúc gần về mới mua vé mà ko đủ tiền thì teo
  10. zzzsweet_dreamzzz

uh, tiếc quá em nhỉ , hnay mọi người đi vui lắm, có alysa nữa
    @Pu: phải vất vả đi làm thêm nữa rùi , khổ thân chưa . Hnay k chat mà sao thức khuya thế? Hồi nãy về nhà có bị la k
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa