1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội có "a haft" ở xa (part 2)........

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi smile84, 19/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Hôm qua mò ra cửa hàng Châu á thấy cái bánh chưng nhỏ xíu ngang dọc khoảng 1 gang tay (tay mình nhỏ), thế mà oánh lên đến 6,, tính ra 150 nghìn. Đắt lòi mắt nên ko thèm mua, mà nhìn cũng còng queo ko ngon lành gì cả, ăn vào lại thiệt hại thân hơn. Nhịn quách cho đỡ hao, há há. Mà thể nào ba mẹ cũng kêu mua ăn, haizzz... Hai năm rồi ko có tết nhất gì cả.
    Pucca nhắc chuyện làm giò thủ nhớ hồi xưa cũng có 1 cái tết làm giò thủ với mẹ, ăn ngon ngon là. Mà mấy năm sau cả nhà đều lười nên ko làm gì cả, nguyên cái Tết toàn ăn thịt bò cho nó nhanh và tiện
    Được bebechance sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 28/01/2008
  2. chcy

chcy Thành viên mới

Các nàng SG off mà lại không chịu chụp ảnh nhé , cũng chẳng thèm tường thuật chi tiết là sao . chcy vẫn chưa lấy được ảnh, nhưng có đi xem qua rồi, cũng tàm tạm, mấy hôm nữa mới được lấy.
    Marki đi nhiều và nhớ giỏi nhỉ. Không biết mấy cái răng khôn có hết đau để mà đón Tết không nhỉ . Nếu đau quá thì đi khám thử xem, có vài trường hợp răng khôn mọc không đúng vị trí làm ảnh hưởng đến răng bên cạnh thì phải nhổ đấy. À cái nhà của tớ nhìn được 2 cái nhà xe 1,2 đối diện nhau nhé, nhìn được cả chỗ cái cầu đi vào ký túc, viện quản trị kinh doanh, thế là ngắm trường còn gì, dám bảo là chỉ ngắm được...
    Tết đến nơi, chưa chuẩn bị được gì cho cưới xin, kiểu này ra Tết vắt chân lên cổ cho xem. Cuối tuần này cả chcy và anh cùng về Tết, đầu tiên là về nhà anh, sau đó đi hơn 100 km lên nhà chcy rồi anh lại quay về. Ra Tết lại về quê nội nữa, thế mà cứ loay hoay không sắm sửa được gì, lại thêm vụ tàu xe ngày Tết đông quá chừng. Năm nào Tết cũng cuống cuồng thu xếp công việc, cuống cuồng đi chào hỏi họ hàng, đi mua sắm đồ đạc về nhà, rồi dậy sớm chen lấn xe cộ để về nhà. Về nhà ngoảnh đi ngoảnh lại đã hết Tết, lại chen lấn xô đẩy để ra HN. Năm nào Tết xong cũng ốm lăn quay. Trời ơi sao đợt lạnh này lâu thế không biết, sắp chết rét rồi
    @ Pucca: vẫn chưa ngủ hả
  3. Mat_Lech82

Mat_Lech82 Thành viên mới

Hờ hờ, sắp đến tết nhất ở nhà chắc hoành tráng lắm...
    Tớ đang hùng hục kế hoạch cuối tuần bay về mà chưa đặt vé, hé hé...
    Chúc cả nhà một cuối năm bận rộn và vui nhá...
  4. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Sao bạn Bebe lại xóa xóa bài trên thía Nghe thấy Bebe than 2 năm rồi ko Tết nhất gì cả thươg wá Thôi học nhanh nhanh đi rùi về Vn mún ăn gì cũg có mà lại rẻ nữa ko như cái bánh chưg còg weo nhỏ tí mà tới tận 150k
    Khổ thân Chcy bận rộn quá, mọi ng nhà ở quê Tết nào cũg phải chật vật thu xếp côg việc rồi chuyện tàu xe đi lại nữa thươg wá. Mấy nàg SG đi về lười wá nên ko tườg thuật gì hết, hum đó Pucc nói mọi ng mag theo mấy ảnh nhưg mà wên thế là ko có ảnh cho cả nhà xem. Thui để lần sau đi ha
    Bạn mắt lệch định cuối tuần về mà chưa mua vé nữa thì sao có vé mà về Tết ngta về VN ăn Tết cũg đôg muh hay là bạn có tay trog nên ko fải lo chuyện hết vé
    Ui hum nay ko fải đi học ở nhà rãnh rỗi ghê, ság đi chợ mua mứt và bánh kẹo với mẹ. tế đến là bánh kẹo chất đầy nhà vì con bé e mình thix an đồ ngọt kinh khủg Lát nữa đi cafe ròai đi dạo loăg ngoăg nhìn mọi ng tất tả chuẩn bị mua sắm Tế đây. Ôi cuộc đời vẫn đẹp sao tình iu vẫn đẹp sao Ôi hôm nay bị chập cheg ròai cả nhà thôg cảm nhá
  5. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Răng tớ nó hành hạ có ngày và ốm đau có giờ Chsy ạ! Nếu mọc lệch thì gần chục năm nay tớ nhổ cả hàm mất nhưng mà đau lắm mỗi tội thằng con trai ko được khóc thôi có ăn được cái gì đâu, ấy mà thấy tớ ăn phở có khi lại bảo hơn cả đại tiểu thư ý chứ chậm rãi như Thánh sống Năm nào nhà tớ cũng phải mua hạt dưa vì tớ khoái cắn hạt dưa hơn hạt bí nhưng mà giờ thèm cũng ko dám cắn buốt lắm! Bác sĩ nha khoa tớ cũng quen nhưng răng tớ ko sao thật mà mỗi tội nhiều răng nanh, ông nào cũng bảo thế quá Dracula!
    Tớ chỉ thèm được canh nồi bánh chưng thôi nhà ai luộc bánh chưng chắc tớ xin tới ngồi chơi cùng kể chuyện chán thì nghêu ngao cũng tới sáng đấy tại nhớ hồi bé tớ hay lên nhà bà tớ vào dịp này xem mọi người gói bánh và luộc nhưng lâu rồi chẳng luộc nữa thành ra lại thôi chứ tớ có thích ăn đồ nếp đâu Năm nay đào mất mùa đi đường toàn thấy đào bích chả thấy đào phai mình thích đâu cả mà quất Văn Giang, Phú Thọ... ko biết đã tới kì chở lên HN chưa nhỉ? Thèm có 1 ngày bớt lạnh và được nghỉ để ra đường chơi quá, sẽ vứt ngay cái điện thoại đi cho đỡ bị làm phiền, Tết nhất cũng phải nghỉ chút ... haizz...
    Hôm qua gặp mấy đứa bạn tớ du học về nước chơi vui phết bọn nó ngồi ăn lẩu mình ngồi uống trà đá mà cũng bị bổ đầu vì cái tội... dám tán nó khi nó đã có người yêu luật ở đâu ra ko biết! Nhưng vui phết, bọn cấp 3 quả thực tớ chơi ko thân nhưng bọn nó có đặc điểm ko hỏi sâu về đời tư và toàn gọi là mày tao khi nào nhớ ra mới ấy tớ còn tớ... đứa nào xinh tớ gọi là anh em tuốt
  6. chcy

chcy Thành viên mới

Tớ cũng đang định hỏi mắt lệch sao giờ còn chưa mua vé. Ở xa nghe đến Tết là thấy nôn nao. Ở nước ngoài như bébé những lúc ấy chắc nhớ nhà lắm. Nhớ mấy cái Tết xa nhau gọi điện cho nhau lúc được lúc không, có lúc gọi được thì lại chẳng nghe gì cả, thế là chuyển sang nhắn tin, nhưng tin nhắn ngày Tết thì nhắn nửa ngày có khi chưa tới nơi, rồi có khi nhắn 3 tin thì nhận được có 1 tin .
    Không phải răng khôn nào cũng mọc giống nhau Marki à, có trường hợp nó mọc xiên đâm vào răng hàm bên cạnh, nếu không nhổ là nó phá hỏng cái răng bên cạnh. Tất nhiên đó là lý thuyết, không ai giống ai, tớ cũng chưa khôn lần nào. Thế tớ mới bảo nếu đau quá thì nên đi khám mà.
    Ai thích nấu bánh chưng về Nghệ An ăn Tết với tớ . Tớ cũng biết gói bánh chưng, mỗi tội năm nào cũng về muộn, khi cả nhà đã xong xuôi hết mọi việc. Càng lớn tớ càng không thích Tết
  7. alysa_275

alysa_275 Thành viên mới

nhờ chở chị mà 2 chị em mình được dịp tám quá trời , hic cũng may ko mất chìa khoá , ko thì ....chắc em đứng khóc tại chỗ luôn á . Cám ơn chị đã chúc em hạnh phúc , chị cũng vậy chị nhé , chị tết này ăn tết lớn rồi , thích ha
  8. bebechance

Mọi người Tết nhất xôm tụ vui quá, vừa ganh tị vừa thấy vui vui, có ko khí 1 chút, hihi.
    Ôi, tết năm ngoái là đáng chán nhất trong cuộc đời, năm nay chắc cũng y hệt vậy luôn quá.
    Tết năm ngoái Bébé thực tập ở Paris, ở nhà anh chị Việt kiều kia, ngỡ đâu là ko cô đơn rồi, xui xẻo là ngay Tết thì anh chị ấy lại đi về mièn nam ở nhà họ hàng đến mùng 5 mới về. Ngồi nhà ăn cơm miệng đắng nghét, buồn dã man con ngan. Chat với ba mẹ thì ngoài mặt bảo con vui lắm, ở đây gì cũng có, mà lòng buồn như chết rồi, ba mẹ bảo mua nhiều đồ ăn vào mà ăn con, mà ngồi ăn 1 mình thì lại còn hâm dở hơn nữa nên khỏi phải mua hic hic. Sau đấy định bụng còn cô giáo mình ở Paris, thì lại còn xui hơn cô bị cúm ngay Tết. Thế là mùng 1 đi chợ giúp cô, rồi mặc kệ cúm kiếc, qua nhà cô chầu chực ăn gà quay, định ra quận 13 chơi mà rốt cuộc cũng ko đi được vì chả nhẽ đi 1 mình. Mạng nhà người yêu ngay Tết lại hỏng, ôi giời, năm ngoái hên hết biết Thế là gọi điện, gọi xong qua Tết về bị tính charge cho 1 mớ thuế điện thoại ngoài card ra nữa chứ.
    Năm nay thì thôi mặc xác, khỏi lo nghĩ Tết nhẩt gì nữa, quấn chăn lại đánh 1 giấc là hết ngày thôi. Nói chứ chắc mua đồ về nấu phở ăn, thèm phở, huhuhu
    Năm sau hi vọng được dìa quê ăn tết, chẹp chẹp.
  9. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Bé Chane đá tớ số đt của ấy nhé, đúng giao thừa nhận tin chúc Tết tớ đại diện cả nhà gửi nhé! cấm thắc mắc về số đt của tớ cuốn chăn mà đọc tin nhắn nhé vì nhắn tin mới ko nghẽn mạng chứ gọi giật tung tay
  10. bebechance

Đây đây, he he, số ĐT của người "ế" nhất trong năm, quanh năm ko ai nhắn gọi rì cả đấy , rỗi thì bắn tin nhắn cho tớ đỡ tuổi thân, hô hô
    Mã nước là 33 nhá, số là 06 29 36 36 27
    Nhắn tin thì bỏ số 0 đầu đi, mà chắc Marki biết thừa
    Nhớ ná, giao thừa đợi tin nhắn ná. Mà giao thừa chắc đang trong lớp, thế tớ được quyền nhắn lại ko, bị vì nếu Marki nhắn từ web thì tớ ko reply ná.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa