1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi công ty chuyển phát nhanh nào rẻ, uy tín

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ebunba, 15/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ebunba

ebunba Thành viên mới

Các bác trên này cho em hỏi hiện nay công ty chuyển phát nhanh nào rẻ mà uy tín?
    Em nghe nói nhiều đến Tín Thành. Sáng nay gọi đến, gói hàng 1kg của mình mà nó phán 2kg. Lúc nó đến thì em đang ở ngoài đường, gọi điện cho bạn mang hàng ra làm thủ tục với nó. Thế nào mà bị nó làm cho từ 1 -->2 kg tiền +thêm 20k. Tiền có mấy chục khìn, mất đi không tức bằng cái kiểu làm ăn gian dối. Điên không chịu được. Gọi điện hỏi anh có mang cân đi để cân xem bao nhiêu không mà anh cứ khăng khăn 2kg. Nó trả lời là anh làm quen rồi, cầm lên biết ngay mấy hoa, mấy lạng chứ nói gì mấy cân. Bực mình đến tận văn phòng, lôi cái hàng của mình ra cân lại, có được 1kg [-X[-X Không bao giờ dùng dịch vụ bọn này nữa, lừa đảo
  2. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Em quen dùng dịch vụ của Hợp Nhất với Sài Gòn post, thấy cũng dễ chịu lắm. Như trường hợp của bác, chắc do bưu tá nó làm thôi, để kiếm ngoài chút ít ấy mà. Bác cứ gửi quen rồi, nó chả dám làm ăn vớ vẩn nữa đâu.
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Giá các hãng là ngang ngang nhau, ko chênh nhau là mấy, vì cạnh tranh mà.
    Cho nên bạn đừng mơ cùng 1 loại dịch vụ mà lại có giá rẻ hơn thằng bạn vừa chê.
    Bạn nên chấp nhâạ mức cước như thằng cũ nhưgn chuyển sang thằng khác.
    Hoặc bạn nên hạ loại dịch vụ sử dụng xuống, các cty cpn vẫn có dịch vụ guỉhàng giá rẻ nhưng chậm đó thôi. (hàng đi bằng tàu hoả).
    Uy tín thì hên xui, vì có rất nhiều yếu tố ko thể kiểm soát hết đuợc. Ví dụ như truờng hợp của bạn, chắc chắn bọn T.T ko có chính sách đẩy cục hàng 1kg của bạn lên thành 2kg, nhưng chính sách là trên đưa xuống, chứ trên ko xuóng tận nơi triển khai và thực hiện các cv hàng ngày nên sẽ có những trường hợp làm khách hàng bực mình bỏ đi.