1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hơi dài dòng 1 chút nhưng mà bực mình quá rồi !!!

Chủ đề trong 'Czech' bởi khduyen, 24/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hvn_qcz

hvn_qcz Thành viên mới

Cái này không phải là chịu ảnh huởng của thế hệ trước or sau gì mà chẳng qua là cố tình kiếm chác..không làm thế thì làm sao mà cứ sau một nhiệm kỳ của ĐẠI SỨ,các vị ấy tiền lớn tiền bé gửi về việt nam...thử hỏi xem nếu như cứ nhận lương theo quy định của nhà nước VN thì các vị ấy bao giờ mới đủ tiền để mua nhà,mua xe hơi..? Nói ra thì lại cho là đổ tiếng ác hay là ,, vu khống cán bộ nhà nước " nhưng mà không nói ra thì không biết bao giờ mới thay đổi được tình hình hiện nay.Mình nghĩ hiện thực này chẳng phải ở SEC mà ở Nga,Ba Lan..(các nước ĐÔNG ÂU cũ) đều thế cả. Mình còn biết được là các vị ĐẠI SỨ và nhân viên làm ở các LÃnh SỰ Quán VN đều phải chạy tiền để được đi sang các nước ĐÔNG ÂU,vì sang đó mới kiếm được,nên ai mà được sang các nước này như là được lên thiên đường.Còn nếu không sẽ bị đày đi Châu Phi hay là sang các nước như Đức,Pháp..nơi mà chỉ cần vòi vĩnh một chút là sẽ bị người VN bên đó đập cho tơi bời ngay. Thật đúng là chẳng ra thể thống gì khi mà đáng lẽ ĐSQ là nơi mà người VNcó thể gửi gắm niềm tin or cần đến lúc khó khăn hoạn nạn , thì họ lại làm ngược lại ĐSQ lại: ăn tiền,rồi hạch sách chính đồng bào của mình.Cứ như cậu Blackhole nói ấy,cứ đập cho mỗi thằng một phát rồi vứt xuống sông VLTAVA,chứ không thể nào mà nói chuyện đạo lí với bọn đó được.
  2. anhoanp

anhoanp Thành viên mới

Từ giờ đến ít nhất là cuối năm Séc kkhông cấp Visa cho người Viêt Nam nữa? Tại sao vậy? Dân Việt Nam dưới thời này sao nhục nhã thế???
  3. bezejmena

bezejmena Thành viên mới

Thôi thôi các bạn ơi,
    Mình không bênh gì các bác SỨ đâu. Nhưng thử hỏi nếu không hạch sách nhũng nhiễu thì các bác ấy bao giờ mới lấy lại vốn hử?
    Các bác đi lao động cũng phải bỏ vốn - Vậy người ta đi sang đấy KINH DOANH cũng phải bỏ vốn chứ?! Các bác nghĩ lại xem đi
    Thời còn bao cấp mình đây muốn ở lại lao động sau khi học còn mất với các bác ấy 1 BABETTA nhé. Mà ngày ấy BABETTA không rẻ như bây giờ đâu.
    Hãy xem lại báo Nhân dân, QĐND, Tiền Phong năm 1991 - 1993 gì đó, có vụ bác SỨ ở Tiệp Khắc về VN bị Hải quan phát hiện có 81.000 USD trong vali ấy.
    Ngày ấy thi trường chợ đen; 60 Korun = 1 USD - vậy đồng lương 2.000 K thì bằng bao nhiêu bác nhỉ?
    Vài dòng tới các bác. Monh các bác bớt giận, kẻo tại tăng-xông bây giờ.
    Kinh các bác
  4. LouisBi

LouisBi Thành viên mới

Cách tốt nhất để hết bực mình là xong việc thì quay lại chửi bỏ bu chúng nó đi. Từ trước đến nay nó là vậy, trong vòng mấy năm nhiệm kỳ chúng nó chỉ tìm cách kiếm thật nhiều tiền thôi chứ ko quan tâm đến dân ra sao đâu. Nói chung nói mấy chuyện này nói cả ngày chả hết, thối nát lắm.
  5. bezejmena

bezejmena Thành viên mới

Mình thiết nghĩ, nếu chửi trước rồi làm được thì mới là hay.
    Làm xong rồi chửi, kể ra cũng bõ tức, nhưng mình thiệt thôi.
    Ở đây chỉ nói là THIỆT chứ không nói HẠI nhé
    Ngon lành hơn, bác nào gấu thì xẻo chim thằng nào đó đi.
    At´žije svoboda!
    Socialimus nebo smrt!!!
    Na zdraví!!!!!!
  6. khduyen

khduyen Thành viên mới

:)) , noi j thi noi, cai dang trach ho la da lay tien cua dan roi ma ho dap lai = cach lam vo trach nhiem, nhu vay dong tien dan bo ra co dang ko. ho lam the khac nao ho cuop boc suc lao dong cua ng khac xong ho quay ra chui lai ng ay.....tro`i...that dung la ke cuop cua, chuan bi giet nguoi! dung la an vung ma ko bt chui mep! ho ma bt nghi, lay tien cua ngkhac roi thi cung fai bt duong ma lam sao cho tu te, cu xu sao cho phai le, sao cho xung cai cho~ ho ngoi chu. o^ ue'' qu''a.....o^ ue'' qu''a....
  7. khduyen

khduyen Thành viên mới

Được khduyen sửa chữa / chuyển vào 21:36 ngày 11/12/2008
  8. khduyen

khduyen Thành viên mới

Được khduyen sửa chữa / chuyển vào 21:36 ngày 11/12/2008
  9. thutrang82

thutrang82 Thành viên mới Đang bị khóa

Thế thằng chiến chó kia các bác đã cho cục gạch vào đầu vứt xuống sông chưa ? có tin hay nhớ thông báo nhé ... ghét bọn quan chức thối nát quá... cũng là cái chế độ thối nên mới có dạng quan chức đấy ...
  10. lehonza

lehonza Thành viên mới

thật sự là đã từng đc đào tạo trong cơ sở giáo dục bên này mà còn có tình trạng đó, thật là ko thể tin đc. Theo mình thấy là nên nhắc nhở nhẹ nhàng,nếu còn tiếp diễn sẽ phải thông báo lên cấp trên, phải khiếu nại chứ,chúng ta đang sống giữa chế độ dân quyền mà....tớ thấy là chúng ta nên học cách làm việc của tây phương, làm việc gì cũng luôn rành mạch, bảng giá phải có theo qui định, làm việc nếu mà trễ nải thì phải khiếu nại....mong là chúng ta sẽ ko phải thấy cảnh tg. nà 1 lần nữa tại sứ quản VN