1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp các thông tin cần thiết về Na uy

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi DVMLOC, 07/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DVMLOC

DVMLOC Thành viên mới

Hỏi đáp các thông tin cần thiết về Na uy

Tui muốn học tiếng Norway mà hông biết chổ học có ai chỉ dùm hông , email nè MILERBONBON@yahoo.ca
  2. haugiang

haugiang Thành viên mới

Bạn đang sống ở đâu mà muốn học tiếng na uy vậy? haugiang khong giỏi tiếng na uy nhưng chỉ cho chút chút thì được.
  3. h2k

h2k Thành viên quen thuộc

Jeg savner deg ...Tiếng nauy đấy
    Công nhận cái tiếng nọc này học khoai thiệt tốt nhất qua Nọc mới được thông minh chắc cũng tầm 2 năm mới ngon ngon
    Mà cái tiếng ở oslo với tiếng ở các vùng khác nó cũng khác như Stanvanger ...etc
  4. sapa_2k

sapa_2k Thành viên mới

Heia,
    Det er ikke lett å lære norsk, uten å være på skolen:
    Ha en god dag :)
    Sapa
    ...
  5. boxwehn

boxwehn Thành viên mới

Bài viết của @songo
    Chào cả nhà Bắc âu ! Em sắp sang bắc âu học , bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi học tiếng NAUY có khó không ? và hơn nữa tìm học ở đâu ở Hà Nội !!!?
  6. lindaenvir

lindaenvir Thành viên mới

Na uy học master không mất học phí phải không các bạn, chi phí đắt đỏ nhất thế giới, mỗi tháng mất khoảng ? $. Cảm ơn trả lời mình.
  7. sapa_2k

sapa_2k Thành viên mới

Chao ban,
    Tieng Na-Uy khac han so voi tieng nh, Phap ve phan van pha.m.
    Trung binh sau 6 thang hoc cham thi co the noi, viet tam duoc.
    O Hn khong co truong nao day tieng Na-Uy dau.
    Hoc Matster o Na-Uy duong nhien la free roi . Noi chung gia ca sinh haot o day kha dat, khoang 1000 $ thi moi chi phi du cho sinh hoat, nha cua cho moi thang.
    Ban co the tham khao them o trang web:
    http://www.avsnonline.net
    Chuc'' thanh cong
  8. teak

teak Thành viên mới

Chào các bạn, mình đang có ý định sang NaUy học Master. Mình tìm thấy khoá học này trong các khoá học được dạy bằng tiếng Anh tại Norway nhưng mình ko hiểu lắm phần chú thích của khoá học. Các bạn có kinh nghiệm du học NaUy có thể giúp mình được ko?
    * Media studies (2-year Master of Philosophy) - Please note: this is a discipline within a master''s programme taught in Norwegian
    (Cái note này có nghĩa là thế nào nhỉ)
    Mình cũng đang điền cái request for application form của trường Oslo. Mình gặp 1 số khó khăn, mong được các bạn giúp:
    - Postal Code của mình (ở VN đâu có postal code các bạn nhi? nhưng trong form nó coi đây là thông tin bắt buộc phải có)
    - Tớ ko hiểu lắm cái nó gọi là secondary school, post secondary school(university level) và ad***ional post secondary.
    Cám ơn các bạn!
  9. teak

teak Thành viên mới

Hix, sao mà chi phí cao thế hả bạn. Thế SV VN qua Nauy học master thì có thể đi làm thêm ko? đi làm thêm có thể đủ để trang trải chi phí sinh hoạt ko bạn? Thank for sharing the experience.
  10. castaway

castaway Thành viên mới

Mình cũng đang điền cái request for application form của trường Oslo. Mình gặp 1 số khó khăn, mong được các bạn giúp:
    - Postal Code của mình (ở VN đâu có postal code các bạn nhi? nhưng trong form nó coi đây là thông tin bắt buộc phải có)
    ---------------------
    Nếu bạn ở Hà Nội thì Postal Code là 10000. CÒn ở chỗ khác thì chịu khó gọi điện đến Bưu điện mà hỏi.
    Ở Việt Nam mình chưa quen với cái này nhưng trên thế giới họ đều yêu cầu khi điền địa chỉ.
    ==========
    Tôi đã đi, tôi vẫn đi mãi biết có ngày trở lại ...