1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Hỏi/đáp] Cho em hỏi cách chống lại sự ÁM THỊ của người khác ?

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi SatGay2, 18/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SatGay2

SatGay2 Thành viên mới

Trong cuộc sống, nếu có một người nào đó nói mình:" Mày kém thế, có thế này cũng không biết." hay đại loại là "Sao mà mày kém thế nhỉ?" thì tức là họ đang ám thị mình. Nếu mình cũng nghĩ mình kém thật thì một ngày nào đó, mình sẽ trở thành "người kém thật"đúng như những gì mình nghĩ, mặc dù lúc trước mình không kém như thế.

Nên em muốn hỏi các bác cách để chống lại sự ám thị của người khác, mong các bác chỉ giáo ạ
    Cảm ơn mọi người đã đọc và quan tâm.

P/s: Các bác có tài liệu về phần này có thể dẫn link hoặc up vào cmt ạ
    Các bác có hứng thú có thể trao đổi qua gmail với em: manh.tien.1299@gmail.com :)
  2. SatGay2

SatGay2 Thành viên mới

Mọi người giúp mình với
  3. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

You có ám thị nn ko?:(
  4. coffeetime

coffeetime Thành viên mới

Điều mà bạn thắc mắc, cũng giống như điều mình đã từng thắc mắc. Ngày nhỏ, bố mình thường nói những câu như vậy với mình khi ông nổi cáu. Ông nói rằng mình là đứa không ra gì, sau này lớn lên chẳng làm nên trò trống gì... và những câu còn nặng nề hơn thế. Mỗi lần như vậy mình lại khóc lóc, lại tủi thân, và nghiễm nhiên chấp nhận những gì ông nói (có lẽ vì niềm tin rằng ông là người lớn, nói gì cũng đúng), những tiếng nói nho nhỏ cất lên "mình không phải như thế đâu, mình ổn mà" thật sự yếu ớt, không đỡ lại nổi những tiếng nói tiêu cực cứ ập tới. Và mình cũng đã từng thực sự lo lắng, nếu mà mình cứ chấp nhận những lời nói ấy, thì tới một ngày mình tin rằng mình như thế và mình sẽ như thế. Chia sẻ với bạn những cảm nhận của mình trong tình huống như bạn hỏi, và hẳn là cũng có người cảm thấy như mình vậy.
    Sau này rồi, mình đi tìm lời giải cho câu hỏi đó, và cho tới giờ giải pháp mà mình chọn đó là đi vào bên trong và tìm kiếm sức mạnh của mình, hiểu bản thân mình. Khi mình hiểu bản thân mình, mình có thể đón nhận những lời người ta nói qua một bộ lọc của mình. Và khi bạn hiểu bản thân mình, bạn cũng có xu hướng hiểu được người khác. Bạn có thể suy xét được vì sao họ lại buông những lời như thế, đằng sau những "túi rác" họ quẳng vào bạn là gì.
    Giới thiệu với bạn cuốn gần đây mình đang đọc "Sức mạnh thần thánh ở trong ta", mình nghĩ có thể bạn tìm được điều gì ở đó.

Hy vọng giúp được gì cho bạn :)
    Lần cập nhật cuối: 01/09/2015
  5. SatGay2

SatGay2 Thành viên mới

Chưa rõ câu hỏi của bạn :)
    Cảm ơn những chia sẻ của bạn :), bạn có biết những sách nói về ám thị và chống lại nó không, vì mình tìm mà không thấy.
  6. KxnDicK21

KxnDicK21 Thành viên mới

Honda VN vẫn giữ lại động cơ eSP 125 cc nhưng công suất được tăng thêm, khối lượng cũng giảm 3 kg và kiểu dáng đổi mới hoàn toàn.

AB thế hệ 2016 ra mắt hôm 27/11. Xe có giá bán từ 38 triệu đồng, thiết kế sport, gọn gàng hơn. Dưới đây là một số điểm nhấn mới trên version này.

Phần đèn pha full LED

Phiên bản AB 2016 trang bị toàn bộ đèn LED chiếu sáng phía trước. Công nghệ đèn full LED giúp tăng độ phát sáng bên cạnh đó hạn chế năng lượng hơn đèn halogen hay đèn bi-xenon thông thường.

Bên cạnh đó,AB 2016 tại Việt Nam sử dụng cụm đèn pha cặp projector, làm 2 bóng chiếu sáng cùng một lúc ở 2 chế độ (chiếu gần – chiếu xa).

Bên cạnh đó, đèn pha LED trên AB 2016 giúp phần đầu thuôn gọn, tiết kiệm 24% so với phiên bản trước đó. Hệ thống đèn LED tuy không lạ tuy nhiên chưa có nhiều dòng xe tại VN dùng. Theo đó, trên phiên bản thể thao còn được bố trí đèn LED ở ổ khóa làm tra khóa vào ổ dễ dàng trong đêm tối.

Nguồn : giá xe airblade 2016