1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kilotu

kilotu Thành viên mới

Bạn xuất phát từ Lũng Cú hay Cà Mau? Đi bằng xe đạp hay đi bộ?
    Nếu từ HN và bay thì có thể đi được như bạn nói.
    Bay HN - Vientiane (vé VNL khoảng 2.2mil chưa thuế), chơi hai ngày ở đó, đêm ngày 2 bắt bus đi Luang chơi hai ngày, ngày 4 thì lại bay Luang - HN (vé VNL khoảng hơn 3 mil chưa thuế). Ngắn gọn mất khoảng 8 mil trở lên, bằng 2 người đi bus thông thường xuyên Lào trong 9 ngày.
  2. nanhhy

nanhhy Thành viên mới

Chào các anh chị! Nhờ các anh chị tư vấn giúp em 1số vấn đề.
    Đoàn em khoảng 5 người đi BĂNG KOK (theo Tour, đi ghép đoàn), em cung tham khảo 1số ý kiến của những người đi trước thì được biết theo Tour họ dẫn đi chán lắm toàn phải theo lịch trình chỗ hay thì ko được ở lại lâu và còn nhiều vấn đề bất cập nữa. Do đó sang bên đó nên tách đoàn mà đi nhóm với nhau rồi hết buổi tập trung tại khách sạn là tốt nhất.
    Em xin hỏi:
    Ở bên đó những nơi nào đẹp và nên dành nhiều thời gian đi ạ?
    Mình mang theo USD hay phải đổi tiền bạt ngay ở Hà Nội ạ?
    Dịch vụ ăn uống bên đó có tốt ko ạ (Tại chỉ buổi tối bọn em mới ăn cùng đoàn), ở bên đó có j gọi là đặc sản ko?
    Đi lang thang liệu có bị mấy ông POLICE hỏi thăm ko ạ?
    Xin các anh chị cho ý kiến và bổ sung thêm nhiều thông tin giúp em ạ :D Càng nhiều càng tốt.
    Tụi em đi 3ngày 2đêm.
  3. adaydreamer381

adaydreamer381 Thành viên quen thuộc

ặ bĂc ặĂi, thê nỏu mà vào KL Malaysia thơ tơnh hơnh câng tặặĂng tỏằ ỏĂ?? cỏằĐa em còn có 1 thĂng ko biỏt có phỏÊi làm lỏĂi ko nhỏằ?? tks
  4. justfly

justfly Thành viên mới

5. gahamchoi01

gahamchoi01 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi, em muốn du Lào một chuyến theo CK Tây Trang bằng xe máy. Các điểm dự kiến sẽ qua gồm:
    CK Tây Trang - Phong Sa Lỳ - U dom thai - Luangprabang - Vang Vieng - Vieng Chan - chạy tiếp QL 13 (Lào) - Sene Oudom - Borikhan - Xieng Khoảng - Phonsavan - CK Cầu Treo.
    Với lộ trình trên, nếu em đi trong 8-9 ngày có kịp không ạh? Nhân tiện, nhờ các bác tư vấn giúp về vấn đề ăn nghỉ dọc đường. Tks các bác nhìu nhìu
  6. tung8via

tung8via Thành viên mới

co ti kinh nghiem va dat nc libya.ban nao can tu van lien lac lai voi minh
  7. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

mình không biết bạn thik chơi những thể loại jì nhưng mà sang bangkok thì có thể đi thăm Chùa Chiền và các trung tâm thương mại là nhiều.
    1.Hoàng Cung và 1 vài ngôi chùa gần đó như Watpho sẽ chiếm mất nửa ngày đến 1 ngày của bạn,
    cũng có vườn thú,trang trại cá sấu nhưng phải đi taxi ra ngoại thành cũng khá xa.
    các trung tâm thương mại thì nó ở gần nhau,đi skytrain là tiện nhất.chơi ở đây thì tuỳ sở thik của mỗi người nhưng cũng chiếm thời gian lớn vì nó rất rộng.
    2.có thể đổi 1 ít bạt ở nhà cho tiện,sang bên đấy có rất nhiều chỗ để đổi tiền,tỉ giá thì chênh lệch cũng không đáng kể.( cái này cũng tuỳ theo từng ngân hàng bên đấy )
    3.nếu ăn ngoài đường thì rất nhiều ( bụi bụi như mình ý ) cơm có,mì có,đặc biệt rất nhiều hoa quả và nước hoa quả...cũng có thể vào các trung tâm thương mại ăn có rất nhiều thức ăn.cái này chắc bạn kh phải lo.
    4.bên đấy đi lại thoải mái POLICE bên đấy là để bảo vệ khách du lịch mà,hỏi đường hay hỏi jì cứ hỏi mấy ông ấy cũng đc.dân thái rất thân thiện.
    @.xuống sân bay ra ngoài cửa thì mỗi người nhớ lấy vài cái bản òô nhá,có rất nhiều loại,lấy loại có cả bản đồ skytrain và tầu điện nhá.
  8. bachlinh27

bachlinh27 Thành viên mới

9. bachlinh27

minh là Linh , đang làm việc tại phòng vé của VN airlines , hiện tại bên mình đang có vé giá rẻ đi Bangkok đấy bạn ạ , 70USD , chưa thuế và lệ phí sân bay , vé khứ hồi , không hoàn , huỷ hay doi? , neu ban quan tam thi call mih nhe : 0985055962 , or add nick minh ne oc25289 , thaks ban nhieu ^^
  10. bachlinh27

ban nen doi tien nhan dan te ngay tu ben nay de sang day tieu de hon , ban co the qua hang` bac. doi? tien` , cac hang vang` o day'' deu` nhan doi? tien` rat ok
    ve thu tuc mang do qua san bay thi` neu ban mang qua nhieu thu va qua nag. , ngta se hoi va kiem tra day ban a
    neu ban di cong tac thi doi'' tac chac chan la bit tieng anh roi , nhung ng dan binh thuong thi vi du neu ban ra cho. , hau nhu chang ai bit tieng anh , nen neu ban dinh mua sam'' do an hay gi do thi nen di vao sieu thi hoac shop nao day to to , dam bao nhan vien the nao cung bit tieng anh ^^
    minh dang lam o phong ve'' cua Vietnam airlines , ben minh cung co ve di TQ , co gi neu ban chua mua ve thi tham khao bang? gia'' ben minh nhe
    contact : 0985055962 - email : oc25289@yahoo.com ; nick : oc25289
    thaks ^^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa