1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longnhong07

longnhong07 Thành viên mới

Hi all,
    mình mới tham gia diễn đàn này, thấy khá thú vị và bổ ích
    hiện tại mình đang tìm nhóm đi Lào, Cam đợt Tết này, nếu có bạn nào tổ chức thì cho mình join với
    Thanks!
    YM ID: longnhong07
  2. bienxanh2005

bienxanh2005 Thành viên mới

BX dự định đi châu Âu khoảng 3 tuần thôi, 2 tuần còn lại dự định qua Mỹ đi camping từ LA đến Seattle.
    Chương trình dự kiến là ghé Rome, Florence, Pisa, Cinque Terre, Paris và các vùng phụ cận Munch và Berlin. Mình dự kiến sẽ đi vào tháng 9 ( vì vào tháng 6 là cao điểm du lịch, vừa đông vừa mắc nên sẽ không đi vào dịp đó). Nếu bạn có thể đi vào khỏang tháng 9 thì bọn mình hợp lại đi chung đi ( vì có thể mình sẽ đi solo, cô bạn có vẻ không muốn đi lắm )
    NGhe nói ở gần Munich có nhiều lâu đài đẹp lắm, mình cũng muốn đi thử cho biết. Casper có thể giới thiệu dùm không? Còn ở Berlin thì không biết đi đâu hết :).
    Nếu mình mua Euro rail thì có phải pay extra gì không cho những chuyến local train đó? Một cô bạn vừa đi Ý về nói là nên mua vé point to point sẽ rẻ hơn ( vì mình chỉ đi 3 nước thôi ). Cô nói là mua euro rail phải pay extra khi mình muốn đi local train, ma cũng chưa chắc có chổ cho mình nữa. Còn bus thì có lẽ mình pass ( vì sợ mất nhiều thời gian).
    Cho mình hỏi 1 câu nữa: từ Paris muốn đi Fontainableau có direct train không? Nếu không thì làm sau đi đến chổ đó?
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm câu hỏi mình nhé
  3. thinhvuhien

thinhvuhien Thành viên mới

Mình muốn đi Lệ Giang trong khoãng tg 22/2-6 hay 7/3/2008 ko biết có nhóm nào hay các bạn nào muốn đi thì chúng ta cùng đi. Mình có tham khảo bên LG16 nhưng tg đó mình ko đi được.
    Có ai đi ko chúng ta cùng đi các bạn ui.....
  4. thanhminh

thanhminh Thành viên rất tích cực

Tớ không là Casper nhưng là thổ dân Munich nên may ra giúp bạn được chút ít. Trong Munich có lâu đài Nymphenburg. Lâu đài này không đẹp, vườn rộng đi nửa ngày mới hết và nói chung là có thể bỏ qua. Tuy nhiên cách Munich khoảng 50 cây có lâu đài Neuschwanstein, một trong 10 lâu đài đẹp nhất Châu Âu, rất đáng đến xem. Nếu bạn quan tâm tới lịch sử thì tới trại tập trung Dachau (đi S-Bahn đến nơi rất tiện) để xem lịch sử của chế độ Đức quốc xã bắt đầu hình thành ở Munich thế nào, rất thú vị. Đi vào mùa hè thì nên vào Biergarten, rồi ra sân vận động Allianz Arena của Bayern Munich. Munich thực ra cũng không có nhiều cái để xem
  5. TheWings

TheWings Thành viên mới

Chào các bạn, mình sắp đi công tác mấy ngày ở Aberdeen - UK. Muốn đi thăm quan nhưng không biết có những chỗ nào để ngó nghiêng ở đây, bạn nào biết thì chỉ cho mình với nhé
  6. haihap

haihap Thành viên mới

Hi bác, em sẽ có chuyến công tác Malaysia 5 ngày, địa điểm đến có lẽ là KL, em phải tự túc từ đầu đến đuôi. Em muốn xin bác và mọi người một số lời khuyên:
    0. Các vấn đề free mà bác nói là thế nào ? em rất quan tâm.
    1. Vấn đề an ninh ?
    2. Vấn đề khách sạn (có cần book trước không?) em muốn tìm khách sạn nào rẻ nhất có thể và càng cao càng tốt.
    3. Vấn đề đi lại, bên đó có những phương tiện gì ? tốc độ, giá cả và độ tiện lợi.
    4. Vấn đề địa điểm du lịch, có những chỗ nào thú vị, khu mua sắm rẻ, ngắm cảnh đẹp, v..v..
    5. nhiều vấn đề khác
    Em đã từng đi Nga 2 năm hồi lớp 3 , đã từng đi Sing 2 tuần cách đây 3 năm, đã từng đi TP HCM 3 ngày, Đà Lạt 3 ngày cách đây 2 tháng. Nói chung khả năng thích nghi và tìm tòi là khá ổn, đều tự mình nhìn bản đồ và đi (HCM: bus, Đà Lạt: thuê xe máy, Nga và Sing: tầu điện ngầm và bus).
    Thanks các bác nhiều.
  7. truong_chi_buon

truong_chi_buon Thành viên mới

Đã bạn nào đi châu Phi chưa nhỉ ? Mình đang muốn khám phá thiên nhiên hoang dã châu Phi một lần mà chưa biết bắt đầu từ đâu. Mong được các tiền bối chỉ giáo :D
  8. gmatvt

gmatvt Thành viên rất tích cực

Bạn nào nhiều kinh nghiệm về Singapore và Malaysia cho tớ hỏi tí:
    Dịp Noel này, tớ sắp đi Sing và Malaysia 7 ngày, nhóm có 3 người. Tiền đô Mỹ giắt lưng kha khá. Có thẻ Visa, Mastercard đủ dùng.
    Muốn hỏi các bạn các vấn đề sau:
    - Mua sắm những thứ kha khá tiền như máy ảnh, laptop, ipod, quần áo v.v đại khái vậy thì trả bằng thẻ tín dụng OK chứ?
    - Khi cần thì tiêu đô Mỹ cash cũng được chứ?
    - Ngoài ra thì vẫn cần tiền địa phương để tiêu vặt. Vậy mang theo bao nhiêu tiền Sing và tiền Mã thì vừa nhỉ các bạn? (cho 3 người nhé, và tớ đi theo tour trọn gói nên những chi phí cơ bản, khách sạn, ăn uống chính thì đã do công ty du lịch lo rồi).
    Thanh củi các bạn. Tớ sẽ vote 5 sao cho các bạn trả lời giúp.
  9. mr_hn_codon

mr_hn_codon Thành viên mới

Hừm, thử bịt mũi lại và vận công lực thở ra bằng tai ( nghĩa là gây lực ép từ trong tai ra ) cho tới khi có cảm giác như mở thông được cái nắp tai là OK. Nếu thấy lực đẩy ra tới gần tai ngoài mà vẫn không thông được thì nuốt nước bọt phát, thông ngay.
  10. haihap

haihap Thành viên mới

Ngày xưa có lần được nghe thầy giáo kể lại chuyện Việt Nam đánh Mỹ, các bác nhà ta tránh bị điếc tai do bom bằng cách: há miệng thật to để cân bằng áp xuất trong và ngoài. Không biết cách này có ổn không, bác thử xem.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa