1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Có rất nhiều thứ bạn có thể tham khảo cho chuyến đi Singapore của bạn ở đây:
    http://www10.ttvnol.com/f_233/905055/trang-1.ttvn?SearchTerms=Singapore
  2. mauxanhyeuqui

mauxanhyeuqui Thành viên mới

Mình sang bắc Kinh gần 2 tuần rồi, tuần trước mình đã đăng ký tuor đi 2 ngày quanh BK roài(qua mạng). tuần sau mình muốn đi 1 tuor Thượng Hải và 1 vài chỗ quanh thượng hải khoang 2-3 ngày vào cuối tuần (trong tuần mình phải đi học). Mình không biết nói tiếng TQ nên đi lại là mình chịu. Đi tuor cũng ớn lắm vì họ toàn đưa vào những chỗ mình chả thích gì cả (ví dụ tea House, cửa hàng đá quí, ngọc trai, bắt mạch...Thay bằng họ đưa đi shoping quần áo giầy dép, đồ điện tử thì hay biết mấy...)
    1. Có bạn nào đang ở Bắc kinh mà biết tiếng TQ muốn đi chơi như mình không?
    2. Có bạn nào ở Thượng Hải thì gợi ý cho mình nên đi thế nào cho hay mà tốn ít tiền không?
    3. Nếu chỉ có 2-3ngày thì nên chỉ đi mỗi thượng hải hay còn đi chỗ nào quanh thượng hải nữa?
    4. Ngoài thượng Hải ra nên đi đâu nữa ?
    Cám ơn các bạn nhiều
  3. o0otito0o

o0otito0o Thành viên mới

Em sắp đi Malaysia mấy hôm, có đi qua Genting Highland, Kuala Lumpur với cả Malacca nữa. Em nghe nói mua đồ điện tử (như máy quay camera hay đtdđ) ở đó tốt mà giá hợp lý, vậy có anh chị nào biết thì chỉ cho em địa chỉ nào mua đồ ở đó đáng tin cậy, đảm bảo, an toàn ở các thành phố trên với ạ. Các bác tư vấn giúp em nha, đại lý LG thì càng tốt! Em xin cảm ơn ạ.
    Được o0otito0o sửa chữa / chuyển vào 01:41 ngày 02/05/2008
  4. o0otito0o

o0otito0o Thành viên mới

Hình như ko ai vào trả lời dùm em thì phải
  5. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

Em sắp đi Thái vs SIng mà ko biết công ty nào tốt nữa
    help me !
  6. bignob

bignob Thành viên mới

Em có công việc phải đi 2 nơi ở Trung Quốc là: Shantou - Sán Đầu và Jingde - Cảnh Đức. Nhưng em không biết nên sắp xếp lịch trình thế nào là hợp lý. Em dự định đi bằng xe bus và xe lửa từ HN. Có bác nào có thể tư vấn giúp em được không nhỉ? Rất cảm ơn các bác đóng góp ý kiến giúp em, em sẽ có hậu tạ.
  7. coy123

coy123 Thành viên mới

em chuẩn bị đi tour Nam Ninh - HÀng Châu - Bắc Kinh và Thượng Hải , ngoài chương trình theo tỏu , em muốn hỏi các BÁC các tỉnh đấy thì mua sắm đồ ở đâuu không ạ ? Hàng túi fake cao cấp là em quan tâm ạ , cảm ơn các BÁC , chỗ nào giá fải chăng tẹo mà không quá đểu , còn hàng xịn và đểu thì đều không fải là mối quan tâm ạ
    EM cảm ơn các BÁC nhiều
  8. huypo

huypo Thành viên mới

Các bác ơi, cho em hỏi một chút về nhập cảnh vào Australia, khoảng giữa tháng 5 này em sang đó công tác một vài tháng, không biết thủ tục hải quan vào Úc có gì đặc biệt ko? em nghe nói họ không cho mang thực phẩm vào nước họ dù là checked luggage hay carry-on luggage, ko biết có đúng ko? em định mang mì theo nhưng thấy hoang mang quá?
    ---------------------------------------
    TOEIC hả, vào đây: [http://blog.360.yahoo.com/blog-6GotLis5dKeXxgiOcXt_JtiQ?p=155][/url]
  9. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Mình muốn đi Mỹ du lịch tự túc qua vài thành phố lớn, kinh phí có khoảng 50 triệu nhưng không thích đi qua tour. Hiện tại có thể đặt được vé máy bay đi - về rồi khoảng 1000$ vì bạn mình làm bên phòng vé American Airline. Ai đã đi rồi chỉ giùm và cho ít thông tin, kể cả việc xin visas.
    Thanks
  10. HanhDung_ptht

HanhDung_ptht Thành viên mới

Mi?nh có biết 1 va?i thông tin như thế na?y, không biết có giúp được nhiê?u cho bạn không. Visa va?o Myf la? 1 loại Visa khó, căn cứ theo nhưfng gi? bạn nói ơ? trên mi?nh thấy hô? sơ na?y cufng ko có nhiê?u kha? năng lắm. Nhưng cứ đưa cho bạn 1 va?i thông tin đê? bạn tham kha?o nhé!
    NHỮNG ĐIỀU KIỆN CẦN THIẾT ĐỂ ĐƯỢC tư vấn CẤP VISA VÀO MỸ
    1. Hộ chiếu co?n thời hạn ít nhất 6 tháng
    2. 6 ảnh 5*5 phông nền trắng
    3. Hộ khẩu photo công chứng
    4. Giấy khai sinh (bản sao)
    5. Sơ yếu lý lịch (Có xác nhận cu?a chính quyê?n địa phương)
    6. Giấy đăng ký kết hôn photo công chứng(nếu đã kết hôn)
    7. Thẻ tín dụng Quốc tế phô tô ( thẻ VISA)
    8. Sổ đỏ nhà đất photo công chứng
    9. Chứng minh tài chính (bảng lương, sổ tiết kiệm 40.000$, sổ lương hưu, cổ phần, lợi tức,?)
    10. Hợp đồng lao động và quyết định bổ nhiệm chức vụ (đối với những chức vụ phải có quyết định: trưởng phòng, phó GD?.)
    11. Quyết định của cơ quan chủ quản cho phép đương sự vắng mặt dịch công chứng sang tiếng Pháp hoặc tiếng anh.
    12. Nếu là chủ doanh nghiệp: Giấy đăng ký kinh doanh , Báo cáo tài chính và báo cáo thuế 01 năm gần nhất photo công chứng
    13. Đặt cọc ký quỹ 10.000$ (đối với khách du lịch).
    14. Giấy mời, tên người bảo lãnh và người chi trả chi phí cho chuyến đi.
    15. Phải có ít nhất một loại visa xác nhận đaf ra nước ngoài (Trung Quốc, Hàn Quốc, Nhật Bản,..?).
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa