1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Bác đi Ấn ???
    Thật kinh dị, hic
    bác đi sẽ biết...
  2. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

Anh sang box Ấn độ, xem trang 1 or 2: topic về Hình ảnh đất nước Ấn độ, em có post địa điểm du lịch rất đẹp của Ấn tại New Delhi. Đều xứng đáng là Kì quan Thế Giới. Em post rất nhiều ảnh, anh xem nhé.
    Ấn độ là địa điểm du lịch tuyệt vời, các công trình kiến trúc của họ bảo tồn rất tốt, một số Đền của Muslim mới chỉ đc mở trong vài chục năm gần đây, và ý thức của ng dân thực sự tốt hơn ý thức ng Việt.
    Ans & Q
    1) Delhi, anh bảo ng lái taxi vào trung tâm, giá phòng tầm Rs. 600 chắc ổn rồi.
    2) Tham khảo hình ảnh bên box Ấn độ.
    3) Có Metro ( Tàu điện ngầm ), đi lại có thể gọi Auto=> đi như xe taxi, taxi, Richa ( 1 dạng hơi giống xe xích lô song cao, chỗ ngồi bé) Nói chung, nếu đi 1 mình, thì nên book tour, có tuyến bus phục vụ đến các điểm du lịch, giá tầm Rs. 500/ ng/ tour.
    4) Carry, Massala là món nổi tiếng của Ấn, đồ thường cay, song khi gọi có thể order thêm, bảo nó cho ít gia vị là đc. Đồ chủ yếu là Gà + Cá, Rhoti, Nan, đồ ăn chấm, Chỉ khi vào nhà hàng của Muslim mới có thịt bò.
    5) Ấn sử dụng ngôn ngữ bản địa thứ 2 là tiếng Anh, nên ko gặp vấn đề j khi nói tiếng Anh ở đây cả. Song, nghe tiếng Anh Ấn có mix tiếng địa phương, nên nghe nhiều 1 tí, sẽ quen tai hơn. Nói chung thành phố lớn, tiếng Anh khá chuẩn, yên tâm
    Chúc chuyến đi vui vẻ.
  3. banhnu0ng

banhnu0ng Thành viên mới

Đi Quảng Châu tổng thiệt hại sơ sơ là nhiêu vậy?
  4. newbienew

newbienew Thành viên mới

hmmmm
  5. 56279

56279 Thành viên mới

Sắp tới tớ sẽ đi Côn Minh-Đại lý-Lệ Giang
    Anh em có kinh nghiệm đi tour này cho tớ hỏi nên kiếm đồ lưu niệm gì đặc sắc và địa điểm chỗ nào rẻ nhất
  6. trunglatoi

trunglatoi Thành viên mới

đi chơi thì có 2 cách:
    1- đi theo tour: khoảng 475USD/1ng 4ngày/3đêm (đi từ HN nhé)
    2- đi tabalô: mua vé giá rẻ của tigerairways hai chiều khoảng 272.08 USD/2ng. Sang bên đó thích đi đâu thì đi, mua sắm, đến khu đèn đỏ, công viên...
    nghe nói đi Sing không cần visa, bạn nên tham khảo tour để sắp xếp lịch cho mình phù hợp.
  7. thuong_guitar

thuong_guitar Thành viên mới Đang bị khóa

Cả nhà mình có kinh nghiệm gì khi đi du lịch Huế không? Chia sẻ nhé! Cảm ơn cả nhà
  8. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm quan trọng đầu tiên đây:
    Hãy nhìn lên xem tên Topic là cái gì.
  9. kike

kike Thành viên mới

nhà em sắp đi sang thái chơi, đi theo tour. Nhưng vì em đã từng đi thái rồi, nên lần này muốn tách đoàn đi riêng 1 tý.
    Em muốn hỏi là:
    - ở Bangkok có quán ăn nào ngon ngon, kiểu lẩu thái chẳng hạn, cho em địa chỉ.
    - Buổi tối ở Bangkok có chỗ nào shopping muộn như ở Pattaya ko? kiểu phố đi bộ hoặc là siêu thị...
    - Chợ hoa quả ở Bangkok là ở chỗ nào? chỗ nào hoa qua ngon mà mua xong nó sẽ đóng gói cho mình mang về việt nam ý.
  10. castaway

castaway Thành viên mới

Các bác cho hỏi GẤP GẤP GẤP là ở Hà Nội đi Mỹ (New York, Wasington, ... ) mua tour của công ty nào là ổn nhất về chất lượng và giá cả nhỉ ?
    Xin chân thành cảm ơn trước.
    ====================
    Tôi đã đi, tôi vẫn đi mãi biết có ngày trở lại ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa