1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camchiu

camchiu Thành viên mới

e muốn đi tour Thái Lan 1 chuyến, các bác gt giúp e 1 cty có tour tốt 1 chút với nhé! e cám ơn nhiều!
  2. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

có bác nào vừa đi du lịch thailand về cho em hỏi là bây giờ sang thailand đổi tiền từ USD sang bath thái có dễ kh?.em nghe nói bây giờ rất khó đổi.các bác vào chỉ giúp em cái,em sắp bay rồi.em muốn mang USD sang tiêu bao nhiêu đổi bấy nhiêu cho nó tiện.
  3. josuo

josuo Thành viên mới

Ơ, mình không rõ "bây giờ" có được hiểu là trong phạm vi mấy ngày gấn đây đổ lại không chứ như hồi đầu tháng (7/6) mình ở bên đó vẫn đổi $ vô-xờ-tư. Chỉ tội không có nhiều xiền mà đổi thôi.
    Mà đi Thái, mình thấy bạn cứ cầm theo cái thẻ debit đi mà rút ở ATM bến đó chứ mang cash nhiều làm gì cho nó nặng túi ra. Tỷ giá quy đổi liên ngân hàng THB/VND rút qua ATM bên đó tính ra rẻ hơn so với mua Thai Baht từ nhà mang đi.
  4. vnminhhoang

vnminhhoang Thành viên mới

Các cao thủ phượt gia cho em xin ý kiến tư vấn vụ này với:
    Em định tổ chứ tour đi Lào cho gia đình, thành phần gồm 04 cụ ông U70 và 04 ông con U40, di chuyển bằng 02 xe 7 chỗ. Lịch trình dự kiến ( Xuân mai - đường HCM - Cửa khẩu cầu treo - Lào - đi dọc theo sông mêkông xuống phía nam - sẽ qua cửa khẩu nào đấy để thông sang vùng Lâm đồng or BMThuật - theo đường HCM ra Bắc); thời gian dự kiến trong 05 ngày
    Các bác giúp em xem thủ tục quá cảnh như thế nào; đường đi có vấn đề gì cần lưu ý, cửa khẩu nào ởphía nam Lào đáp ứng được y/cầu trên.......và tất cả các vấn đề các bác có thể chia sẻ....
    đa tạ các bác nhiều ******...
  5. DuGia

DuGia Thành viên mới

Cửa khẩu cuối cùng Lào -Việt là cửa khẩu Bờ Y thuộc huyện Ngọc Hồi tỉnh Kon Tum. E rằng bạn muốn chạy Ban Mê phải đi xuống Cam Pu Chia đấy!
    Mua 1 quyển Bản đồ Giao thông đường bộ VN 170.000.Tìm Planet Lào ,bản đồ Lào.
    Đi Ô tô phải ra Phòng Quản lý phương tiện Sở GTCC xin Giấy quá cảnh (mất khoảng 150-200.000/xe).Rất đơn giản .
    Đường bên Lào chạy tít ( Tốc độ TB khoảng 100 Km /h).
    Muốn chia sẻ nhiều nhưng không gõ được dài. Chúc các cụ ông vui khoẻ trên đường thiên lý Việt - Lào ....
  6. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

E xin phép bổ sung thêm chi tiết của bác Du Già với ah
    SAng Lào - Cam -Thái ko càn Visa, các bạn chỉ cần mang theo Hộ chiếu còn hạn sử dụng 6 tháng là ổn
    Chạy 5 ngày thì em sợ là ko biết có kịp ko
    Vì từ đây vào Cầu TReo Hương Sơn mất một đêm rồi
    hoặc mất 8h nếu chạy ban ngày
    Thủ tục quá cảnh thì bạn phải khai thêm 1 bản khai về phương tiện do bạn mang xe 7 chỗ theo
    Thủ tục thế thì sẽ khá lằng nhằng, mất tầm 3h đó vì người Lào họ làm chậm lắm
    Đường bên Lào rất phẳng, đẹp, chạy tốc đọ cao thoải mái trừ khi vào thị trấn, thành phố
    Chú ý tuyệt đối ko chạy đêm nếu ko mang theo vũ khí
    Bên Lào, CAm đi đêm rất hay gặp phỉ, cướp
    Nói chung cũng ko có gì khó quá đâu ah
    Chúc GĐ bạn lên đường may mắn và vui vẻ!
  7. bookstorm

bookstorm Thành viên mới

Các bác cho em hỏi về HOSTEL ở KL, Malaysia.
    Có bác nào từng ở HOSTEL nào chưa ah, recommend cho em với^^
    Có ai từng ở PUDU HOSTEL chưa ah.
  8. jacktran206

jacktran206 Thành viên mới

Hostel ở KL cũng tạm ổn, thường thì mô hình chung sẽ là share bathroom. Giá thường là Rm80/phòng có 1 giường double Decker cho 2-3 người ngủ. Tuỳ vào sự thuận tiện của bạn mà có thể chọn khu Lot10, khu Chowkit hay khu Pudu gần China Town cũng được.
    Pudu Hostel chưa ở, nhưng chắc tiện vì gần China town, gần Pudu Bus Station muốn đi đâu cũng dễ.
  9. situchamcom

situchamcom Thành viên mới

bạn em đang cần làm hộ chiếu gấp lắm. Nhưng mà chứng minh thư của nó bị ép dẻo rồi
    Bây h có cách nào cấp lại chứng minh thư hay chứng nhận mà bên cục XNK okie k ạ.
    Gấp lắm rồi :
  10. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

1/- Bác cứ ra đó, các "Cò" đứng đầy ý mà
    mất tiền là làm được hết : 1tr5/ 1 ngày là có
    700K/3 ngày là có
    2/ Gọi cho các bác "cò " chuyên nghiệp :
    www.VISAHOCHIEU.com
    Công ty VINASET Travel 124 Hàng Bạc - Hoàn Kiếm - Hà Nội.
    Điện thoại hỗ trợ toàn quốc: 1900 5555 45
    Fax: (84-4) 3 926 2325
    Hotline: Mr Sơn 098 305 2468, YM = kingson4, skype = sonvisa, email = travel@vinaset.com.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa