1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Tớ chưa đi nên không biết. Nhưng tớ có được ăn mấy món của dân Ả Rập rồi.
    Bác có thể ăn bánh falafel nhân chay hoặc thịt cừu, gà hoặc bò.
    shish kabob = món thịt cừu, gà hoặc bò xiên chung với hành, ớt chuông rồi nướng trên lửa. Thường thì tớ kêu món này với cơm hấp (chứ không phải nấu như dân ta). Họ ăn cơm chung với sữa chua (yogurt) và uống loại sữa thải ra sau khi được dùng làm bơ. Bác yếu bụng thì chừa món sữa chua và sữa thải ra. Tớ thì sực 2 món sữa này hết, không ngon lắm nhưng lạ miệng.
    Họ có một món cơm kêu là upsidedown (tiếng Anh). Nó giống như cơm độn khoai VN, nhưng họ chiên khoai tây lên trước rồi mới nấu lên. Ăn chung với thịt bò hoặc gà.
    Món kebab (kabob) loại giống như đầu chợ Đồng Xuân ăn với bánh mì cũng rất ngon (chứ không ẹ như thứ tại Đồng Xuân đâu).
    Đùi dê nướng với nho khô, chà là, hành củ ăn với cơm hấp cũng ngon lắm.
    Khi ăn uống đừng dùng tay trái nhé, họ ghét lắm đấy. Tay trái để đi cầu thôi. Người ta đưa cái gì cũng nên dùng tay phải mà nhận đấy nhé.
    Bác là gái thì hỏi kỹ trước khi vô mấy đền đài của họ.
    Một vài vùng dân Thiên Chuá Giáo sống thì bác có thể kiếm thấy nhà hàng bán thịt lợn.
    Bên ấy cũng có nhà hàng tầu (ở đâu có khói, ở đó có tầu ).
    Đừng đem ruốc bông theo, không đáng bao nhiêu mà xuống hải quan có thể bị lôi thôi đấy (tớ chỉ nghe nói thôi).
  2. adaydreamer381

adaydreamer381 Thành viên quen thuộc

các bác cho em hỏi nhanh 1 câu cái vì em google ko được. người việt đi philippines có cần visa ko ạ?
    thanks các bác.
  3. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Công dân Việt Nam mang hộ chiếu phổ thông, từ 01/01/2000 được nhập cảnh Phi-líp-pin miễn thị thực trong vòng 21 ngày với điều kiện hộ chiếu còn giá trị sử dụng ít nhất 6 tháng và có vé máy bay khứ hồi hoặc đi tiếp nước khác.
    Lên đường may mắn.
  4. adaydreamer381

adaydreamer381 Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bác zorzo ạ! Tiện thể bác cho em hỏi cái ạ, em đã chót dại mua vé bay qua sing và phải đáp ở sân bay Clark, mà từ Clark thì cách Manila airport xa quá trời là xa; vậy nên em muốn hỏi ở quanh quanh Clark đó có trò gì vui không ạ? Và nếu em muốn đi tiếp đến cái biển nào đẹp đẹp thì nên đi đâu ạ? Boracay thì nhất rồi nhưng em check thì thấy có vẻ đi lại loằng ngoằng quá nên hơi oải ạ. Cảm ơn bác nhiều nhiều ạ.
    Được adaydreamer sửa chữa / chuyển vào 22:48 ngày 27/11/2009
  5. ruouvodkanga

ruouvodkanga Thành viên mới

theo những gì em đọc trên mạng thì có xe bus 3RM từ KLIA đến LCCT và ngược lại đó. Nhập xuất cảnh Malay mình nghĩ đơn giản, cũng có thể tại mình bay của Air Asia nên thấy nó đơn giản, chả hiểu thủ tục bên KLIA dành cho VIP có gì khó khăn hơn không.
  6. MrHam

MrHam Thành viên mới

Sắp tới em dự kiến đi Thailand, mà cụ thể là LopBuri nhưng đang thiếu thông tin nên nhờ các bác giúp đỡ:
    1. Em cần 1 bản đồ chi tiết của Thailand, bản đồ hành chính, bản đồ giao thông hay bản đồ du lịch cũng đươc, nhưng rõ ràng chi tiết một tí. Bác nào có giúp em với.
    2. Khoảng cách từ Bangkok đến LopBuri là bao nhiêu km? Có thể đi từ Bangkok tới LopBuri bằng những phương tiện gì?
    3. Ở LopBuri có hotel hoặc motel nào giá cả hợp lý và tử tế ko?
    4. Đi du lịch ở Thailand cần chú ý điều gì? (ví như kiêng kị làm cái gì, nên làm cái gì,... )
    Cảm ơn các bác.
  7. uyendinh

uyendinh Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi đi sagn Viên Chăn từ Vinh thì bắt xe thế nào ạ? Ai có "mối quen" giới thiệu em với
  8. bm007sky

bm007sky Thành viên mới

cho em hỏi , em định đi singapo theo tour vào cuối tháng 12 này
    xin các bác góp ý dùm em nên chọn đi tour hãng nào , 2 người đi
    tổng chi phí khoang 800$/ng. em ở hn ạ
    bác nào đi tour rồi xin giúp em với
    đi của hãng nào tốt vậy?
  9. hazi

hazi Thành viên quen thuộc

mình đang tìm bạn đi Mĩ, cụ thể là New York và Hawaii, mình muốn đến Hawaii vì bãi biển đẹp nhất thế giới và muón biết vì sao nó đẹp thế
    Lý tưởng nhất là một nam một nữ, và mình là nam.
    bạn nào cũng máu vụ này, PM mình nhé
    mong tin
  10. vietsuns

vietsuns Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi, thành phố TQ gần Việt Nam nhất đang và thường có tuyết rơi vào mùa đông là thành phố nào ? Nếu có thể hướng dẫn luôn mình cách đi lại tiện nhất có thể để đến đó ( mình có visa TQ rồi ). Xin cảm ơn !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa