1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tabalo, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanh_thinh@

thanh_thinh@ Thành viên quen thuộc

Chăfng la? mi?nh muốn ho?i vê? các thuf tục đê? xin Visa đi du lịch các nước Nhật, Korean , Hong kong, China , nhưng nghe nói nếu chi? đi Macau thi? không câ?n xin Visa đúng ko các bác ?
    Vi? cácnươc trong khu vuc nhu : Thái , Maf , Indo , Bali , Sing , Philipin em deu đaf đi roi nên giơ? muốn đi các nước mới
    Các bác GIúp em thắc mắc trên với nhe, Cám ơn các bác nhiê?u
    Bo di ..
    Hom qua von da troi qua ... cai gi se bat dau day
  2. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Như t> biết, 'Ăng la gần như cĂc nư>c 'i du lc , hoặc bạn sẽ phải tĂm cĂch 'i thẳng từ mTt nơi nĂo khĂng phải xin visa, HN chẳng hạn.
  3. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Tớ cufng nhắc nho? thêm một tí la? hộ chiếu cu?a bạn pha?i co?n hạn 6 tháng bạn sef được va?o Thailand du lịch không câ?n xin visa trong 30 nga?y.
    Được Zorzo sửa chữa / chuyển vào 22:24 ngày 30/12/2009
  4. Mental_Scar

Mental_Scar Thành viên mới

Mình đang có nhu cầu đi du lịch Campuchia (tham quan đền Angkor)vào sau Tết (khoảng mùng 6)này..đi cùng 4,5 người bạn.Muốn đi du lịch tự túc nên không đi theo tour.
    Có bạn nào từng đi Cam rồi có thông tin nào về những Hướng dẫn viên tốt thì tư vấn giùm mình với..HDV là thổ địa bên Cam thì càng tốt (dĩ nhiên biết nói tiếng Việt) , :-)).
    Có số điện thoại để liên lạc thì càng tốt.
    Cám ơn nhiều.
  5. khongthudao

khongthudao Thành viên mới

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world/2009/07/090720_thai_airport_scam.shtml
    Cái này là sao các bác? em định Thái vào dịp 30/4 tới mà đọc thông tin này (mặc dù đã cũ)nhưng sao thấy ớn ớn. Bác nào đã "ăn dầm nằm dề" ở Thái rồi thì cho em xin lời khuyên với. Thanks.
  6. honeymoon2803

honeymoon2803 Thành viên mới

cho em hỏi, e muốn đi lào nhưng chỉ có 4 ngày thì có kịp đi cả viêng chăn lẫn luông phabang ko ạh?
  7. iku

iku Thành viên mới

Vợ chồng em định đi Lào đợt tết té Nước, nhưng không biết năm nay rơi vào ngày nào để xin nghỉ (đặc thù công việc nên phải xin từ sớm ạ).
    Em chỉ biết nó rơi vào ngày 13/4-15/4 (theo Phật lịch) còn ngày dương thì chịu.
    Bác nào biết giúp em cái. Thanks!
  8. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Bác dùng từ khóa songkran mà kiếm.
    Link dưới nói là DL ngày 13-4 đến 15-4.
    http://www.triptourthai.net/songkran-festival-2010.html
    Lào thì tớ không biết, nhưng bên Thái thì họ còn bôi lên mặt khách bột mì pha nước.
  9. iku

iku Thành viên mới

Thank bác!
  10. cva2000

cva2000 Thành viên mới

Chào cả nhà
    Em được công ty cử đi tham gia một khoá đào tạo ở Thâm Quyến. Đây là lần đầu tiên em đi ra là nước ngoài. Thủ tục xin visa thì đã có công ty lo rồi. Nhưng đây là lần đầu tiên em ra nước ngoài, nên cũng thấy hơi lăn tăn. Em nghe nói là bọn Trung quốc không nói tiếng Anh, mà em thì tiếng Trung lại chẳng biết chữ nào. Thế thì sang đấy có khi lại chẳng đi đâu được. Có bác nào đã đi rồi có thể cho em vài lời khuyên không? Mà em nên mang nhiêu tiền đi thì vừa nhỉ. Em cũng chẳng định mua gì vì không hiểu thủ tục mang đồ qua sân bay co đơn gian không. Nên mang USD đi hay đổi luôn tiền nhân dân tệ trước nhỉ. Mà đổi ở Hà Nội thì đổi tiền ở đâu tiện nhất ạ. À em đi 3 tuần ạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa