1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch trong nước (Tập 2)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hoangbquang, 17/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Hỏi đáp - du lịch trong nước (Tập 2)

Mọi vấn đề cần tư vấn hỏi han về Du Lịch các bạn hỏi vào đây nhé !

Tập 1 đã 100 trang, xin phép được dỡ nó xuống và đưa tập 2 lên !

Link cũ của tập 1 đây nhé

http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/167689.ttvn
  2. DONGBAI

DONGBAI Thành viên rất tích cực

em sắp đi Sapa ,có bác nào cho hỏi nhiệt độ ban ngày và ban đêm hiện nay ở đó là bao nhiêu độ ???xin cám ơn
  3. Akello

Akello Thành viên mới

Ớ, tớ hỏi về topic: Như nào là dân phượt...(đại khái thế) mà chưa tìm được, bác nào biết nó ở đâu cho em link với. Tìm cả 2 mươi mấy trang mà không thấy
  4. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Không có một từ điển nào nói về dân phượt, cũng ko có một thông tin chính thống nào về cái này. Tự nghĩ ra làm của riêng cho dân tứ xứ, lấy đường làm bạn, lấy xe máy làm người iu ấy mừ bạn.
    To bác Hoàng Bờ Quang: Thanks bác đã mở topic mới. Nhưg nếu có thể bác cho cái Link đến cái topic cũ để mọi người vào tìm lại những thông tin cũ. Mẹc xi Bố cù
  5. blon

blon Thành viên mới

http://www.saigonnews.vn/sncdetailnews.aspx?Item=25451&Kind=12
    Các bạn cho hỏi những thông tin trong bài báo này có thể kiểm chứng ở đâu vậy ? Cám ơn.
  6. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

thông ti này ở Hội An và Đà Nẵng. Các resort ở đây đang có pro motion cho mùa hè. Ở Phan Thiết cũng có 1 số resort đang giảm giá đấy.
  7. Akello

Akello Thành viên mới

Cám ơn bác minh đã trả lời. Em có viết 1,2 bài trong topic đấy, muốn tìm lại 1 chút thông tin mà bây giờ trí nhớ hơi lộn xộn. Về phư thì em không rành nhưng như bác miêu tả thì bác ghé blog em xem như này có giống thế không ;)
    http://360.yahoo.com/bay_cung_gio
    Bác nào cho em link với!
  8. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Đây là câu trả lời dành cho bạn hỏi về lượt phượt bắt đầu như nào? Nếu bạn muốn nghe cách giải nghĩa về từ Phượt này rõ hơn nữa thì bạn PM cho nick Cao Son New nhé
    (Trích bài của Toét, một mod cũ và là thành viên của box Du Lịch trước đây)
    - Vào năm 2003 - 2004, lúc ấy Box Du lịch TTVN mới tổ chức được vài chuyến đi chung với tinh thần ngon - bổ - rẻ cho đông đảo bà con (phần đông là sinh viên). Rồi sau một cú điện thoại giữa một nhân vật có nick Cao Sơn và Toét em, có thể nói là mở ra một thời kỳ mới của Box này. Giang hồ khắp nơi quy tụ, các chuyến đi ngắn dài giữa những người không quen biết khởi động ầm ầm khắp nơi. Mỗi khi buồn tình ở thành phố, bác Cao Sơn lại bảo: Xem thế nào có khi anh em mình lượt phượt tí nhỉ. Và sau mỗi chuyến đi, các thành viên đều có bài viết cực kỳ sinh động mô tả lại hoạt động của nhóm, các thành viên gọi nhau là dân phượt. Của đáng tội các bài viết ngày trước cũng đạt chất lượng về mặt văn chương, ngữ nghĩa, nên được rất nhiều lượt truy câp. Và các từ ''''lượt phượt '''', ''''dân phượt '''', ''''đi phượt '''' hay ''''phượt '''' trở nên phổ thông cùng với các từ đồng nghĩa khác như là ''''giang hồ vặt '''', ''''du hí '''', ''''rong ruổi '''' hay là ''''giang hồ '''', ''''phiêu ''''....
    - Link: http://www.phuot.com/forums/showthread.php?t=115
    được hoangbquang sửa chữa / chuyển vào 11:30 ngày 18/06/2007
  9. cheerful

cheerful Thành viên quen thuộc

Bác Hoàn dạo này vất vả quá hết lo đến công việc rồi lại chuyện gia đình sau đó lại giải thích sự đời. Thật là mệt chia sẻ cung bác cho nó vui nhé.
  10. Akello

Akello Thành viên mới

Vâng, cám ơn bác.
    Em muốn tìm link ở đây cơ, em nhớ là có khoảng 2 topic có chữ "phượt" trong tiêu đề
    Làm phiền các bác quá
    Các bác làm ly cho mát
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa