1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch trong nước (Tập 2)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hoangbquang, 17/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Nhớ là có đường nhưng chỉ chạy xe máy được thôi. Có thể chạy từ Điện Biên đến Điện Biên Đông cũng được, Mường Luân luôn thể.
  2. tranvuhoang2005

Hí hí, chết bất thình lình, chui rúc như cú ấy chứ. Có nhà nghỉ, khách sạn, chăn ấm nệm êm, nhưng phải đi mất 2 ngày đường.
    Chịu khó đọc bạn ạ.
  3. tranvuhoang2005

Bên Lâm Gia Trang, toàn ks ngon không hà. Giá cũng rẻ, đi bộ sang hồ Hoàn Kiếm cũng ngon ơ như thể dục ấy. Mệt thì nhảy xe bus.
  4. tranvuhoang2005

Bạn chịu khó tìm hiểu và alô cho 1080, có nhiều thông tin cho bạn đấy. TRên Topic của nhóm D&D Group cũng có nhiều thông tin về Vân Đồn, Bái Tử Long cho bạn
  5. kilotu

kilotu Thành viên mới

Cảm ơn bác Hoàng. Em định chạy xe máy lên TT Sông Mã. Đến đây em thấy trên bản đồ có hai đường để đi. Một đường đi sâu vào Sốp Cộp (đường đất) theo đường 105, leo qua Bản Púng rồi lên Điện Biên Đông, một đường trông to hơn (hình như đường nhựa) chạy theo đường 115 qua Mường luân lên Điện Biên Đông. Nhưng đường thứ hai bị ngắt một đoạn giữa Bản Gia và bản Kéo (gần Mường Luân).
    Đường anh nói ở trên là đường nào ạ?
  6. DuGia

DuGia Thành viên mới

@ chú Kilotu : Sông Mã - Sốp Cộp - Điện biên đông có đường đi nhưng khó đấy .
    Tốt nhất chú từ Sông Mã thì nên đi tỉnh lộ 115 sang Điện biên đông qua Mường Luân rồi đi tiếp tỉnh lộ 130 qua đèo Keo Lồm - Sam Mứn về Điện Biên . Con đường này chính là ngược theo thượng nguồn sông Mã đấy .
    Muốn vào Sốp Cộp chơi thì dễ ,TT Sông Mã - Sốp Cộp có 30km thôi .Có cái đèo trong đó cũng khá hiểm ,đường không biết đã làm xong chưa ?
    Anh chạy cung này cách đây 2 năm rồi , nhưng từ Điện Biên - Sông Mã - Sơn La . Vào đây xem nhé :
    http://www9.ttvnol.com/f_233/574393.ttvn
  7. ngongandodan

ngongandodan Thành viên mới

Xin hỏi các bạn đường đi và phương tiện từ Huế đi Lăng Cô như thế nào ? Tôi đi 1 mình, chịu đc những phương tiện di chuyển khó khăn nhất, miễn là rẻ :D
    Tiện thể bạn nào có nhu cầu mua vé tàu giường nằm có điều hoà đi HUế vào 7 g tối mai (8-8) thì tôi để rẻ cho ( hết sức rẻ vì vé tập thể nên ko đi ko trả đc nhà tàu :( )
    Xem chi tiết http://www2.muare.vn/forum/raovat/1257543.ttvn
  8. kilotu

kilotu Thành viên mới

Cảm ơn hai bác. Hôm nào bác rảnh cho em chạy qua hỏi thêm ít thông tin về cung đường nhé.
  9. overlove195

overlove195 Thành viên mới

Kinh nghiệm đi Tam Đảo vừa lượm nhặt được đây :
    1. Vào cuối tuần thì rất là đông thế nên tốt nhất là đặt phòng trước là tốt nếu ko muốn mò mẫm đi tìm chỗ nghỉ. Hôm đấy tớ chạy xe máy gần 7h lên đến nơi, cũng có nhiều lời mời chào, vào xem phòng mặc cả linh tinh, cuối cùng ở cái gần cao nhất, gần trung tâm thị trấn, view đẹp nhưng mà phòng hơi xấu, giá là 250k/ngày đêm. Chọn phòng thì nhớ xem xét cẩn thận, mở cửa sổ các thứ xem View viếc đẹp ko ? Có thể mặc cả xiền phòng ( với những KS lớn thì tớ ko chắc lắm đâu )
    2. Kinh nghiệm là ko nên ăn tại chỗ nghỉ, thường là rất đắt mà ko ra làm sao, tốt nhất là ra mấy quán ngoài, ăn cũng tàm tạm, giá cả thì trên giời . Có món su su đặc sản của Tam Đảo thì nên gọi Quả Luộc và ngọn xào. Hôm đấy tớ gọi xào, tí mang cho 1 đĩa quả xào, ăn ko ra làm sao, mà tính giá khủng 40k chả thấy thịt bò đâu
    3. Lên Tháp Truyền hình thì đi sáng sớm cho mát, chứ trưa trưa nó nắng lên, đi khá mệt. Tớ leo tháp Truyền hình tầm 6-7 lần rồi thì thấy nó bình thường, nhưng với những người chưa đi thì mệt đấy, nhớ đi giầy đế mềm chút, tốt nhất là loại để chơi thể thao đó, đi thoải mái mà cơ động. Nhớ mang cao con hổ để đi về tối còn thoa vào bắp chân. Đường xuống thì khá là trơn nên cẩn thận nhé.
    4. Đường lên xuống khá dốc, lên số nào thì xuống bằng số đó. Ví dụ lúc lên bạn phải bò số 2, thì xuống cũng phải đi số đấy, để số nó gìm bớt xe lại, đừng có mà để thế tắt máy đi thả dốc, lao xuống vực đấy.
    5. Nhớ mang 1 cái áo khoác ngoài mỏng.
  10. VIP-43

VIP-43 Thành viên mới

các bác cho hỏi, sắp tới em đi Nha Trang, đi máy bay từ HN vào nhưng em k biết là từ sân bay về ks ở trong TP thì đi bằng phương tiện nào rẻ nhất ?từ HN ra nội bài em đi bằng taxi tải của taxi nội bài (20k/người) nhưng k biết ở NT thì sao,mong các bác giúp đỡ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa