1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - du lịch trong nước (Tập 2)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hoangbquang, 17/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SalemS

SalemS Thành viên mới

Ý bác là ở bãi biển của Bãi cháy hoặc Tuần châu á?
    Vậy xin chia buồn với bác là ko ở bãi biển nào được "đốt lửa trại" và được "tự do trải bạt ra ngồi" đâu Giờ bãi biển họ quy hoạch và quản lý chặt chẽ rồi, ko còn như cái thời còn có hàng thông với mấy hàng quán lụp xụp đâu Các bác đến đấy được ngồi ghế, có người phục vụ đàng hoàng nhá
    Giá cả thì bác biết rồi đấy, Bãi chém mà, nhưng giờ ko phải mùa du lịch nên cũng đến nỗi chát lắm, nhưng tốt nhất là cứ hỏi giá trước!
    Mà đằng nào cũng đến QN, mà lại thích hoang sơ thì sao bác ko đi đảo Cô Tô hoặc đảo Vạn Hoa nhỉ?
  2. caheobay

caheobay Thành viên mới

Tết này em tính làm 1 chuyến ra Bắc khởi hành đầu tháng 2, dự định đón giao thừa ở Hà Tĩnh (nếu tính toán ko lầm) rùi sau đó bắn ra Hà Nội ăn tết lòng vòng ở đó (Sapa chẳng hạn) . Năm cuối rồi ráng làm 1 tour, hơi bị khô máu nên chi phí hạn hẹp khoảng chừng 3 chai, max lắm cũng chỉ khoảng 4 chai. Cũng may hồi học ĐH có làm bt bí thở nên quan hệ cũng rộng, có bạn bè chúng nó sẵn lòng welcome mình. Đi 2 thằng ku, thằng bạn thân thì nó nguời nhà ở Hà Nội roài nên đỡ lo, các bạn tính xem mình đi với chi phí khoảng 3 triệu bằng xe máy, thằng bạn đi chiếc 67, mình đi wave alpha. Thanks
    Được caheobay sửa chữa / chuyển vào 14:16 ngày 26/12/2007
  3. no_kiss_any_more

no_kiss_any_more Thành viên mới

Các bác ơi cho em xin địa chỉ các quán ăn ngon trên Sa Pa và lào cai với nhé!cám ơn các bác nhièu!
  4. cu_non_lon_ton

cu_non_lon_ton Thành viên mới

Ai có lòng tốt có thể tư vấn 1 vài điểm du lịch ở ngoài Bắc, đi trong mùa này là thích hợp giúp mình với. Mình cần gấp để đi trong dịp Tết Dương lịch này.
    Định đi SAPA, nhưng ko biết có thích hợp ko với cái thời tiết như thế này.
    Thanks much !!!
  5. cu_non_lon_ton

Ko ai giúp mình với à? Hu hu...
    Tớ vote * mà !!!!!!!
  6. beoiuui

beoiuui Thành viên mới

Thế là toi em roài, vớ phải Bãi chém thì đúnglà húc đầu vào đá. Đành cho bọn nó đi nghịch nwớc vậy
  7. NoRelease

NoRelease Thành viên quen thuộc

Đoàn em gần chục người đang định đi Ba Bể bằng oto tuần sau. Không biết tình hình đường xá thế nào các bác nhỉ? Ai cho em 1 cái phương án đi bằng oto khách /bộ hợp lý với. Thank các bác nhiều nhé
    Được norelease sửa chữa / chuyển vào 18:24 ngày 28/12/2007
  8. phanhuychu

phanhuychu Thành viên quen thuộc

Bạn thông cảm, gần đến ngày đi, nên nhiều người cũng như Mod bận tuý luý... Bạn nên xin tư vấn từ sớm hơn...
    Ngoài Bắc giờ đang Lạnh, nếu bạn chưa hoà mình vào cái Lạnh ngoài Bắc lần nào thì mùa này đi là hay nhất... Cũng ko nhất thiết phải lên tận SaPa đâu, đợt Tết Dương này dân đổ lên Sapa cũng nhiều lắm...
    Nếu chưa thăm HN thì bạn có thể chơi ở HN, đi 1 số vùng lân cận... như Hà Tây, Hải Phòng, hoặc Ninh Bình ....
    bạn có thể xem chi tiết ở các Topic ở phần Mục Lục... như vậy sẽ thik hơp hơn, chứ giờ chưa biết bạn thích đi như thế nào nên mình ko giám tư vấn cố định 1 điêm nào đó...
    Tự khám phá nhé
  9. cu_non_lon_ton

@Phanhuychu: Cám ơn bạn nhé!!!
    Đúng là mình đã ko hỏi cụ thể. Mình đã quyết định được địa điểm đi chơi rồi. Chủ nhật này mình và anh iu mình sẽ đi Huế.
    Chúc mọi người kỳ nghỉ vui vẻ !!!
  10. caheobay

caheobay Thành viên mới

Híc không ai trả lời giúp giùm mình àh . Có bạn nào ở Hà Nội cho mình hỏi: từ Hà Nội lên Hà Giang đến Lũng Cú thì khoảng bao nhiêu km nếu đi xe máy thì mất khoảng thời gian bao lâu mấy ngày? Rùi từ Hà Giang có tuyến đuờng đi qua Sapa không? Thanks
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa