1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp - Góp ý - Nhận xét (Cập nhật hằng ngày)

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi khongsaurang, 14/03/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JABEE

JABEE Thành viên mới

Em bạn "hơi biết nấu ăn" nhưng tiếng Nhật chắc là biết khá chứ ?Vậy bảo em bạn vào đây nhé :http://www.bar-and-restaurant.com/directory/food/asia_ethnic/asian_countries/asian_countries.php?ethnic=%83x%83g%83i%83%80%97%BF%97%9D
    Chỗ thì nhiều nhưng không biết có ngon không
  2. Leilani

Leilani Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn nhé, nhưng mấy chỗ bạn chỉ chắc chắn là chẳng rẻ tí nào, mà học bổng của em tôi thì ko đủ để ăn ở đó thường xuyên đâu
    Ý tôi là muốn tìm chợ hay siêu thị gì có bán thực phẩm tươi và gia vị phù hợp với cách nấu và cách ăn của người Việt ta, để nó đi mua về tự nấu lấy, vừa kinh tế lại vừa đủ chất vậy mà
    Bạn tìm thêm hộ tôi đi. Hay trong box này có ai đang/đã từng ở Nagoya chỉ hộ tôi đi. Tôi thì ko biết tiếng Nhật, ko vào box này nhiều nên chẳng biết ai vào ai cả. Cảm ơn mọi người trước nha
  3. Leilani

Leilani Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn nhé, nhưng mấy chỗ bạn chỉ chắc chắn là chẳng rẻ tí nào, mà học bổng của em tôi thì ko đủ để ăn ở đó thường xuyên đâu
    Ý tôi là muốn tìm chợ hay siêu thị gì có bán thực phẩm tươi và gia vị phù hợp với cách nấu và cách ăn của người Việt ta, để nó đi mua về tự nấu lấy, vừa kinh tế lại vừa đủ chất vậy mà
    Bạn tìm thêm hộ tôi đi. Hay trong box này có ai đang/đã từng ở Nagoya chỉ hộ tôi đi. Tôi thì ko biết tiếng Nhật, ko vào box này nhiều nên chẳng biết ai vào ai cả. Cảm ơn mọi người trước nha
  4. 18number

18number Thành viên mới

Về thực phẩm thì có gì là khó đâu nhỉ, vào siêu thị nào chả có thịt cá đầy rẫy ra đấy. Tớ nghe nói ở Nagoya người ta còn bán gà còn sống để đem về làm thịt cơ mà
    Đồ gia vị thì khó kiếm lắm, tìm quanh đấy xem có chỗ nào có cửa hàng của người Trung Quốc thì vào mua, nhưng thực ra cũng chỉ có nước mắm là mình dùng được thôi. Tốt nhất là bảo người nhà gửi sang cho một ít đồ gia vị VN mà dùng dần.
  5. 18number

18number Thành viên mới

Về thực phẩm thì có gì là khó đâu nhỉ, vào siêu thị nào chả có thịt cá đầy rẫy ra đấy. Tớ nghe nói ở Nagoya người ta còn bán gà còn sống để đem về làm thịt cơ mà
    Đồ gia vị thì khó kiếm lắm, tìm quanh đấy xem có chỗ nào có cửa hàng của người Trung Quốc thì vào mua, nhưng thực ra cũng chỉ có nước mắm là mình dùng được thôi. Tốt nhất là bảo người nhà gửi sang cho một ít đồ gia vị VN mà dùng dần.
  6. bubble_lovely

bubble_lovely Thành viên mới

hic sao ko có ai trả lời bài của Bub vậy, buồn quá
  7. bubble_lovely

bubble_lovely Thành viên mới

hic sao ko có ai trả lời bài của Bub vậy, buồn quá
  8. khongsaurang

khongsaurang Thành viên quen thuộc

Thực sự cách tốt nhất là nên kiếm một trung tâm nào đó hoặc một ai đó biết rồi chỉ dạy trực tiếp sẽ dễ hơn. Hay em thử mua cuốn này về: "Tiếng Nhật cho người bận rộn". Thử đọc sách, nghe băng một thời gian xem thế nào. Cứ làm đại đi, chứ ngồi chờ mọi người trả lời thì biết đến bao giờ . (Nếu không muốn nói là dạo này ở đây toàn người bận rộn nên chắc soạn ra được một quả hoành tráng như em nói là hơi bị khó). Cố gắng nhé. Chúc thành công
  9. khongsaurang

khongsaurang Thành viên quen thuộc

Thực sự cách tốt nhất là nên kiếm một trung tâm nào đó hoặc một ai đó biết rồi chỉ dạy trực tiếp sẽ dễ hơn. Hay em thử mua cuốn này về: "Tiếng Nhật cho người bận rộn". Thử đọc sách, nghe băng một thời gian xem thế nào. Cứ làm đại đi, chứ ngồi chờ mọi người trả lời thì biết đến bao giờ . (Nếu không muốn nói là dạo này ở đây toàn người bận rộn nên chắc soạn ra được một quả hoành tráng như em nói là hơi bị khó). Cố gắng nhé. Chúc thành công
  10. caozhen

caozhen Thành viên mới

Sao mìnhthấy trong mục tieng Nhật mọi người chỉ giới thiệu Đông Du, Sakura mà không thấy ai nói đến Đông Kinh, không biết có bạn nào đã từng học qua Đông Kinh, xin cho mình tí kinh nghiệm được không ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa