1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp Kiếm hiệp - Hỏi về một số bộ truyện ít gặp (trang 21)

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi Thieu_iot, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangtruong

giangtruong Thành viên mới

Các cao thủ cho hoi chút,hồi trước có đọc một bộ truyện mà cuối cùng nhân vật chính lao xuống vực tự vẫn,h ko nhớ tên truyện là j? Help please!
  2. nokk

nokk Thành viên mới

Tớ vừa rồi đọc mấy bộ Kim Dung bản mới như Tiếu Ngạo Giang Hồ, Ỷ Thiên Đồ Long Ký, Thần Điêu Hiệp Lữ, Lục Mạch Thần Kiếm.... thì thấy it đánh nhau quá. Ngôn ngữ đọc cũng không thấy "chưởng" mấy. Nhớ hồi bé xem thấy toàn bị xé những đoạn mô tả đánh nhau. Tuy nhiên đoạn nào còn thì tả rất đẹp. Đọc mấy bộ mới thì mô tả đánh nhau có vài dòng. Bạn nào biết ở HN tìm đọc những bộ chưởng cũ hoặc xem trên mạng ở đâu không?
  3. tamhiep2

tamhiep2 Thành viên mới

Cũng không thích các bản dịch truyện của KD mới này.
    Các cao thủ cho hỏi: Có tác phẩm nào của Lý Phật Sơn không nhỉ, lâu quá không đọc lại.
  4. 20073247

20073247 Thành viên mới

Em thấy các trang đọc truyện online đều có khá đầy đủ các bộ kiếm hiệp. Các bác hoàn toàn có thể kiếm được bộ truyện mà mình muốn đọc ở mấy trang này mà.
  5. khoaxt

khoaxt Thành viên mới

Hình như là Thiên đăng thì phải
  6. khoaxt

khoaxt Thành viên mới

Có lẽ là truyện Quái khách muôn mặt.
  7. coco_dilac

coco_dilac Thành viên mới

Mình muốn hỏi về một bộ truyện mình nhớ tên.
    NV9 tên là Bạch Như Vân, khi còn là đứa trẻ đã bị chồng mới của mẹ đuổi khỏi nhà. Gặp 1 ông bị rắn cắn --> giúp --> thành đệ tử.
    Lớn lên BNV trở thành 1 cao thủ cái thế nh tính tình thì lạnh lùng cô độc, có sở thích quái gở là bắt những ng phạm tội về giam giữ y như tù nhân (cả sư phụ mình cũng k tha). Vì yêu cô con gái của bảo tiêu Ngũ Thanh Bình mà cứu cô rồi bắt cóc về nơi ở. Lằng nhằng thì 2 ng yêu nhau nh BNV còn có 1 tiểu muội yêu mình nữa là Tả Huệ Mẫn....
    Còn có mấy câu thơ của Ngũ TB viết:
    Mây trắng phiêu du 4 phg trời
    Bèo xanh theo nc cuốn chơi vơi
    Đa tình tự cổ thường lưu hận
    Cất bc mà sao dạ ngậm ngùi
  8. vomosu

vomosu Thành viên mới

Các bác, các chú, các anh, các chị nhà mình ơi, ai biết trang nào có "Oan khuất" với "Bức huyết thư" có thể down về không ạ? Em hỏi a google không ra? Em xin cảm ơn và hậu tại ạ!
  9. nguyenngoc01

nguyenngoc01 Thành viên mới

Hồi nhỏ có xem 01 bộ (nhưng chưa luyện đủ), nhớ mang máng là Vô Tình Cốc, không biết có chính xác hay không nữa.
    Nhân vật chính là 01 cậu bé, con trai của 01 người cỡ vô địch thiên hạ (hình như ngoại hiệu Cửu Long Thần Ma hay là Cửu Thiên Thần Ma gì đó), có đám đệ tử (9 người thì phải) võ công cao siêu nhưng chuyên luyện 01 loại của ông ta mà thôi (trong đó có 01 môn hình như là Địa dẫn thần công, cắm cành cây xuống đất có thể hoá giải chưởng lực của đối thủ đánh vào mình, giống cột thu lôi vậy). Ổng có lưu lại một bộ võ công khắc vào bia đá, chính con ổng học được toàn bộ.
    Sau này mình tìm bộ này để luyện lại cho đủ bộ mà không sao tìm ra. Bác nào biết tựa đề và download đủ bộ chỗ nào thì chỉ mình với. Xin cảm ơn.
  10. nguyenngoc01

nguyenngoc01 Thành viên mới

Hok có bác nào giúp mình vụ này nhỉ ? Hu hu ...