1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp nhanh về tất tần tật liên quan đến Ẩm Thực( địa chỉ các quán ăn, uống, chơi, học nấu ăn,cô

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 05/01/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. labangroi

labangroi Thành viên mới

tớ biết mấy địa chỉ :quán abc (5 mươi mấy hàng bài) ,alfesco ở 23 hai bà trưng ,peperoni ở 29 lý quốc sư ,quán cafe ăn nhanh ban mai ở 336 bà triệu ,golđrenlan ở 15 chả cá ,nguyễn sơn ở phan bội châu
  2. thuythanhlee

thuythanhlee Thành viên mới

giúp tui với! Có anh bạn đối tác từ Sài Gòn ra, muốn mời ổng đi ăn tối chỗ nào đặc trưng Hà Nội một chút mà không phải là quán vỉa hè (vì là đối tác làm ăn mà). Ai biết chỗ nào chỉ giùm với! Gấp gấp nhé. Many thanks!
  3. cryriver

cryriver Thành viên mới

Em muốn thử món chả cá Lã Vọng thì fải đến đâu ạ?
  4. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Có ai có tài lịêu về lịch sử và các thể loại của gỏi cuốn ko? Cho em coi miếng hĩ hĩ
  5. Kaza

Kaza Thành viên mới

Ko nhớ rõ địa chỉ nhưng nó nằm trên phố Chả Cá,đi từ trên ngã tư Hàng Mã Hàng Lược đi xuống phía Hồ Gươm
  6. rinko_cyber955

rinko_cyber955 Thành viên mới

là cái dưa to đùng thái miếng dài dài màu vàng rồi muối xổi giống cà chứ gì?
    nhà tớ hay mua ở chợ Đồng Xuân...mà hình như ở đâu mà chả có..ra cửa khẩu mua về 1 bịch ăn chất lượng y chang luôn...còn vệ sinh thì tớ ko chắc
  7. H3H

H3H Thành viên rất tích cực

Có bạn nào biết chỗ nào trên phố ĐInh Liệt bán mấy cái bánh trông lạ lạ, ko biết có phải là bánh cổ truyền ko nữa. Tớ ko nhớ tên hình như là bánh tiêu, bánh vân... Hôm nay đi tìm cả phố mà ko thấy hàng nào bán nó.
  8. trungga

trungga Thành viên mới

có bạn nào biết địa chỉ dạy cắt tỉa hoa quả hay day nấu ăn các món truyền thống không, chỉ cho mình với!
    Thank các bạn trước nha.
  9. ihi

ihi Thành viên mới

Được cho 1 túi to xuơng cá hồi, lọc rồi nhưng vẫn còn dính khối thịt, có bán trong Big C ấy. Có điều tớ chả biết làm món gì với cái túi "hài cốt" này. Mấy lần ăn cá hồi toàn ăn thịt sống, chả nhẽ giờ cũng... Có bác nào biết cách làm món gì từ xương cá hồi thì mách tớ với. Hay có bác nào tưởng tượng ra cách ăn đám này thì cứ phát biểu, tớ sẽ thí nghiệm luôn.
  10. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

em muốn tìm topic nói về kẹo Cu - đơ ( đặc sản của Hà Tình ) box này có không ạ?
    Nếu chưa có thì mong mọi người chỉ giúp em là phải tìm ở đâu ạ?(nhanh và gấp nhé ! )
    Chân thành cảm ơn tất cả mọi người !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa