1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp nhanh về tất tần tật liên quan đến Ẩm Thực( địa chỉ các quán ăn, uống, chơi, học nấu ăn,cô

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 05/01/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 3000plus

3000plus Thành viên mới

Những món ăn mới lạ - hấp dẫn - bổ dưỡng - giá sinh viên lần đầu tiên xuất hiện: Chè đậu xanh nha đam, Sương sâm sữa, Tàu hủ hạnh nhân, Kem khoai tây, Yaourt nha đam, Cháo gạo lức phá lấu, Phá lấu bún gạo? Quán 3000plus: Số 10 Nguyễn Ngọc Lộc (Ngô Quyền nối dài, ngã tư Ngô Quyền-3/2), P14, Q10, ĐT: 2.43.03.13. Tham khảo thêm thông tin tại http://360.yahoo.com/va3000plus. Không gian quán sang trọng, rộng rãi, phục vụ điểm tâm sáng, trưa, chiều, tối.
  2. hajimemashite

hajimemashite Thành viên mới

Mọi người ơi, cho mình hỏi: cân nấu ăn (loại cân chia theo gam để cân nguyên liệu khi nấu ăn ấy) mình có thể mua ở đâu (cho rẻ), và giá cả khoảng bao nhiêu thế?
    Cám ơn cám bạn nhiều nha.
  3. mid9

mid9 Thành viên mới

ở đây có ai biết số đt của hàng bánh ngọt Anh Hoà ở Ngõ Trạm thì cho mình với.
  4. slowwind

slowwind Thành viên mới

Có ai biết món canh chua rau muống người miền Nam nấu thế nào không bảo em với, để em lấy điểm với bạn trai ( hic, đang mất điểm trầm trọng vì không biết pha cà phê ) .Em nghe bảo món ấy nguyên liệu gồm có tôm khô, rau muống, me, ớt, rau thơm, chắc là cũng dễ nấu thôi nhỉ
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

bọn này mới mở ở Ngã Tư Phùng Hưng với Trần Phú. Ngõ Trạm thì ở đoạn giữa giữa nhé.
  6. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

Lần bác em và 1 bà Tây vô đây ăn , 2 mạng người ăn hết $500
    em hổng dám bước chân vô nữa
  7. taysungbavang

taysungbavang Thành viên tích cực

Hi slowwind, món này nấu cũng dễ, 8-10 con tôm khô loại nhỏ (tôm nõn) ngâm nước, rửa sạch, sau đó giã hơi dập dập, chao sơ qua dầu ăn rồi bỏ vào nồi nấu chung với me. Tuyệt đối không dùng rau thơm, vì sẽ làm mất mùi rau muống. Đợi nước sôi rồi nêm gia vị cho vừa miệng (người Nam thích ăn chua chua ngọt ngọt). Cho cà chua vào, đợi khoảng 1 phút sau thì cho 1 bó rau muống vào. Cẩn thận coi chừng nồi canh bị trào nước.
    Đợi rau muống chín giòn là ăn được. Tuy nhiên cách ăn ngon nhất là để nồi canh nguội rồi hâm lại lần nữa, rau muống sẽ chuyển màu từ xanh sang hơi vàng. Lúc đó chan canh với cơm nguội dùng kèm với vài khúc cá khô, gặp lúc có khô sặc rằn nướng ăn vào lúc mùa mưa là ngon hết biết (kiểu này chỉ có dân miền Đông khoái).
    Chúc bạn nấu món này thành công để ghi điểm với người yêu!
    Được taysungbavang sửa chữa / chuyển vào 18:05 ngày 05/09/2007
  8. dinahuynh

dinahuynh Thành viên mới

Tình hình là cái hàng chuyên bán mí thứ này ở gần nhà em nó đóng cửa,giờ vài món hết,vài món mất em muốn mua lại mà chẳng biết mua ở đâu,chị nào biết chỉ giùm em với ak,hic,em nhờ mod vài ngày thui j
    Em muốn mua ly giấy để làm cupcake,vài cái đầu bắt bông kem,và mấy thứ linh tinh khác nữa,các chị giúp em với
    Sài Gòn nhé các chị
  9. RnB17

RnB17 Thành viên mới

dạ thưa các cụ , các ông các bà , các bác , các cô , các chú, các anh , các chị , các em , các ....
    tình hình là cháu,em,anh, ... đang có việc muốn xin chỉ giáo :D
    thôi đùa thế đủ rồi , nhờ các bậc thầy ăn uống chỉ giùm em xem có chỗ nào ăn trưa ( kiểu tổ chức liên hoan như kiểu ăn lẩu hoặc 1 cái gì đó ấm cũng 1 chút ) . sắp tới forum em sắp tổ chức offnai mà em được giao nhiệm vụ cao cả này , bản thân em thì mù tịt mà lại đuợc giao cho ---> thế mới đau .
    -yêu cầu : ngon , bổ , rẻ , chỗ ngồi thoáng mát đẹp , có bãi để xe rộng rãi , đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm ( hình như em hơi bị tham )
    -khả năng kinh tế :có khoảng ít nhất 1 chục người , vị chi cho mỗi suất là từ 30k-35k ( bao gồm cả đồ ăn và đồ uống )
    ngoài ra em cũng muốn nhờ các bác kiếm giúp cho 1 phòng trà nào đó , có thể hoặc là 1 quán cà fê hay quán nước để sau khi chúng em hoành tráng trưa xong có thể ngồi cùng nhau tán gẫu ^^! giá cả thì phải chăng và hợp lí thôi nhá
    ( giá đồ uống khoảng 10k-15k cho 1 loại bất kì thoai nhá )
    chúng em toàn học sinh - sinh viên ===> nghèo nhắm , nhờ các bác kiếm chỗ nào đẹp đẹp cảnh và đẹp đẹp cả xiền nữa ^^!
    cảm ơn các bác nhiều nhiều
    em xin hậu tạ bằng XÌ TA vậy :D - vote kịch liệt
  10. Kaza

Kaza Thành viên mới

Ăn trưa thì nên cố lên 40k/suất bao gồm 1 suất buffe 35k và 1 cốc trà 5k .Địa chỉ tham khảo Long Viên ở Giảng Võ và 1 quán ko nhớ tên ở Tông Đản cả 2 quán này đều có biển quảng cáo buffe trưa 35k/ng
    Ăn trưa xong với 10-15k có thể lựa chọn cafe Báo ở 62 Trần Quốc Toản ,Hưng Long ở Đội Cấn (hình như là 64) , Dã Chi ngõ 36 Nguyên Hồng ,1 loạt quán cafe ở khu Hồ Đắc Di
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa