1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Đáp, Nhờ Vả và các yêu cầu khác...

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi dkdung, 22/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leonidas267

leonidas267 Thành viên mới

Vâng, em xin cám ơn bác về những lời khuyên bổ ích.
  2. freshstream

freshstream Thành viên mới

Em sắp đi Nga nhưng chả biết chất lượng bằng cấp của nó thế nào. Có chuẩn quốc tế hok ạ?
    Bác nào biết bảo em với. Em cám ơn nhiều lắm! ^^
  3. phuongvi1403

phuongvi1403 Thành viên mới

có ai ở trường bưu điện cho mình hỏi thăm chút
  4. To_lai_nd

To_lai_nd Thành viên rất tích cực

Bác nào biết chỗ học thêm tiếng Nga buổi chiều học tối ko ạ ? dạy từ đầu đến cuối ý , em ở khu Bách Khoa - HN
    Được To_lai_nd sửa chữa / chuyển vào 19:57 ngày 05/10/2009
  5. farfar

farfar Thành viên mới

- Bác Hastalavista . Muốn đi thăm Minsk của bác có dễ không ? tôi muốn đến đó 1 lần cho biết . Vì cũng có lòng mến mộ Đinamô Minsk lâu rồi . Và phụ nữ Bạch Nga được đồn thổi là đẹp hơn phụ nữ Nga . Nên tôi muốn được tận mắt chứng kiến và chiêm ngưỡng sự đẹp được đồn thổi ấy . Bác có thể nói và kể sơ qua cho tôi và cũng có thể cho nhiều anh em trên mạng biết chút ít thông tin được không ? Ví dụ : những nước nào thì cần phải visa vào Minsk và những nước nào thì được miễn visa . mong tin bác .
    farfar
  6. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Chinh phu Belarus nói chung ko hiếu khách.
    Họ yêu cầu hau nhu tat ca cong dan cac nuoc phai co visa nhap canh, tru cac nuoc trong SNG (khong bao gom Turkmenistan), Cuba (toi da 30 ngay), Serbia va Montenegro (toi da 30 ngay) va Mong Co .
    Neu ban co ho chieu ngoai giao cua VN, ban cung se duoc mien visa nhập cảnh.
  7. farfar

farfar Thành viên mới

Cám ơn bác Hastalavista nhé . Nhưng tôi có hộ chiếu của khối EU . Muốn vào đó có cần phải giấy mời từ đó hay không ? hay cứ ra đại sứ của Berlarusia xin với họ là được Visa ? bác cho thêm lời chỉ dẫn nữa . Cám ơn bác trước
  8. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Hau nhu moi truong hop khi xin visa nhap canh Belarus deu can phai co giay moi (cong ty du lich co the lam dich vu cho ban), ho chieu con gia tri it nhat 6 thang va 1 anh.
    Co the nhan visa o su quan Belarus hoạc ngay tai san bay Minsk 2.
    Ban tham khao them:
    www.visatobelarus.com
    www.belarussianvisa.com/index.php
  9. farfar

farfar Thành viên mới

cám ơn bac nhiều nhiều . tôi hiểu rồi . sẽ phải đi bẻ trong thời gian tới ,chào bác
  10. quyennguyen7

quyennguyen7 Thành viên mới

Xin chào các anh chị,
    Em có vấn đề này rất mong nhận được lời khuyên của các anh chị.
    Em là sinh viên năm thứ nhất một trường đại học ở Hà Nội, em có tham gia dự tuyển học bổng của chính phủ (Đề án 322, có lẽ trong số các chị có nghe nói đến hb này) và đăng kí nước ban đầu là Singapore (giả dụ được thì nó gần nhà, lại trong lành mát mẻ). Nhưng năm nay (thật đen đủi cho em) là chính phủ Singapore không cấp học bổng theo hiệp định cho Vn nữa nên em phải đăng ký lại và định chọn Nga (trong số các nước đang cấp hb cho Vn là Ba Lan, Bungaria, Hungary, Slovakia, Ma-rốc, Mông Cổ, Rumani và LB Nga), và theo học chuyên ngành kinh tế Tài chính tín dụng.
    Mong các anh chị cho em lời khuyên về trường Đại học ở Nga nào có đào tạo tốt ngành này, ăn ở sinh hoạt phí và lối sống thế nào. Theo như hiệp định và quy định của Bộ thì
    +) Được Chính phủ LBN miễn học phí, cấp hb 1100 rúp/ tháng, ở kí túc xá tuy nhiên phải trả tiền giống như sinh viên Nga.
    +) Chính phủ Việt Nam cấp sinh hoạt phí cho sinh viên 350 USD/ tháng, chi phí đi đường 100 USD/ người, bảo hiểm y tế 150 USD/ năm và vé máy bay 1 lượt đi về.
    Rất mong những lời khuyên của các anh chị! Em cảm ơn nhiều lắm!!!