1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI-ĐÁP những vấn đề liên quan đến Du học (phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 04/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honganh1983

honganh1983 Thành viên mới

Hay đấy! Tớ đang nộp hồ sơ cho học bổng này, bạn nào quan tâm chúng ta lập nhóm cùng nhau trao đổi nhỉ?
  2. place4uinmyis

place4uinmyis Thành viên mới

Vẫn còn nhiều cơ hội mà em. GPA quan trọng nhưng không phải quyết định được tất cả, e có thể cải thiện tình hình bằng điểm IELTS, essay...
    Chúc e lạc quan hơn nhé
  3. place4uinmyis

place4uinmyis Thành viên mới

Thanks nhé, những thông tin này rất bổ ích cho những ai đang chuẩn bị cho quá trình đi xin học bổng du học. Tớ cũng học Ngoại Thương đây, ko nhớ cô Ánh rõ lắm, hihi, chắc chưa được học.
    Tớ cũng đang luyện IELTS, thấy vào 1 trang web có nhiều sách, audio hay, trình bày bắt mắt, quan trọng nhất là được download miễn phí., rất đa dạng (IETLS, TOEFL, TOEIC...) nên share ở đây cho mọi người luôn.
    http://english2share.blogspot.com/
    http://english2share.blogspot.com/
  4. kprenna

kprenna Thành viên mới

Chào mọi người! Em là sinh viên năm 2, đã tham gia vào một tổ chức tình nguyện nhưng chưa được cấp bằng. Ngoài ra ở trường em cũng không tham gia vào tổ chức tình nguyện trường. Cho em hỏi liệu bằng chứng nhận hoạt động tình nguyện có quan trọng trong hồ sơ du học không. xin mọi người giải thích rõ tầm quan trọng này. nếu em ko có chứng chỉ này liệu có cơ hội xin học bổng thạc sỹ ko?
    ai có kinh nghiệm làm research với thầy cô cho em hỏi làm thế nào để xin được làm research với thầy cô?
  5. giochieu07

giochieu07 Thành viên mới

@honganh1983: bạn đã nộp 322 chưa, bạn nộp Master hay PhD
  6. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cá nhân mình không nghĩ các hoạt động như tình nguyện có ý nghĩa đối với việc xin học sau đại học. Những thứ đó có lẽ có giá trị khi xin học đại học, còn học sau đại học thì không. Ý kiến cá nhân là vậy.
  7. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

cho em xin đường link đến topic chuyên về ielts với ạ ( em đang muốn tìm lớp luyện thi ielts giáo viên VN dạy ở HN ạ )
    many tks!!!!
  8. meomeo84

meomeo84 Thành viên quen thuộc

Mình thanh toán application fee bằng thẻ VISA DEBIT của Vietcombank có được không các bạn nhi? (Tại thấy chỉ dẫn là "Paid by cre*** card only" ).. Có bạn nào đã trả bằng thẻ giống của mình chưa vậy???
  9. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

Mình có cả hai loại thẻ và chưa thấy khó khăn gì với thẻ debit. Bạn chỉ cần đảm bảo tiền trong đó nhiều hơn số bạn cần trả là ok cho thẻ debit.
  10. kimmochua

kimmochua Thành viên mới

Em chào các anh các chị. Em hiện đang du học tại Anh chương trình A-level năm thứ nhất theo dạng tự túc.
    Em mong muốn có thể học ĐH ở sydney, Úc, theo dạng học bổng ( nếu có thể, vì bố mẹ em k muốn em học ở Úc, chê Úc là nhiều chơi bời ko học hành tử tế :( , nên nếu có HB em dễ ăn nói vs phụ huynh hơn )
    Anh chị có thể cho em biết điểm của em tối thiểu là bao nhiêu để xin HB ạ ? Em chỉ cần HB 25% thôi cũng đc để có cái thuyết phục bố mẹ em thôi.
    P/S: điểm ở Anh tính theo phần trăm, thí dụ như 80-100% là A, 70-là B, 60- là C ,....còn lại là D E F .... Em đọc thấy yêu cầu học bổng của Macquarie Uni là điểm trung bình > 9.2.....>< vậy có phải điểm của em phải hơn 92 % mới đc xét HB k ạ ?
    Nếu mình muốn xin HB ngoài những cái trg` cho thì có đc k ạ ? (VD em chỉ muốn 25% trong khi trường nó chỉ có HB 100% chẳng hạn :D)
    Em cám ơn ạ

Được kimmochua sửa chữa / chuyển vào 05:14 ngày 23/04/2009
    Được kimmochua sửa chữa / chuyển vào 05:16 ngày 23/04/2009