1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI-ĐÁP những vấn đề liên quan đến Du học (phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 04/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ciao_ciao

ciao_ciao Thành viên mới

Sắp tới tôi có cô em muốn du học tại Mỹ nhưng vẫn chưa biết vào trưòng nào có học bổng. ACE nào biết có thể chia sẻ thông tin? Luyện thi SAT ở HN chỗ nào uy tín? Thanks all.
  2. lam0nline

lam0nline Thành viên mới

Chào anh chị, em đang là học sinh lớp 11 . Các anh/ chị có thể giải đáp cho em 1 số câu hỏi được ko:D
    Muốn trở thành kiến trúc sư thì nên đi nước nào tốt:D .
    Luyện thi ielts trong bao lâu thì có bằng >6.0 với những người có trình độ trung bình như em
    Sau 2 năm học đại học, sang đấy liệu có phải bắt đầu lại từ đầu ko? Mà 2 năm học đại học việt nam , khi đi có mang tiếng là jà hay ko:-?
    Cảm ơn anh chị nhìu
  3. makmapoka

makmapoka Thành viên mới

Đi đâu cũng đuợc vì nuớc nào cũng đào tạo ngành này. chỉ có điều là ngành đó có phát triển trên nuớc đó hay ko? Ở VN học cũng có bằng cấp nuớc ngoài mà. Còn tốt hay không thì tuỳ vào mỗi nguời nhận xét, mình thấy đi úc cũng hay vì có thể kiếm thêm tiền để thực hiện chi phí bản thân, nhiêu tiền nữa tì đi Anh, đi Mỹ. không thì sang singapore cũng đuợc.
    yahoo: tuananhthanhlongicc@yahoo.com
  4. co_be_bi_an

co_be_bi_an Thành viên mới

mọi người cứ lấy được mấy cái thông tin, tên của mấy cái học bổng ở đâu thế nhở, em gà lắm, ai chỉ em biết với ạ
  5. binhhn125

binhhn125 Thành viên mới

Moi nguoi oi, cho em hoi da co thong tin gi ve viec xin hoc bong master 2010 chua a??Em dang hoc nganh Toan, vua roi em co len xem cac thong tin hoc bong nam nay thi thay deadline ca roi!!! Em thuc su khong hieu biet lam, mong cac anh chi giup do.
  6. bumbumn

bumbumn Thành viên mới

Em đang dự định qua Philippines học về xây dựng, bạn em thì muốn qua học nurse, em nghe nói bên phi dạy về xây dựng rất khá, khá hơn cả Sing, cộng thêm học phí phù hợp với khả năng tài chính của tụi em. Nhưng thông tin về Phi thì em mù tịt và cũng khá ít thông tin trên mạng. Mong được sự tư vấn của ae .
    1/ Trường nào dạy về xây dựng ? y tá ?
    2/ Cần phải có điều kiện học vấn như thế nào, em nghe nói GPA B- ,không biết em có đủ không vì em chỉ có 6,7 ở Vn
    3/ Chi phí trung bình cho một năm ?
    4/ Các loại hồ sơ giấy tờ cần chuẩn bị ?
    Ace nào có kinh nghiệm giúp giùm em nhỏ, trọn đời ghi ơn vào sổ
  7. jenny1189

jenny1189 Thành viên mới

chào bạn, bạn chưa nói bạn muốn qua đây học bachelor hay master? pm cho mình qua đây hoặc YM: lolem_8x_2008
  8. MrSlamdunk

MrSlamdunk Thành viên mới

chào các bạn ,có ai đã từng học hoặc đang học ở CMA( chatswoth Medi@rt Academy) ko? cho mình hỏi chút ,trường đó có tốt ko? điều kiện học tập thế nào và so với Raffles thì hơn hay kém?
    Mình có biết CMA có chương trình học bổng khá hấp dẫn , còn Raffles thì ko sure? ai biết ko chỉ mình với ????
  9. dinhngocchat

dinhngocchat Thành viên mới

Mình đang tìm học bổng thạc sĩ ngành kiến trúc or thiết kế nội thất ở Châu Âu ( Pháp, Ý, Anh) . Bạn nào biết thông tin hoặc có địa chỉ website nào để tìm kiếm chỉ cho mình với!!!
  10. gamegame88

gamegame88 Thành viên mới

có bạn nào có thông tin du hoc norway chỉ mình với . mình muốn du học theo dạng tự túc . ko biết có truờng nào ở oslo norway có dạy tiếng anh để lấy bằng toefl truớc ko ạ em ko co bằng toefl mà trưòng nào ở norway em mail đều cần bằng toefl cả ai biết cách nào thì giúp em với