1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI-ĐÁP những vấn đề liên quan đến Du học (phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 04/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaopisces

thaopisces Thành viên mới

thủ tục đơn giản hơn em ah. nhưng mà vẫn phải chứng minh tài chính. bên UK thì hơi khó, Úc dễ hơn, mà tiếng Anh ở Úc cũng ok đấy chứ. Có gì cứ liên lạc với mình nhé^^
  2. lovejunhan

lovejunhan Thành viên mới

CHị ơi, em xem trên trang web cua Uk, thì thấy thủ tuc giwò đơn giản, chỉ cần tiền trong tài khoản ,k phải chứng minh, không phỏng vấn, đúng k chị?
  3. thaopisces

CHị ơi, em xem trên trang web cua Uk, thì thấy thủ tuc giwò đơn giản, chỉ cần tiền trong tài khoản ,k phải chứng minh, không phỏng vấn, đúng k chị?
    [/quote]
    tiền trong tài khoản chính là chứng minh tài chính đó. khi e đi du học, nếu không phải là đi theo học bổng thì bắt buộc phải chứng minh tài chính. e có thể tự tìm 1 khoá học phù hợp cho mình. tự mình tìm thì tốt hơn, vì mình biết mình cần cái gì, muốn học cái gì. còn thủ tục thì nhờ bên tư vấn du học làm, có kinh nghiệm thì làm nhanh hơn. good luck^^
  4. trung135

trung135 Thành viên mới

Cho em hỏi 1 chút về du học với.
    Đứa bạn em nó muốn đi du học nhưng không biết chọn nước nào. Yêu cầu của nó là :
    - Theo học kinh tế
    - Sử dụng ngôn ngữ là Eng
    - Khí hậu thời tiết : Lạnh, nói chung là không nóng quanh năm như Sing là đc ( cái này củ chuối quá )
    - Toàn bộ chi phí : khoảng 500tr VND.
    Mọi người tư vấn giúp em !!!
  5. lovejunhan

lovejunhan Thành viên mới

tiền trong tài khoản chính là chứng minh tài chính đó. khi e đi du học, nếu không phải là đi theo học bổng thì bắt buộc phải chứng minh tài chính. e có thể tự tìm 1 khoá học phù hợp cho mình. tự mình tìm thì tốt hơn, vì mình biết mình cần cái gì, muốn học cái gì. còn thủ tục thì nhờ bên tư vấn du học làm, có kinh nghiệm thì làm nhanh hơn. good luck^^
    [/quote]
    THks chị nhiều
  6. thaopisces

Thế bạn em đang học cái gì? và định sang đó học bằng gì? nếu học đại học mất khoảng 3,4 năm thì không đủ đâu^^ Vì môi trường sử dụng tiếng Anh ma. Có những trường rẻ, nhưng mà như thế hẻo lánh lắm:(
  7. trung135

trung135 Thành viên mới

Ở đây thì nó học kinh tế và đang học thêm Eng để lấy bằng IELTS.
    Sang đó cũng theo học kinh tế.
    Vậy học đại học bên đó khoảng bao nhiêu năm và chi phí là bao nhiêu hả chị ?
  8. thaopisces

9. HanaYagami

HanaYagami Thành viên mới

Mọi người ơi, cho em hỏi nếu muốn du học Áo thì cần những gì? Em muốn theo học ở đại học Vienne mà tìm thông tin khó quá.
    Em xin cảm ơn trước ạ!
  10. ngankim211

ngankim211 Thành viên mới

mình đang là sinh viên năm cuối ngành tiếng anh, giờ mình muốn đi du học sing học úc học ngành y tá mà không biết cần phải những điều kiện gì, trước giờ mình lại chưa học qua y tá lần nào cả. mà như vậy mình có thể tìm học bổng được không. bạn nào biết làm ơn chỉ cho mình với.mình cám ơn các bạn nhiều.