1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI - ĐÁP tất cả các vấn đề liên quan đến Du học

Chủ đề trong 'Du học' bởi hantungphongthao, 20/06/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Stephanie,
    Việc học tiếng anh và học sau đại học là hai việc hoàn toàn khác nhau và về cơ bản độc lập với nhau. Bạn vào học tại trung tâm tiếng Anh của NYU không có nghĩa là bạn sẽ được nhận vào học sau đại học ở NYU sau khi xong khoá học tiếng đó. Điều này cũng hoàn toàn tương tự ai đó đi học tiếng Anh ở trung tâm tiếng Anh Đại học Sư phạm ngoại ngữ, nhưng không đồng nghĩa với người đó cũng sẽ được vào làm SV đại học ngoại ngữ vậy.
    Các viên chức lãnh sự Hoa Kỳ họ thừa hiểu điều đó, nên các tin đồn về việc khó khăn visa đi sang học dưới dạng học tiếng Anh là hoàn toàn có thật. Mình không dám nói về tỷ lệ thành công là bao nhiêu, nhưng chắc chắn là không lớn. Không giống như những người đi học Sau đại học, hầu như không hề gặp khó khăn gì trong việc xin visa, nếu các điều kiện về tài chính được đảm bảo.
    Nói vậy để bạn cân nhắc. Theo ý kiến của cá nhân mình, nếu có thể, nên tập trung xin học, nếu được nhận vào trường, nếu tiếng Anh chưa đủ, họ có thể sẽ yêu cầu thêm các khoá tiếng Anh, lúc đó vị thế của mình hoàn toàn khác, và việc xin visa dễ dàng hơn nhiều.
    Chúc thành công.
  2. thanhbinhbk

thanhbinhbk Thành viên mới

Mình không đăng ký dược trên VietPHD.org , tại mục Random Question
    Hãy gõ chữ Việt Nam liền nhau, không dấu không cách và không chữ hoa vào ô dưới đây:
    Mình gõ hoài mà không được, mà cũng chả thấy random question đâu , chả hiểu nỗi.
    Mọi người giúp mình với
  3. happihappi

happihappi Thành viên mới

Nhờ các bác post lại dùm em topic về contact với professor bên Mỹ với. Em tìm mãi không thấy
    Thanks các bác nhìu
  4. stephaniehtn

stephaniehtn Thành viên mới

Hi Tropical_Jungle,
    Cám ơn phần tư vấn của bạn nha. Mình hiểu được phần nào bạn nói, S đã nộp hồ sơ xin học sau đại học (online application, transcripts, and other supporting documents). Trường Wagner đã trả lời rằng họ không phải chỉ xét duyệt dựa hoàn toàn vào grades mà còn những yếu tố khác. Vì vậy, họ nói mình phải tự cân nhắc xem nên re-take TOEFL để strengthen my application hay là submit scores luôn (if admitted muh điểm tiếng Anh chưa đạt, khi đó họ sẽ yêu cầu học những khóa ngắn). 28/9 này sẽ thi TOEFL, hi vọng cải thiện điểm từ 90 lên 100 (about 580 lên 600). Dù kết quả thế nào, mình cũng sẽ submit điểm. Mình thấy một số trường bên TX chỉ yêu cầu 550 được rồi, nhưng mình muốn vào học ở NY, trường NYU vì trường này rất mạnh về ngành mình thích học. Bên Wagner, người ta xem qua bảng điểm học vấn và online application của mình rồi, và người ta gửi email yêu cầu mình gửi điểm TOEFL để nhận được kết quả có được học hay không.
    Mình muốn hỏi một câu nữa. Trong trường hợp, mình được admitted vào Wagner. Mình đi phỏng vấn cầm theo I-20 của ALI(tháng 1 học) và in ra email chấp nhận học của Wagner(tháng 9 học) được không? (Mình nghĩ mình hông kịp nhận I-20 của Wagner cho phỏng vấn đi học cho Spring term if admitted). Mình có thể nói muốn học tháng 1 để làm quen và nâng cao khả năng writing chuẩn bị cho tháng 9 học chính thức thạc sĩ ở Wagner. Bạn thấy thế nào?
    Thân,
    Stephanie
  5. 886688

886688 Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi nơi nào dịch thuật công chứng hồ sơ du học tốt nhất ah??? Mình ở Hà Nội - Tks in advance!!!
  6. nguyenphucan

nguyenphucan Thành viên mới

mình có đứa em học muốn sang Anh học ngành Y,các bạn ở đây có ai biết thông tin gì về những trường đào tạo y khoa ở london thì chia sẻ cho mình với ( chỉ ở london thôi nha)bạn nào đã từng học Y ở london thì xuất hiện giúp mình với...
    tiện thể mình hỏi về mấy khoá học thạc sĩ dự bị ở việt nam, sau khi học xong có thể sang nước ngoài học thạc sĩ với thơi gian ngắn hơn, có bạn nào từng tham gia mấy khoa học này thì share thông tin cho mình nhé
    thanks
  7. nelly

nelly Thành viên mới

Tớ muốn hỏi ai đi du học qua trung tâm tư vấn nào có thể cho tớ địa chỉ liên lạc được không ? Chỗ nào uy tín nhé . Với cả ai có kinh nghiệm gì thì chia se với . Tớ muốn tham khảo cho năm học sắp tới , khoá học bằng tiếng Pháp
    Cám ơn nhiều
  8. mandng82

mandng82 Thành viên mới

Xin chào các anh, chị trên diễn đàn.
    Tôi đang có 1 thắc mắc mong các anh, chị trên diễn đàn nếu biết trả lời giùm tôi với. Từ lâu tôi đã có dự đinh đi du học, và tôi đã và đang chuẩn bị mọi thứ cần thiết( học AV, tìm các suất học bổng trên mạng?) cho viêc đó. Tuy nhiên vừa rồi tôi có đi khám sức khoẻ và phát hiện mình bị Viêm gan B, tôi đang rất phân vân và lo lắng. Không biết liệu căn bệnh đó có cản trở mong muốn được đi du học của tôi hay không. Tôi được biết 1 số nước không chấp nhận các du học sinh bị Viêm gan B, không biết có trường hợp nào cho phép không?
    Mong các anh chị nếu biết các thông tin về việc này có thể trả lời giúp tôi với. Tôi xin cảm ơn nhiều.
  9. aaccffzz

aaccffzz Thành viên mới

Diem GRE verbal cua roi la 390 va quantitative la 740. Toi thay da so cac truong deu yeu cau verbal > 50percentile nhu vay neu nop MPH o My co hy vong duoc admission khong. Xin chi giup, cam on nhieu.
  10. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thực ra rất khó nói đến khả năng được admission, vì cơ hội được admission tuỳ thuộc vào rất nhiều yếu tố và điểm GRE chỉ là 1 phần trong những yếu tố đó. Đương nhiên điểm càng cao càng tốt, làm mạnh thêm hồ sơ và nâng cao khả năng được admission của mình. Nhưng điểm GRE thấp cũng không hẳn là không có cơ hội, vì nếu các phần khác của bạn mạnh thì vẫn có thể bù lại được. Như trước đây điểm Verbal của tôi còn thuộc dạng 1%, tức là có đến 99% thằng điểm cao hơn mình...nhưng cuối cùng thì vẫn lọt....tôi biết vài người điểm Verbal thấp, nhưng vẫn vào trường ngon cả....Vậy nên cứ apply nếu thấy tự tin ở các phần khác của hồ sơ, và không thể cố gắng để thi lại và cải thiện điểm....nhưng dù sao thì điểm quan mà chỉ có 740 thì hơi (quá) thấp....điểm này với người việt mà 780 đã thấy thấp lắm rồi....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa