1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI - ĐÁP tất cả các vấn đề liên quan đến Du học

Chủ đề trong 'Du học' bởi hantungphongthao, 20/06/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

Bạn hãy kiên nhẫn đọc hết các bài trong box này sẽ có đủ thông tin cho bạn
  2. 886688

886688 Thành viên mới

3. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nick toàn số,
    Trước mình dịch công chứng ơ phòng công chứng (số 3 thì phải) ở gần làng quốc tế thăng long chỗ lối chùa Hà đi vào. Chỗ đấy làm tốt và thái độ phục vụ của mấy bà chị ở đó rất tốt. Họ rất trẻ, xinh xắn và rất tôn trọng khách hàng, luôn nói năng nhỏ nhẹ và chu đáo, một hình ảnh mình chưa bao giờ thấy và cũng chưa bao giờ dám tưởng tượng ra là có thể có ở 1 cơ quan của nhà nước ở Việt nam.
    Không hiểu hiện nay thế này, vì làm cũng lâu rồi, và cũng không ở VN để có thể nắm được tình hình, nghe nói có vẻ cũng có nhiều thay đổi, nhưng không biết là theo chiều hướng xấu hay chiều hướng tốt.
    Bạn thử qua đó xem sao, nếu mấy bà chị trẻ và xinh đẹp, luôn tận tình đó vẫn còn làm ở đó thì cho gửi lời khen tặng từ nước Mỹ nhá....
  4. dimanguyen

dimanguyen Thành viên mới

Anh chị em xem hộ mình course này với:
    Course Name: Master Project Management
    CRICOS Course Code: 040499C
    Dual Qualification: No
    Field Of Education - 1st Qualification
    Broad Field: 08 - Management and Commerce
    Narrow Field: 0803 - Business and Management
    Detailed Field: 080315 - Project Management
    Course Level: Masters Degree (Coursework)
    Foundation Studies: No
    Work Component: No
    Course Language: English
    Duration (Weeks): 78
    Estimated Total Course Cost: $AU 29,400 (includes tuition fees plus any ad***ional compulsory costs)

State: Queensland
    Course Location(s): St Lucia Campus [Main] [00025B] - Location owned and operated by provider

Cái Total Cost kia đã được coi như là toàn bộ số tiền mà mình sẽ trả cho trường trong suốt quá trình học không ạ? Các bạn ước lượng dùm mình total chi phí ăn ở trong trương hợp của mình với.
    Xin cảm ơn!
  5. haanh91

haanh91 Thành viên mới

mọi nguời ui, em định đi du học mỹ sau khi học hết lớp 12, nhưng ko hiểu rõ lắm các thủ tục để nộp đơn xin học. Có mấy câu hỏi làm phiền mọi người quan tâm giải đáp: Hạn nộp hồ sơ xin học bổng? Hạn nộp hồ sơ bình thuờng?
    Cái này hơi rắc rối 1 tý. Em muốn xin học bổng của 1 truờng nhưng giả dụ nếu em ko nhận đuợc học bổng liệu em có thể trở lại như học sinh bình thuờng và đóng tiến bình thuờng đc ko? Hay là nếu hồ sơ xin học bổng ko đuợc chấp nhận là mình cũng out luôn nhỉ???????
    Mọi nguời cho em giải đáp nha.
    À, mà em định học đại học thôi chứ ko MBA gì đâu, thế thì có phải thi SAT ko???? Hay chỉ cần TOEFL là đủ. Ai có kinh nghiệm làm hồ sơ du học chỉ cho em biết với. Em đang học lớp 12 nên gấp lắm! Thank goodness!
  6. metavana

metavana Thành viên tích cực

@dimanguyen: ngành của bạn học 1 năm rưỡi, học phí năm 2009 là 12375 $AU/học kỳ, 3 học kỳ là 37125 $AU
    Xem chi tiết ở đây
    http://www.uq.edu.au/study/program.html?acad_prog=5289
    Chi phí sinh hoạt ở Brisy tầm 900/tháng (của mình), con số này có thể dao động tùy người.
  7. 886688

886688 Thành viên mới

Cuối cùng thì cũng có cao nhân trả lời giúp E.... Tks bác nhiều nhé
  8. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

các bạn ơi , mình muốn hỏi. Nếu chỉ tốt nghiệp hệ Cao Đẳng thôi thì có thể học lên thạc sỹ được ko , Hay là phải học lại Đại học . Mình hỏi cụ thể ở đây là học ở ANh
  9. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Nick toàn số: Không có gì. Chúc may mắn và thành công....
    @Hà Anh:
    Thông thường có 2 cách để đi vào học đại học ở Mỹ.
    Cách 1 là thi TOEFL, thi SAT, viết essay và chuẩn bị bộ hồ sơ để xin thẳng vào các trường đại học hệ 4 năm (4 year colleges), tức là sau khi tốt nghiệp sẽ lấy bằng Bachelor.
    Cách 2 là xin vào học ở 1 trường Community College nào đó học 2 năm, cố gắng học tốt để lấy điểm cao, sau đó sẽ xin transfer vào các universities/colleges 4 năm để học.
    Với cách thứ nhất, chắc chắn em sẽ phải thi TOEFL và SAT, và thông thường là sẽ khó hơn. Nhưng nếu em có sức học tốt, giỏi tiếng Anh thì hoàn toàn có thể làm theo cách này, đỡ tốn thời gian hơn, vào trường nào đó làm quen với môi trường ngay từ đầu.
    Với cách thứ 2 thường các trường không yêu cầu có TOEFL, không cần SAT, vào tiếng anh yếu thì sẽ phải học ESL, và học phí ở community college thường cũng rẻ hơn, xin học dễ, thường xin là họ cho học thôi.
    Tuy nhiên, việc xin học community college thường khá khó khăn trong việc xin visa.
    Nói thật là học đại học ở Mỹ thường ít có học bổng, trừ những trường hợp cực kỳ xuất sắc và xin được vào những trường hàng đầu,nhưng số này đếm trên đầu ngón tay. Đi học đại học, nên xác định tinh thần trước là sẽ phải bỏ tiền ra để học, nếu em không thuộc hàng cực kỳ giỏi.
    Em nên vào trang web của các trường để tìm thông tin về yêu cầu, hạn nộp hồ sơ, tất cả các thông tin đều có ở trên đó, cứ vào phần admissions->undergraduate, trong đó sẽ có đầy đủ thông tin.
    Chúc thành công.
  10. duhocMy

duhocMy Thành viên mới

Bạn có thể vào đây để xem nè, có rất nhiều thông tin hữu ích về thủ tục xin visa, thông tin về các hội thảo, học bổng, đời sống du học các nước: thong tin du hoc
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa