1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp thông tin

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Lucern, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gì chứ em cũng học Uni đây, môn nào mà chả có bt nhóm, giỏi dốt biết ngay:D
  2. ngakimi

ngakimi Thành viên mới

cái đấy chỉ là chia lại lớp làm bài tập thôi :)) Mà em đã bảo rồi, hỏi thì hỏi. Hỏi xong là giải tán... =.=
  3. Aliencc

Tùy trường thôi, trường em tuần nào cũng phải nộp BTVN theo nhóm:D
  4. lucky107

lucky107 Thành viên quen thuộc

Nói chung năng động + hài hước thì thể nào chả quen dc nhiều bạn, ko chủ động bắt chuyện chả lẽ ngồi chờ thời :D
  5. KyonThinh

KyonThinh Thành viên tích cực

Em đang đăng ký Mawista nhưng chuẩn bị kun rồi, trước giờ chưa có AOK, thế sau này em đậu vào trường có đăng ký AOK như sinh viên được không các bác? Tại thằng em em ngày trước sang chưa bao giờ mua bảo hiểm nên giờ xin đâu người ta cũng không chịu.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em đang đăng ký Mawista nhưng chuẩn bị kun rồi, trước giờ chưa có AOK, thế sau này em đậu vào trường có đăng ký AOK như sinh viên được không các bác?
  6. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

sinh viên kolleg nếu muốn mua aok vẫn đc, nhưng là 140€/ tháng, còn vào đại học thì chỉ gần 80€ thôi bạn ạ.
    giờ xin đâu cũng k chịu tức là đi xin việc ấy hả bạn ? xin việc với cái bảo hiểm tư cũng rất rắc rối nhé. Nếu làm dưới 2 tháng thì bảo hiểm tư ok nhưng trên 2 tháng thì bắt buộc phải có bh nhà nước. Lúc này tiền bảo hiểm sẽ là 50-50, tức là arbeitgeber trà 1 nửa, mình trả 1 nửa
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    quên, nói thêm : sinh viên học tiếng nếu muốn mua aok phải có aufenhalt mindesten 1 năm mới đc mua nhé, 9 tháng hay 10 tháng cũng ko đc đâu.
  7. trasuaomai

trasuaomai Thành viên tích cực

Các bác cho em hỏi. Tài khoản ở Deutsche Bank là Sperrkonto. Em muốn mua vé máy bay về Việt Nam thì làm thế nào rút tiền ra để trả được?
  8. lucky107

lucky107 Thành viên quen thuộc

Các bác cho em hỏi là em vào trang này http://www.studienkolleg.mhn.de/n1_bewerbung_e.html để xem các giấy tờ cần nộp, vậy cho em hỏi là các giấy tờ này mình chứng thực ở UBND phường tại VN được hay ko vậy @_@
  9. Aliencc

Phường chỉ công chứng thôi, dịch công chứng thì phải lên quận, ngày xưa em cũng thế, 1 là phường 2 là quận:D
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cứ überweisen bth thôi ko sao đâu !