1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp thông tin

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Lucern, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Wuming12

Wuming12 Thành viên tích cực

Chào cả nhà,
    Mình đặt vé VNA và họ có cho vé tàu nhưng là tàu 9B mình không hiểu nó là tàu gì cả, có phải thuộc DB không ạ?

Mình thử đặt vé tàu từ sân bay Frankfurt về chỗ mình ở và không hiểu một số chỗ mong mọi ng giúp đỡ:

1. Đi từ sân bay thì chọn điểm đi là FF Flughafen hay là FF (Main) và quả thật còn nhiều cái Frankfurt nữa mà e chịu ko biết đặt cái nào.
    2. Umst là gì?
    3. Chỗ Product họ ghi là ICE, S, IC, RE là tàu nhanh, tàu chậm ạ?
    4. Mua online ai cũng mua với giá vé này ạ? Sao em thấy nó đắt quá, đi tàu 2 tiếng mà mất gần 60Eu?

Thank cả nhà :D
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

VNAirlines cho vé tầu thì bạn có thể đi bất cứ tầu nào đến đâu trên nước Đức cũng ok, nó sẽ có 1 cái code, bạn sang đến nơi vào máy bán gõ code vào, hoặc vào quầy mà hỏi.
    Bạn có thể đi từ Frankfurt(Main) Flughafen Fernbahnhof(ga tầu nhanh) hoặc Regionalbahnhof(ga tầu chậm), 2 cái cạnh nhau, sẽ có biển chỉ đường.
    umst là số lần chuyển tầu, nó liệt kê S,ICE,RE... là các loại tầu bạn sẽ phải đi, tốt nhất là bạn đi ICE cho nhanh, khỏi chuyển lần nào.
    Như trên thì 29Eu là vé khuyến mãi, không đổi, phải đặt trước, 56Eu là vé thường, mua lúc nào cũng được.
  3. Wuming12

Wuming12 Thành viên tích cực

Cám ơn Aliencc :D
    Mình cần đi từ FF đến Nuremberg thì có cách đi nào rẻ hơn đi tàu (56eu) này không bạn?
    À cái vé tàu VNA của mình là tàu 9B, ý mình là nó là cái tàu gì ấy, mình hỏi họ thì họ bảo là của DB thôi, nhưng khi lên bahn.de xem vé thì ko thấy có tàu này @-)
  4. Aliencc

Thì đấy, bạn đặt trước thì sẽ là 29Eu.
    Mà không có tầu 9B đâu, chắc ông nào gõ nhầm DB đấy.
    Vé tầu đi kèm vé máy bay bao giờ cũng là code, đi bất cứ phương tiện nào của DB cũng được hết, bác ko cần lo đâu.
  5. mrphong92hp

mrphong92hp Thành viên rất tích cực

..
  6. viconemchungta

viconemchungta Thành viên quen thuộc

các bác cho em hỏi với, sau khi đến đức thì nên làm những giấy tờ và các bước thế nào ạ,
    1. Giờ em mới làm được cái Anmeldung , đã có một cái Bescheinigung nhập học của TU-Berlin,
    2. Hình như là đến 1/10 bên này mới làm Immatrikulation thì trước mắt em nên đăng ký hãng bảo hiểm nào ạ ? . Việc kích hoạt tài khoản Deutschbank thì ngoài việc mang hộ chiếu với giấy mở tài khoản ra thì em còn cần gì thêm không ạ, vì tiền mặt em mang theo cũng sắp hết rồi, may giờ vẫn còn mỳ tôm ăn tạm ạ :(
    3. Về thông tin liên lạc, thì em nên đăng ký sim của hãng nào ạ, vì lúc đi em chỉ mang theo cục gạch 1202 , nên muốn kiếm cái hợp đồng nào có cả sim lẫn máy nào giá không quá cao ạ.
    4 Ngoài cái tài khoản Deutschbank chính ra , em còn muốn lập thêm một cái tài khoản phụ nữa,không biết ngoài deutschbank còn có hãng nào có ưu đãi hay Angebot gì hấp dẫn cho sinh viên không ạ

Mong mọi người giúp em với ạ @};-
  7. Aliencc

8. mrphong92hp

9. Wonbin417pg

Wonbin417pg Thành viên quen thuộc

Có ai đã học trung tâm này chưa? http://www.germancenter-st.com/

Mình định đăng kí ở Goethe mà hết chỗ luôn... Chỗ Germancenter này có ok không vậy?
  10. mrphong92hp

học thử 1 khóa thì biết