1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp thông tin

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Lucern, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungpv0202

hungpv0202 Thành viên mới

E đang học lớp 12 nên hóng lắm. Em muốn ở Stutt. Năm nay thay đổi thi đh chả bít nó lấy tiêu chuẩn thế nào! A thi b1 chưa?
  2. Guest

0
    Ờ em hóng thật đấy, chưa tốt nghiệp phổ thông mà nghe nói như đang ở Stuttgart rồi ấy ko bằng. Ở Stuttgart ok đấy (cái này anh cũng hóng được vì chị anh từng ở Stuttgart rồi). Anh mới bắt đầu học tiếng Đức thôi, nhưng anh học đại học xong rồi. Đang tính sang học Master bên đấy. Em cố thi đỗ đh điểm cao vào, anh em mình sang đấy nhể.
  3. hungpv0202

hungpv0202 Thành viên mới

Anh học ngành gì rồi? E dự định học IT. Em cũng đang học tg Đức rồi.
  4. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cũng chả phải đi ab đâu mà :)) lúc đi an thì bảo tao muốn ummelden từ chỗ cũ :v
  5. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Mọi người cho mình hỏi chuyện này với. Chẳng là mình thấy học hành khổ sở quá nên đang đợt Prüfungsanmeldung mình đang tính bỏ đi một môn. Như thế đồng nghĩa là sẽ bị kéo dài thời gian học. Mình học ở VN là 10 kỳ, sang bên này Regelzeit là 4 kỳ nữa... vậy bắt đầu từ kỳ 15 mình nên đóng bảo hiểm như thế nào? Mình dùng TK, nó cho thêm 1 kỳ (kỳ 15) với "giá ưu đãi" là 100€ 1 tháng... hhhazzz, mà mình thì không muốn đóng đến 100€ 1 tháng...
  6. rachel262

rachel262 Thành viên mới

các a chị cho e xin chút kinh nghiệm a!
    chẳng là e bị từ chối visa hồi tháng 7 vì e xin học lại đại học, ng ta có yêu cầu viết motivation là tại sao ko sang học master mà học lại đh, e có viết là do e muốn học thêm ngành nữa để bổ sung kiến thức cho ngành em đã học ở Việt Nam. Bây giờ e xin lại visa bằng zu master và định nộp cả motivation nhưng thực sự em không biết nên trình bày thế nào???vì lần trước đã nói thế r! Các a chị hướng dẫn cho em chút được không ạ??? E cảm ơn
  7. viconemchungta

viconemchungta Thành viên quen thuộc

các anh chị ơi cho em hỏi ạ, tết này em đình bay về nhà se tránsit ỏ doha, em muốn hỏi anh chị kinh nghiệm khi đi hãng qatar này a, em được 40kg hành lý ký gửi nên định đóng thành 2 kiện, 1 cái valy +1 cái thùng cát tông hay tuong tự cho nhẹ cân. Valy thì để chủ yếu đồ quan trọng, còn thùng catong kia nhu banhs kẹo quà. Ở nhà có mấy bạn nhờ em mua họ nước hoa bên này, không biết em mua nhiều về có được không ạ ?. Em đọc mấy page trước có bạn bảo mua đồ ở ssan bay doha này có nhiều cái re hơn. Mong anh chi đóng góp ý kiếp giúp em với ạ, em xin chan thành cảm ơn
  8. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhiều là nhiều đến mức nào? 4 5 hộp chắc ko sao đâu.
  9. bluesky234

bluesky234 Thành viên mới

Chào mọi người. Em đang muốn du học Đức ngành truyền thông ạ. Không biết có anh, chị nào cũng đang học truyền thông ở Đức không ạ ? Có thể chia sẻ cho e ít kinh nghiệm không ạ ? không biết học Đại học truyền thông Stuttgart (HDM) có được không ạ ?
  10. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi cho hỏi là nếu có Zu rồi và đã có tài khoản mở ở DB Đức, làm thế nào để có thể chuyển tiền vào tài khoản ~ >8000 euro để chưng minh tài chính nhanh nhất nhỉ?
    Mình hỏi thì có người cung cấp thông tin như sau:
    Các giấy tờ cần mang theo (photocopy 1 bộ để lưu ngân hàng):
    -Giấy thông báo của Trường hoặc thư mời liên quan đến số tiền cần chuyển
    -Thư mở tài khoản của ngân hàng
    -Hộ khẩu
    -Hộ chiếu
    -Nếu Cha/Mẹ đóng cho con cần giấy khai sinh...
    +Cho mình hỏi nên chuyển tiền bằng dịch vụ của ngân hàng nào ở Việt Nam vào TK du học ở Deutsch Bank hay bắt buộc phải sử dụng Vietcombank?
    +Có cần thiết phải có thư mời học không? nếu có thì có phải dùng bản chính (trường bên Đức gửi qua bưu điện) hay sử dụng bản Zu đã nhận qua email in ra cũng được?
    +mình không biết thư mở tài khoản của ngân hàng là gì? Mình chỉ có 1 email là đã xác nhận mở TK của Deusch bank nhưng mà là email (không có chữ ký, dấu ) thì đem ra Vietcombank liệu có vấn đề gì không?
    +liệu có thể nộp nhiều hơn 8040 euro như là nộp 8400, 8500 euro liệu có được ko hay phải nộp đúng 8040 euro?
    +Sau khi nộp tiền ở VN thì sau khoảng bao lâu sẽ có xác nhận của Deutsch Bank là đã nộp tiền để chứng minh tài chính ? Còn có cách nào khác để gửi tiền không phải sử dụng dịch vụ Ngân hàng ở VN?

Ai có kinh nghiệm giúp nhé. Không thì chỉ mình cách khác cũng được, đang cần gấp thanks
    Lần cập nhật cuối: 09/02/2015