1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp thông tin

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Lucern, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miumiukute

miumiukute Thành viên quen thuộc

Các bạn ơi cho mình hỏi xíu với trong phần điền đơn xin đại học có phần Lebenlauf, mình đã đi làm rồi liệu có nên ghi vào đó ko ? Cả trong đơn xin visa nữa. Danke sehr!
  2. letrakt

letrakt Thành viên mới

Lại có 1 chỗ trong đơn xin nhập học mình ko rõ lắm. Mọi người giải thích hộ mình với.
    Ở mục11 người ta hỏi Bạn có muốn tham gia khoá học tiếng ko? Nếu mình bảo Có thì có phải zu của mình sẽ là zu học tiếng phải ko? Còn nếu mình bảo ko thì liệu nếu được zu thì có đủ thời gian sang học tiếng rồi mới thi vao Stk ko?
  3. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

kinh nghiệm cho thấy là bạn chỉ nên đánh dấu vào phàn stk, nếu đánh dấu vào fần học tiếng thì rất có thể cái zu của bạn sẽ xa lắc xa lơ như trường hợp bạn @kyonthinh trên này. Vì tại thời điểm đó trường nó mới có sprachkurs.
    Bạn cứ đánh dấu vào fần stk rồi sang đây đi học tiếng, ko sao cả. Bạn mình xin zu của uni hannover, stk thi ngày 3/2, tầm 21/1 nộp hồ sơ, thế mà sau gần 3 tuần cũng có visa luôn, mặc dù đã trễ lịch thi kolleg, ko fải nộp thêm bất cứ giấy tờ học tiếng gì
  4. letrakt

letrakt Thành viên mới

thanks bạn nhiều!!!!
  5. iandyou118

iandyou118 Thành viên mới

Bạn mình đang muốn đi học thạc sỹ về xây dựng ( trước bạn mình học xây dựng )tại đức, berlin. Có bạn nào biết những trường nào tại berlin đào tạo thạc sỹ xây dựng thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều nhiều nà
  6. hangvu1510

hangvu1510 Thành viên mới

Mìh đag tíh học marketing Win.sem này ở FH Ludwigshafen? có tiền bối nào đi trc cho mìh hỏi xíu ngen:D vielen Dank :x
  7. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

Topic dành cho việc hỏi đáp những câu hỏi có nội dung cụ thể. Vì bạn k có câu hỏi cụ thể nên xin mời vào topic chát chít để làm quen hỏi đáp... aber, sau 3 ngày nữa nhé !
  8. kesaudoi

kesaudoi Thành viên quen thuộc

Ludwig là một thành phố bé ở ngay cạnh Mannheim. Ở Mannheim cũng lâu rồi mà không biết trường đó nằm ở đâu, đào tạo ngành gì. Trên fb có một group của sv Mannheim và mấy trường lân cận http://www.facebook.com/group.php?gid=106786036012061&ref=ts. Bạn thử vào đó hỏi xem có biết thêm thông tin gì không
  9. huy.thai

huy.thai Thành viên mới

Xin hỏi các bác đã nhận được zulassung qua bưu điện tí. Khoảng bao lâu sau khi mình nhận e-mail thì nhận được zulassung bằng bưu điện ạ. Em nhận được e-mail một tuần rồi mà vẫn chưa thấy thư đâu. Trong khi visa hay Sperrkonto gì cũng cần nó hết
  10. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Tớ nhận được email từ 31/1 rồi mà giờ còn chưa được nhìn thấy cái Zu đây này :((