1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. analyst

analyst Thành viên mới

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Các bạn, một topic trong room chúng ta chỉ được phép post đến trang 100 cho nên topic này ra đời là phần hai của topic sang sắp bị đóng. Khi nào đóng topic kia các bạn post tiếp vào trong đây.
  2. cppc

cppc Thành viên mới

Em có cái máy quay số của JVC cho bạn mượn làm hỏng. Đem ra Hai Bà Trưng thì được phán là hỏng ống kính do chĩa thẳng ống kính vào ánh sáng mặt trời hoặc bóng điện trong phòng tối. Chi phí sửa chữa thay thế là gần 2 triệu. Hix, 2 triệu thì cạo đầu em đi mất. Các bác biết chỗ nào khả dĩ có thể sửa chữa được mà giá cả hợp lý hơn không thì chỉ cho em biết với. Em đang rất cân.
    Thx các bác trước!
  3. nikonlukhu

nikonlukhu Thành viên mới

Có thể đem xuống 15 Phùng Khắc Khoan HN dể nhờ bắt mạch hộ .Để xem có phải lỗi khác không .
    Còn nếu như bạn nói thì là hỏng CCD đấy . Máy digital ( kể cả camera hay camcorder ) cấm kỵ là chĩa vào đèn trong phòng tối hoặc mặt trời chói loá rồi thì bấm bấm . Tôi cũng bị như thế một lần rồi . Giá thay cả mạch CCD gần 2triệu > Chát lắm .
  4. nikonlukhu

nikonlukhu Thành viên mới

Có thể đem xuống 15 Phùng Khắc Khoan HN dể nhờ bắt mạch hộ .Để xem có phải lỗi khác không .
    Còn nếu như bạn nói thì là hỏng CCD đấy . Máy digital ( kể cả camera hay camcorder ) cấm kỵ là chĩa vào đèn trong phòng tối hoặc mặt trời chói loá rồi thì bấm bấm . Tôi cũng bị như thế một lần rồi . Giá thay cả mạch CCD gần 2triệu > Chát lắm .
  5. Advent_children

Advent_children Thành viên mới

Híc, em làm rơi máy ảnh khi đang chụp, bây giờ bộ phận ống kính không thu vào lại được, cho em hỏi có thể sửa ở đâu, máy em máy ảnh số HP.
  6. shinshashinko

shinshashinko Thành viên mới

Các bác ơi tư vấn giùm em phát . Em đang ở Nhật , ở gần chỗ ở nó có bán một con Canon EOS D20 con khá mới giá khoảng 450$ . Có nhập được không các bác ?
  7. donhauart

donhauart Thành viên mới

Nhưng tình trạng của máy thế nào ?( Mới hay ; Máy cực cũ mà có giá 450$ cho máy 20D
  8. vttung83

vttung83 Thành viên quen thuộc

9. seto

seto Thành viên mới

Các bác làm ơn cho em hỏi tí, em mới được tặng 1 con Nikon 4800 http://vncamera.com/cd.asp?page=chct&action=viewdt&model_code=nikon_cp4800
    Em xem thông số kĩ thuật thì ở cái trang vừa rồi nó ghi cả zoom lens, zoom quang, cả zoom số. Em mới dùng máy ảnh, chư hiểu rõ về 3 khái niệm trên, mong các bác chỉ rõ cho em, tiện thể cho em đánh giá về cái mày này luôn nhé. Em có nghe nói là người ta quang trọng trong máy ảnh là ở cái zoom quang, mà em nhìn cái máy này ghi rõ là zoom quang 8x mà em zoom hình như chẳng được đến 8x gì cả ???
    Em chụp xong chă?ng hiê?u sao mắt ai cufng có cái chấm đo? trong mắt, khó chịu quá, la?m thế na?o bây h ha? các bác ???
    Được seto sửa chữa / chuyển vào 10:19 ngày 09/03/2006
  10. analyst

analyst Thành viên mới

Anh không biết nhiều về máy PS như của em chỉ có thể nói anh xem qua thì Coolpix 4800 của em có khả năng optical zoom (nghĩa là zoom trên cái lens của nó) là tỉ lệ 8.3 nghĩa là so với máy chụp phim 35mm thì ống kính của nó có khả năng zoom từ 35mm đến 300mm. Anh nghĩ 8.3 là chính xác đó em. Anh không sure là 4800 có khả năng red-eye reduction hay không. Cái này để các bạn cho em biết hoặc em xem trong manual phầ này. Optical zoom là khả năng zoom của lens và digital zoom theo anh hiểu là khả năng phóng đại hình của máy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa