1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hamburger

hamburger Thành viên quen thuộc

Mình có con Canon S1 IS bị chết cơ hay sao á, chỉ zoom in chứ ko zoom out đc. Phải sửa ở đâu bi giờ???
  2. nguyenquyet

nguyenquyet Thành viên mới

Cái này hình như là nó bị gãy cái lẫy bằng nhựa (, làm cho bạn ấn nút zoom out không được. tháo ra mà sửa. cài cái gì đàn hồi bằng nhựa vào là xong.
  3. tuananhcan

tuananhcan Thành viên mới

Em có con Sony Cyber Shot 5.1 model DSC-P100. Em cũng hay đi chụp ảnh nhưng mà những bức hình chưa được ưng ý do em chỉ biết dùng mỗi chế độ chụp Auto hay các chế độ khác mà máy đã mặc định sẵn như ngoài trời, ban đêm...
    Em muốn hỏi các bác là với loại máy em đang dùng muốn chụp ảnh giống như máy cơ, tức là nét vật chủ còn đằng sau thì mờ mờ, hoặc phía sát máy thì mờ, đến vật cần chụp thì nét, rồi đằng sau nó lại mờ thì làm thế nào ạ. Các bác trả lời giúp em nhé, em cám ơn !
  4. ghostxinhdep

ghostxinhdep Thành viên mới

Em muốn mua máy ảnh mới, Lens độ quãng 18-55mm cộng thêm extra lens 18-200 nữa.
    Em thấy có con Nikon D40, Canon EOS D400, Pentax K 10D. Có ai biết nhiều về máy ảnh thì chỉ cho em xem là mua loại nào là kinh tế và ngon lành nhất. Hè này em định đi Thái với Malay, mua máy ảnh ở đấy thì có rẻ hơn ở VN và có được bảo hành quốc tế không ạ?
  5. tuananhcan

Các bác cao thủ đâu rồi vào giúp em cái nào !
  6. dzung_vnese

dzung_vnese Thành viên rất tích cực

Giúp em với ạ ! Bác nào đã dùng qua hoặc biết về loại ống kính máy ảnh này thì giúp em với ạ. ( Giá cả? Chất lượng và địa điểm mua ? v.v.v.) Em xin cảm ơn rất nhiều và có sẵn ngay 5 ông sao dành tặng nhé !
    ------------
    * 135 AF Lens
    PENTAX SMC FA85/1.4 IF
    PENTAX SMC FA 77/1.8 LIMITED
  7. rossineri

rossineri Thành viên mới

Bác qua số 5 Tràng Thi đi hôm nọ dạo mát có thấy một bộ lens Pentax chình ình ở đấy...đều là made in Viet Nam sản xuất tại Saì Đồng - Gia Lâm...chúc bác sớm tìm được món hàng cần thiết.
  8. rossineri

rossineri Thành viên mới

Vote : 1 : Canon EOS 400D
    Vote : 2 : Pentax K10D
  9. tuananhcan

ơ, ko có ai trả lời đc kâu này à ?
  10. Washa

Washa Thành viên mới

@: ghostxinhdep: ủng hộ mua 400D hoặc K10D. Vẫn biết là hãng nào cũng có những ưu nhược điểm nhưng dù sao D40 vẫn không được đánh giá cao bằng 2 thằng kia.
    @: tuananhcan:
    Muốn chụp ảnh giống như máy cơ, tức là nét vật chủ còn đằng sau thì mờ mờ, hoặc phía sát máy thì mờ, đến vật cần chụp thì nét, rồi đằng sau nó lại mờ thì đứng từ xa => đặt máy ở chế độ Av => mở khẩu độ hết cỡ có thể => kéo zoom lại gần chủ đề để lấy nét => chọn bố cục ảnh => bắn . Tốt nhất là chọn font nền sao cho tông màu làm nổi bật chủ thế lên.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa