1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quydede

quydede Thành viên mới

Máy ảnh Canon A570 IS trong chức năng quay phim ở chế độ COMPACT chỉ cho quay phim ngắn với thời lượng tối đa 3 phút mỗi lần quay, muốn quay tiếp thì bấm quay lần khác (rồi chuyển vào máy tính nối các đoạn phim ngắn lại với nhau thành một đoạn phim dài hơn )
    Các bác có cách nào cài đặt trong máy quay phim ở chế độ COMPACT có thể quay hơn 3 phút một lần quay không nhỉ (ví dụ 10 phút chẳng hạn). Quay phim ở chế độ này tiết kiệm thẻ nhớ nhất.
    Cài đặt thông thường theo menu trong máy thì không được.
    Help
    Vote 5 x 5*
    Được quydede sửa chữa / chuyển vào 21:03 ngày 22/10/2007
  2. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Bác nào có hướng dẫn sử dụng Canon IXY digital800IS cho em xin với ạ. Cái quyển hướng dẫn đi kèm máy của nó lại bằng tiếng nhật, nhìn muốn ngất luôn
  3. omega45

omega45 Thành viên mới

Theo ngu kiến của mình thì Canon Powershot SX100IS được ra đời nhằm địch lại chiếc Panasonic TZ3, ngay sau đó Sony cũng lập tức tung ra DSC-H3 để đập lại cả 2 thằng trên. Sở dĩ gọi là máy du lịch vì tất cả 3 chiếc này đều tập trung vào sự nhỏ gọn có thể mang vác dễ dàng khi đi du lịch, trong khi vẫn ko làm mất đi chức năng của một chiếc siêu zoom bán chuyên. (mấy chú S3IS, H7, ... vác một lúc là mỏi tay). Có thể nói đây là một loại máy lai giữa Compact và Ultra zoom đấy, nên nó nhiều chức năng là đúng rồi.
  4. Zero_compromised

Zero_compromised Thành viên mới

em đang dùng con máy S5600 cua fujifilm ( dân ngoại đạo mà ) nhg 2 hôm trước em đánh rơi mặc dù vẫn ở trong bao đựng nhg nó báo lỗi " FORCUS ERROR " . Ai làm ơn giúp em vụ này với, em fải đến địa chỉ nào để sửa đây, hi vọng các bác đừng báo tin buồn là em fải đi mua máy mới. Cám ơn các bác nhiều nhiều.
  5. thanhhong88

thanhhong88 Thành viên mới

Cho em hỏi cái máy ảnh Olympus Fe 220 nó mới bị rơi, ko thể đóng ống kính lại đc mà ko đọc qua PC đc luôn. Các bộ phận khác rất tốt, chụp ảnh quay phim bình thường, zoom ko hỏng, chỉ mỗi tội ko tắt đc ống kính. :-(( . Các bác cho em hỏi sửa có đắt ko???
  6. quangtri72

quangtri72 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi tí!
    Em mới mua máy Canon Ixus 850IS, em là a-ma-tơ thôi. Các bác cho em biết muốn chụp ngược sáng thì chỉnh cái gì cho ảnh đẹp?
    Với lại em chụp macro, cách ống kính chừng 5cm thì thấy ảnh rất mờ. Các bác chỉ cho em cách chụp với.
    Em xin cảm ơn nhiều!
  7. goctoi

goctoi Thành viên mới

các bác cho em hỏi cái
    em muốn cài tiếng việt cho con máy dsc-h1,nhờ các bác cho em địa chỉ dc ko ah?
    Được goctoi sửa chữa / chuyển vào 22:19 ngày 30/10/2007
  8. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Nhà mình đã ai sử dụng con Canon G9 chưa.Ai đã từng sử dụng nó thì giúp em cho em biết vài điều về ưu nhược điểm nhé.
    Rất mong cả nhà góp ý cho em.
    Em xin cảm ơn cả nhà trước
  9. meoxxx

meoxxx Thành viên mới

Em có câu hỏi nhỏ... nhỏ thôi ạ
    Xúc động trước cái đẹp ai cũng có
    Và em cũng vậy
    Là girl thik cầm máy hơn... vài điều sơ lược trước khi hỏi
    Câu hỏi nhỏ đó là :
    Không biết chút gì vè nghệ thuật nhiếp ảnh, cả máy cũng chưa có ; thì nên bắt đầu như thế nào và nên trang bị máy ra sao ?
    sinh viên nghèo thoai nha các bác
    Xin vote tạ ơn ạ !
  10. dreamxxx

dreamxxx Thành viên mới

X-file: G9 rất tốt, nếu có đk thì mua chụp rất hay, gọn nhẹ, chất ảnh tươi sáng, có nhiều chức năng nâng cáo, nhược điểm thì có 1 điểm duy nhất là nó không phải DSLR
    Bạn gì mèo XXX: trước tiên là kiếm tài liệu giới thiệu về máy ảnh, đọc thật nhiều, kết hợp với xem ảnh thật nhiều, thấy thích chụp và hợp thể loại gì thì mua máy đó, mới bắt đầu thì mua máy nhỏ gọn đa năng là được, có máy rồi thì chịu khó chụp nhiều, ôn bài cẩn thận là được thôi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa