1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bo_ngang

bo_ngang Thành viên mới

Cám ơn bác nhé, em load được file .pdf về rồi.Tặng bác nhé
  2. quangart111

quangart111 Thành viên mới

Dân amatơ xin được thỉnh giáo các cao thủ: Mình muốn mua 1 máy ảnh,chọn canon rồi,cũng muốn 350D lắm nhưng không đủ xiền,các pro thấy sao về Power shot s5í,liệu có phải là sự khởi đầu tốt không?khi mua có ống kính kèm không hay fải mua thêm?có thể nâng cấp không?.......cảm ơn nhiều!
  3. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

S5IS không thể lắp thêm ống kính loại khác bạn ạ! Nâng cấp thêm thì có thể có thêm 1 số adapter để gắn thêm vào thôi bạn ạ.. S5IS cũng là 1 máy ảnh khá tốt trong khoảng tiền 350-400$ đấy bạn ạ!
  4. quangart111

quangart111 Thành viên mới

[S5IS không thể lắp thêm ống kính loại khác bạn ạ! Nâng cấp thêm thì có thể có thêm 1 số adapter để gắn thêm vào thôi bạn ạ.. S5IS cũng là 1 máy ảnh khá tốt trong khoảng tiền 350-400$ đấy bạn ạ!
    [/quote]
    Cảm ơn bạn cayeuvit nhé, hôm nào khai trương máy,rùi lại nhờ các cao thủ góp ý cho....hehe,mới bập vào mà.....
  5. mike79

mike79 Thành viên mới

Chào các bác, chúc các bác một buuỏi tối tốt lành!
    Em có con kĩ thuật số Nikon Coolpix S2 đang dùng ngon thì tự nhiên mà hình đen xì ko thể chụp nổi, thử chụp thì ảnh cũng đen, khi vào các option để cài đặt thì ko sao, view các ảnh đã chụp truớc đó vẫn tốt.
    Các bác bắt bệnh hộ em nhá và ở Hà nội có thể sửa ở đâu là tốt nhất? khoảng bao nhiêu tiền?
    Nếu sửa nhiều tiền thì mua con mới tốt hơn các bác nhở!
    Cảm ơn các bác nhiều!
    Đây là ảnh con Nikon của em
  6. cayeuvit

Chả bị làm sao đâu bạn ạ! Chắc là ấn phải cái nút display nên nó tắt cái màn hình đi thôi! Thử các nút đi xem, không thì xem cái hướng dẫn sử dụng!
  7. sadriverhn

sadriverhn Thành viên mới

Em được cho 1 chiếc máy ảnh canon AL1 + 1 ống kính FL 50 f/1.8
    Bác nào chỉ giúp em cách sử dụng ống kính FL với ạ.
    Cảm ơn các bác.
  8. buonbanCP

buonbanCP Thành viên mới

Em đang dùng canon D400, bác nào giúp em cách chỉnh cân bằng trắng với ạ. Em chỉnh ko được?
  9. cayeuvit

Canon 400D bạn ạ! hì hì hì! Để cân bằng trắng tốt nhất bạn nên sử dụng chức năng Custom WB của máy! Cách thực hiện như sau:
    1- dùng 1 tờ giấy TRẮNG (trắng nhất có thể) hướng về phía ánh sáng chiếu trực tiếp lên tờ giấy đó. Dùng máy ảnh chụp 1 bức ảnh tờ giấy đó (nếu khó lấy nét thì nên để sang MF để chụp)
    2- Vào menu, tìm chức năng Custom WB! tìm đến ảnh chụp tờ giấy đó rồi SET!
    3- Chọn WB là custom WB (khi xong bước 2 thì máy sẽ có hướng dẫn bước này!
    Cách thứ 2 là sử dụng nhiệt độ màu (k) dưng mình không hiểu 400D có chức năng này không nữa nên không bít để tư vấn cho bạn! Cách làm như sau:
    Tuỳ điều kiện ánh sáng mà bạn set nhiệt độ màu là bao nhiêu: ở thời tiết BÌNH THƯỜNG thì nhiệt độ khoảng 5000-5200! Ở điều kiện ánh sáng đèn sợi đốt thì bạn giảm nhiệt độ màu xuống tầm 3000-3500! Ngược lại với bóng đèn tuýp với ánh sáng trắng xanh thì bạn lại phải tăng nhiệt độ màu lên khoảng 7500-8000 hoặc hơn nữa!
    Chúc bạn thành công!!!
  10. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Em vừa mua con canon G9 về tập tành chụp chơi.Mọi người cho em biết nhận xét về con này nhé, để em biết em có chọn đúng không ?
    Cũng giúp em luôn em thấy nó có nhiều phím chức năng chụp quá mà em chỉ biết 1 vài cái, có những cái em chẳng biết là chế độ chụp gì nữa (Av, Tv, P, ................),nhà mình có ai biết chỉ bảo giúp em với.
    Em xin cảm ơn trước
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa