1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhkhoai_hn

anhkhoai_hn Thành viên mới

Quay tốt bạn ah! Chuyển mode về chế độ video (có hình camera) và bấm nút chụp để quay. Tham khảo thêm sách hướng dẫn, có thể tìm tại www.canon.com.vn
    Được anhkhoai_hn sửa chữa / chuyển vào 22:05 ngày 25/04/2006
  2. 8310

8310 Thành viên mới

Nào thì vào đây:
    Bác nào biết về cái máy Canon EOS 1000 QD ( ở hà nội) thì hô lên cho em biết em còn mang máy đến. Chi tiết bệnh tật thì ở trong topic Canon EOS 1000 QD đã bị bác Mod lock rồi ấy ạh.
    Đại khái là em không biết về máy nên cũng chẳng biết gọi chỗ hỏng là gì. Trên cái máy có 2 cái nút đen cạnh nhau bấm vào thì không thấy có tác dụng, các bộ phận khác theo em là ổn như ống kính auto ...
    Cảm ơn các bác trước
  3. 8310

8310 Thành viên mới

Đây trong nó như thế này các bác
    Hai cái nút màu đen
    Cái bánh răng cũng không có tác dung
    Cái máy này em được cho, mà em thì chưa dùng kiểu máy ấy bao giờ. Ngày xưa có mỗi cái Minota tự động chỉ bấm một cái rồi mang phim đi rửa. Chán lắm. Nhờ các bác nhé. Thanks nhiều
    Được 8310 sửa chữa / chuyển vào 12:00 ngày 28/04/2006
  4. emdauroi

emdauroi Thành viên mới

Đây là câu trả lời heocoidangthuong về câu hỏi đăng ở đây: http://www.ttvnol.com/nhiepanh/731954.ttvn
    Chụp vào lúc tối là lúc khó nhất. heocoidangthuong muốn chụp tối đẹp phải biết lựa chọn đối tượng hoặc vật cần chụp. Tốt hơn hết là heocoidangthuong không nên chụp vào buổi tối mà nên chụp vào lúc 6 đến 8 giờ sáng hoặc 5 cho tới 7 giờ chiều. Còn việc chụp đèn điện hoặc ánh lửa rất kinh thì cũng giống như chụp vào ban đêm vậy. Đèn điện hoặc ánh lửa không cho đủ độ sáng nên ảnh sẽ không lên đẹp. Bạn cũng cần phải biết chỉnh cái white balance của máy khi chụp với đèn điện hoặc ánh lửa thì mới cho ảnh đẹp được. Máy canon ixusi hình như không cho người dùng chỉnh cái white balance thì phải cho nên muốn chụp hình đẹp với đèn điện hoặc ánh lửa cũng giống như việc trời mưa nắng. Máy nó sướng lên thì nó cho ảnh đẹp, còn không mời bạn lên đây ca cẩm tiếp .
  5. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời mình. Mình cũng nghĩ máy mình ko đủ pro để chụp đêm đẹp, mình định mua một chiếc mới có thể chụp đêm tốt, có thể chụp được những ánh đèn mà ko bị nhoè chẳng hạn ( điều này máy ảnh thường làm tốt hơn máy ảnh số, hic) Bạn có thể tư vấn cho mình một số kiểu máy được ko? Và càng dễ sử dụng càng tốt, mình khá là dốt nát về lĩnh vực này.
    Cám ơn bạn rất nhìu.
  6. giangbe

giangbe Thành viên quen thuộc

Em có cai thẻ CF LEXAR Professionnal 1G hôm nay đẹp trời lắp vào máy thấy báo "err 02" sau đó em lắp thử vào đầu đọc thẻ thì máy tính không nhận . Các cao thủ cho em hỏi như vậy thì có phải thẻ bị hỏng không và có địa chỉ nào cứu được không? Em dùng Canon 10D . Mới tập toẹ nên em không biết nhiều mong được các bác chỉ bảo . Cảm ơn các bác nhiều. Em ở HN
  7. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Em muốn lấy cái máy ảnh trong tuần này nhưng vẫn băn khoăn giữa FZ30 và Fuji9000, bác nào có kinh nghiệm giữa hai dòng này xin chỉ giáo xem cái tác dạng của 2 con này. Mục đích chụp của em là chụp phong cảnh, du lịch, chớp nhanh các tình huống xảy ra trên đường.
    Em xem review mãi rồi mà vẫn chưa quyết đc
    Cái này có đồng chí hỏi rồi cơ mà không ai trả lời. Các bác giúp tí đê...
    Cám ơn các bác
    Được LinhEvil sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 16/05/2006
  8. doduonghien1980

doduonghien1980 Thành viên mới

CỨU EM VỚI CÁC BÁC ƠI
    Hôm vừa rồi em mượn con máy Nikon coolpix 5700 của cơ quan về, tinh vi.
    Chẳng biết bọn trẻ con nghịch thế nào mà tịt ngóm.
    Đem hỏi ông anh thì ông í bảo là chỉ cần mở máy ra kiểm tra thôi là đã phải trả 100$ rồi. Thế thì chiết em rồi . CÁC BÁC XEM CHỖ NÀO Ở HÀ NỘI LÀM ĂN ĐƯỌC ĐỂ EM CÒN Mang nó ra cấp cứu. Cơ quan em sắp dùng đến nó rồi.
    Triệu chứng:
    TRƯÓC ĐÂY: khi nhét pin vào thì nó có dấu hiệu nhận pin.
    BÂY GIỜ: Làm gì thì làm nó vẫn cứ tịt
    Ah! Các bác cho em hỏi. trước đây em dùng máy tự động, nếu không có phim thì máy không bật lên được. Bây giờ bọn DC này dùng thẻ nhớ có thế không. Em kiểm tra bên ngoài thì nó bị cong mất một vài cái chân lắp thẻ.
    CÁC BÁC GIÚP EM MẤY!
    Tạ các bác trước
    Ơ! THẾ ĐÓNG DẤU CHỖ NÀO HỞ CÁC BÁC
  9. happy_rsun

happy_rsun Thành viên mới

Bác nào có kinh nghiệm về máy KTS của hãng fuji chỉ bảo cho em với, các bác có biết ưu nhược điểm của con FinePix 5600 và so sánh với máy của các hãng khác như thế nào không? liệu có nên mua con này không (giá khá là rẻ). Em thì kết canon nhất nhưng thấy rẻ quá nên lăn tăn, các bác giúp em voi nhé, vote* ngay
  10. Meo_U

Meo_U Thành viên mới

Hôm nay có việc vào nhờ các bác tư vấn giúp em về cái Camera yêu quý của em.
    Em có cái Sony Cybershot P10 chụp rất good, ngu dại thế nào đợt đi biển mới vừa rồi em bỏ nó vào túi quần, chơi bóng chuyền on beach làm sao đó mà bgiờ cái lens của nó ko tự open được dù em chả làm gì nó cả. Thế là bgiờ mỗi lần muốn chụp ảnh là em phải dùng nail khều nhẹ hai cánh cửa của lens thì nó mới open được... Em đóan là có lẽ do sơ ý nên có vài hạt cát nhỏ kẹt vào cánh cửa của lens chăng ? Đây là em đóan thôi, vì em cũng chưa rảnh mang nó đi sửa nữa... Chán quá.
    Anh chị nào am hiểu kỹ thuật thì nói cho em biết nó bị gì với.
    Máy này em được tặng cách đây cũng khỏang 3 năm rồi... bgiờ chắc hết bảo hành rồi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa