1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ovuong

ovuong Thành viên mới

Thế là 400D vẫn hơn 20D hả các bác???
    Hai con đó thì nên lấy con nào. Đừng so sánh lens nhé. Chỉ so sánh Body thôi ạ. Con nào hơn các bác??? Ưu nhược điểm ra sao???
    Các bác tư vấn cho bọn em cái....
    Cảm ơn các bác nhiều...
  2. BacNamvn

BacNamvn Thành viên quen thuộc

Cám ơn bạn Cayeuvit.
  3. haintvinataba

haintvinataba Thành viên quen thuộc

400D là dòng máy giá rẻ, khởi đầu cho người mới vào DSRL, 20D là dòng bán chuyên nghiệp, thiết kế kỹ thuật khác hẳn nhau. Chất lượng ảnh cũng khác hẳn nhau.
    - 20D sensor to hơn 400D 1 chút
    - 20D có ISO tối đa 3200/400D chỉ 1600
    - 400D thời gian khởi động, thời gian ghi dữ liệu chậm hơn cả 350D chứ chưa so được với 20D.
    KL: 20D vẫn hơn 400D.
  4. ovuong

ovuong Thành viên mới

Nhưng đọc bài của bác viết về 20D toàn thấy lỗi chế tạo và rất kém gì gì đấy...Thấy thế sợ quá, hay là lấy 400D cho lành hở các bác. Có bác còn nói là 20D là hàng đời lâu lâu rồi nên sau này khó đẩy và nát quá rồi, qua tay nhiều rồi nên giờ không nên lấy. Em vẫn băn khoăn quá, giữa 2 con này...Chất lượng ảnh 20D nó hơn hẳn 400D hở các bác???
    Và xét một cách khách quan thì nên dùng con nào hơn ạ???
    Liệu những cái lỗi mà bác Hải nói đó có thể bỏ qua đựoc không hả các bác??? Để lấy 20D ấy mà.
    Và em hỏi luôn là giá cả hai cái này hàng 2nd là bao nhiêu luôn ạ( Body thôi ạ)???
    Băn khoăn ghê gớm...
  5. vietn3u

vietn3u Thành viên mới

Em có cái máy ảnh canon IXY digital10 (hay IXUS 70). Khi tăng tgian mở cửa chập thì ảnh bị sáng quá. Làm thế nào để giảm độ sáng ah. Em noob mong các đại ka chỉ giúp.
    Được vietn3u sửa chữa / chuyển vào 18:07 ngày 27/08/2008
  6. haintvinataba

400D là dòng máy cho người mới bắt đầu, tính năng, chất lượng ảnh không chuyên nghiệp bằng 20D mặc dù ra sau rất nhiều. Mặc dù 400D ít lỗi hơn, nhưng nếu so sánh thì vẫn không nên đầu tư vì chỉ sau 1 thời gian ngắn người dùng đều muốn đổi lên dòng 2 số.
    Ra đời tháng 8/2004, đại đa số 20D máy đều cu nát, tại 1 số cửa hàng vẫn còn nhiều con 20D gần như mới, nhưng không hẳn là hàng còn mới thực sự đâu.
    Nếu cóđiều kiện, vẫn khuyên bác nên bỏ ý nghgĩ dùng tạm 400D hay 20D, mà cô gắng đầu tư tối thiểu em 30D.
  7. ovuong

ovuong Thành viên mới

Cố được 20D hay 400D là em cố lắm rồi bác ạ, em cũng biết là lên được 30D thì yên tâm hẳn luôn nhưng mà chắc là khó lắm.
    Như vậy là theo bác thì em nên lấy con 20D đúng không ạ???
    Giá của nó hàng 2nd còn ổn ổn bây giờ khoảng bao nhiêu bác nhỉ???
    Nó hay bị lỗi gì không ạ, ý em hỏi là những lỗi thường hặp của nó ấy ạ, cái lỗi chế tạo mà bác nói ấy, em chưa hiểu lắm.
    Mong bác Bải giải thích lại lần nữa, và khuyên cụ thể luôn cái bác nha. Em nên lấy con nào, giá cả ra sao, có thể lấy ở đâu luôn...
    E cảm ơn bác nhiều lắm... [/size=3]
  8. haintvinataba

Nếu chỉ có lựa chọn 1 trong 2 con 400D và 20D thì nên mua 20D. Nhưng phải mua con còn ngon, chưa mở. Và nên chọn con có seri cao (SX cuối 2005) vì đã được khắc phục 1 số lỗi.Giá hàng 2nd tầm 520-550$ là tuyệt đẹp rồi.
    Còn về bệnh của 20D khá nhiều đấy, có những bệnh rất vớ vẩn mà vẫn phải mở máy, có những bệnh phải thay linh kiện khá đắt, hàng trăm $. Còn cụ thể bệnh gì không tiện nói ở đây, nếu bác rỗi ra cafe 17 Triệu Việt Vương chiều T7 hàng tuần thì có thể trao đổi với bác được.
  9. girlforeye

girlforeye Thành viên mới

Cho em hỏi mày của em là NikonD70 đã đc nâng cấp lên D70s rùi. Em muốn hỏi nếu em chụp ảnh trong nhà thì nên để ISO là bao nhiêu thì hợp lý ạ. Hiện giờ em chụp M để ISO là 200. nhưng thấy tối quá. Các bác giúp em với. em cảm ơn ạ
  10. BlackHeim

BlackHeim Thành viên mới

Chào mọi người cho em hỏi 1 chút . Em có cái Nikon e8700 cũng từ lâu đời rồi ko biết máy đấy đã là máy bán chuyên chưa ? Và máy này có thay được ống kính ko ạ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa