1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh - Phần 2

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi analyst, 03/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miaki

miaki Thành viên mới

Giúp tớ với!!!!!!!!
    tớ đang tìm mua máy, đang fân vẫn giữa 3 con máy : Canon 400D kit, Nikon D40x kit va Nikon 60D. Mọi người chỉ giáo giùm với hí
    Thanks nhiu nhiu
  2. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

D80 hợp lý hơn bạn ạ !
  3. hanamibuu

hanamibuu Thành viên mới

em không biết nhiều nhưng yêu thik chụp ảnh lắm !
  4. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Nick na?y tớ dùng lâu rô?i, co?n cái tên phân tích ra như bạn kia thi? giơ? không có ý nghifa gi? nưfa nên tớ chă?ng biết show với bạn thía na?o ca?... hi? hi? hi?. Bạn gi? ơ? dưới thắc mắc vê? 3 loại máy đó thi? tớ cufng đô?ng ý la? nên cố lên D80 sef tốt hơn hă?n 3 loại máy đó đấy!
  5. smilingmen

smilingmen Thành viên mới

Các bác ơi cứu em
    Em có 2 con máy ảnh, và hiên thời đều hỏng.
    - 1 em Canon PowerShot A80, cứ lắp pin vào là báo thay, dù trước đó pin đã bị nạp đầy.
    - 1 em nữa Canon IXY Digital 80, đang giương lên ngắm thì... làm rơi, kết quả là lens bị lệch không đóng vào được nữa.
    Các bác có biết chỗ nào sửa tốt, uy tín, hợp lý, giá cả fải chăng, nhất là k chặt chém "gà" hay đổi đồ thì chỉ em với ạ (tại em gà về thiết bị ảnh lắm) Bên trên bác cayeuvit có quote 2 địa chỉ, em có thể qua đấy được k ạ? Theo "tiên lượng" của các bác thì 2 con máy của em sẽ có kết quả thế nào ạ?
    Em cám ơn các bác nhiều!
  6. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Tiên lượng Cứ như là đồng chí làm công trình ấy :))
    A80 - Anh này lỗi nguồn , bệnh chung dòng A, tớ cũng có con A540 đang vứt xó, pin xạc cả ngày vẫn báo ko có pin. Đem ra thợ sửa đc thì max là 250-300k
    Ixy 80, hỏng zoom thì thường 300k hoặc rẻ hơn hoặc cùng lắm là 4-500k
    Lên Trường Giang - Vọng Đức ngay sát phố Huế đấy. Nhưng thật ra thì gà lên dễ bị chăn.
    Để an toàn tớ khuyên chân thành bạn đem ra Giang Duy Đạt 463 Giải Phóng, bảo đảm là dù ko sửa đc máy vẫn ko bị ăn đồ.
    Chúc may mắn - A80 chụp rất đẹp :P
  7. smilingmen

smilingmen Thành viên mới

Dạ, em k làm công trình nhưng có người quen làm... bác sĩ ạ. Cám ơn bác đã chỉ giáo, hy vọng 2 cái máy ảnh của em sống sót. Đang định nâng cấp lên DSLR mà daoj này hẻo tiền quá :(
  8. girl_8337

girl_8337 Thành viên mới

Mọi người giúp em với.
    Máy e bị làm sao ấy. Em quay thì nó cứ báo là thẻ nhớ đầy trong khi đó em đã xoa hết ảnh rồi. Còn lúc trước thì đem vào máy tính lại không xóa được. Bạn e bảo thẻ nhớ bị virut, em phải làm gì đây?Đưa thẻ nhớ vào máy nhưng không quét được Máy e mượn của bạn.Hic
  9. Washa

Washa Thành viên mới

Bác thử format ngay trên máy ảnh xem. Nhiều khi format bằng máy tính xong đút vào nó không nhận định dạng thẻ được
  10. Leon08

Leon08 Thành viên mới

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi câu này hơi ngu , có gì các bác thông cảm em nhé : chả là thế này, em nghe có người bảo là khi dùng len kit cụ thể ở đây là len của chiếc Sony alpha đời bao nhiu thì e ko bít nữa , nếu khi để ở AF mà sập nắp ống kính mạnh thì dễ hỏng máy hơn là khi để MF là như thế nào ạ ???
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa