1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh....

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi nightshade, 15/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nightshade

nightshade Thành viên mới

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh....

Mời các bạn post các câu hỏi về cách sử dụng, cách khắc phục sự cố, các kỹ thuật chụp ảnh vào topic này.

Các câu hỏi được post riêng thành một chủ đề mới sẽ bị xoá mà không cần báo trước.

Cảm ơn các bạn.
  2. rockvn

rockvn Thành viên rất tích cực

http://www10.ttvnol.com/forum/nhiepanh/997098.ttvn
    Sao ko dính cái này lên mà phải lập 1 topic mới hả Mod
  3. aikolai

aikolai Thành viên mới

2 cái khác nhau mà Rock ơi, cái kia là topic kinh doanh, còn cái này là tư vấn ... bán hàng
  4. ovuong

ovuong Thành viên mới

Bác nào có cái Number pass của cái Plug in của xử lý ảnh Chân dung (portrai...) của CS3 không, cho em xin cái. Mấy hôm nay cài lên rồi, dùng và khi Save thì nó đòi cái đó nếu không là ảnh sẽ có các đường ngang và dọc khắp ảnh ạ. Bác nào có mà không tiện post lên thì Pm riêng cho em cái nhá. Em đang rất cần ạ.
  5. tuan13a1

tuan13a1 Thành viên mới

Em có cái máy DSC Sony F707 dạo này nó hay bị lỗi như thế này:
    - Gắn Memory stick vào thỉnh thoảng nó báo format error thế là dữ liệu trên thẻ nhớ mất sạch. Nhiều khi chụp được rất nhiều hình rồi coi lại thấy ok, Nhưng sau khi bị hiện tượng đó thì chẳng còn tấm nào.
    - gần đây có vài tấm hình nó còn bị hiện tượng gãy hình nữa ( cái này thì không biết do máy hay do thẻ nhớ. Em đang dùng thẻ Memory stick Duo 1Gb + adaptor)
    Không biết tình trạng thế là bị sao? anh chị có thể chỉ cho em cách xử lý không ạ?
    - máy em nó bị gãy công tắc ON/OFF cái đó em có thể thay ở đâu ạ? chi phí khoảng bao nhiêu?
  6. haintvinataba

haintvinataba Thành viên quen thuộc

1/ Thẻ nhớ của bạn đã bị lỗi, thay đi.
    2/. Bệnh sẽ hết khi làm xong điều 1.
    3/. Không ai bán công tắc riêng. 1 là chế, 2 là tìm công tắc tháo từ xác máy. Những cái này tìm ở các cửa hàng sửa chữa máy ảnh.
    Không thể nói rõ cho bạn là ở đâu vì chính bạn cũng không cho ai biết bạn ở địa phương nào? VN hay nước ngoài?
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Thẻ dung lượng bao nhiêu ?
    F717 chỉ nhận 128 MS thôi .
  8. iluvhn

iluvhn Thành viên mới

Mình có ống SIGMA 70-300 f/4-5,6 APO Canon EF. Khi trước dùng cho body EOS chụp phim thì okie lắm. Vậy mà bây giờ lắp vào body dSLR Canon thì đều bị báo lỗi (đã thử với D300, D20, D30). Vậy là sao nhỉ? Các bác có biết cách nào xử lý được xin chỉ giúp?
    Cám ơn nhé.
  9. nightshade

nightshade Thành viên mới

10. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Chắc bác định nói là 300D, 20D, 30D. Chứ cái D30 đời nó cổ lỗ sĩ lắm rồi, bác mò được ra để cắm thử ống thì E cũng phục bác. Có thể ống của bác từ lâu rồi nên bị lỗi cái tiếp điểm (Mà bác chả cung cấp cái "lỗi" nó thế nào, báo chữ gì trên body khi bác cắm ống vào, nói lỗi chung chung thế thì ông Tây nào biết được là lỗi gì), bác đem ra thợ, người ta lau lại cái tiếp điểm xem có phải do cái tiếp điểm bị bẩn hoặc lỗi hay không?!? hi vọng khắc phục được!