1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp, Tư vấn Kỹ thuật về Máy Ảnh....

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi nightshade, 15/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GoldenGun

GoldenGun Thành viên quen thuộc

Con của bác còn mới, giờ đô đang cao bán đi chắc không mất giá lắm đâu.
    Phương án 1: Giữ Body + làm con AF-s 50 1.4 vừa chụp chân dung vừa chụp thiếu sáng cũng ổn ( ~ 500 USD).
    Phương án 2: Nâng cấp lên D90, con này cũng gọn nhẹ, tính năng thì được anh em đánh giá rất cao, cùng sensor với D300. ISO khử nhiễu rất tốt. sử dụng các lens AF.
    Phương án 3: Lên hẳn D300, kiểu dáng Pro hơn hẳn, Body kim loại, chắc chắn, 51 điểm lấy nét, đo sáng với lens MF tất nhiên tiền cũng cao hơn, hết tiền mua lens.
    Cái này bác phải tự quyết thôi. Nhưng nhu cầu của bác thì chỉ nên chọn phương án 1 hoặc 2. em thì thích phương án 2 hơn, dù sao ống AF cũng nhiều sự lựa chọn hơn.
  2. nguyetns2000

nguyetns2000 Thành viên mới

Thanks bác đã góp ý. E dang ở nươc ngoài thì chẳng biết bán máy ở đâu, mà tự nhiên vác về thêm em D300 nữa thì hơi phí. Chác xem ai về vn nhờ mang về bán dùm rồi mới đổi máy. E doi la doi han con D300, ko phai lang nhang de lai lam vao tinh canh the nay, hic...
    Đúng là 1 phút nông noi giờ hối hận quá.
  3. vungocanh0902

vungocanh0902 Thành viên quen thuộc

Kính thưa các bác, em xin các bác chỉ giáo. Trước đây em dùng máy PS (canon S5 IS) bây giờ muốn lên đời D-SRL, nhưng khả năng kinh tế eo hẹp, em đang phân vấn muốn lựa chọn mấy con máy này, mong các bác chỉ dùm em nên chọn con nào trong số đó với ạ: Canon Eos 1000D, canon EOS 60D, Canon EOS 350 D. Cảm ơn các bác thật nhiều ạ !!!
  4. ovuong

ovuong Thành viên mới

Khả năng tối đa bác đầu tư cho vụ này là bao nhiêu ???
    Bác cứ nói đi rồi mọi người góp ý cho bác. Em thấy 3 con bác đưa ra đó đều không ổn lắm, ổn nhất có lẽ là 1000D.
  5. vungocanh0902

vungocanh0902 Thành viên quen thuộc

@ovuong: cảm ơn bác rất nhiều, Vì có người gạ bán cho em con canon 60d + Fix ống hoa vàng, nên em cũng phân vân, với lại chưa dùng D-SRL nhiều nên chưa biết về máy móc thế nào, theo bác em nên chọn máy nào, cả canon 20D +kit, Canon 1000d kit hay là Canon 60D + Fix, em chỉ có khoảng 7,5 tr - 8tr thôi ạ.
  6. GoldenGun

GoldenGun Thành viên quen thuộc

Canon D60 chứ bác. 60D còn chưa ra lò mà.
    Con này từ 2002 này cũ quá rồi. theo em tầm tiền thì kiếm 20D hoặc 400D, 450D secondhand cũng được
  7. 09049922kc

09049922kc Thành viên tích cực

Có bác nào có pana fz28 cần cho đi ko ạ? Em đang cần 1 em chụp tết. Sắn tiện hỏi các bác luôn là em có thằng bạn nhận mua hộ cái máy ở Thái nhưng ko biết về VN thế nào nhỉ? Em ở HN, thấy mấy bác trong TP rao nhiều quá mà ko mua đc, đến là thèm.
  8. dinhkorea

dinhkorea Thành viên mới

em đang tìm mua 1 cai may ảnh bán chuyên,vi $ ít lên lên không biết tìm ở đâu cả.bác nào biết chỉ dùm em với.tên website và địa chỉ mua ở hanoi.
  9. anima912

anima912 Thành viên mới

các bác ơi em hỏi một chút. trời lạnh đến -13° mà mang máy ảnh ra chụp thì có vấn đề gì ko nhỉ? em sợ trời lạnh quá máy nó đóng băng thì chít ^^ cảm ơn các bác trước ^^
  10. haintvinataba

haintvinataba Thành viên quen thuộc

Nói chung dưới +4 độ C (dương 4) là đã không nên mang máy ra ngoài rồi. Lý do khi máy để trong nhà, trong xe hơi ấm, không khí mang hơi ẩm (kể cả châu âu khô nhưng độ ẩm vẫn có) ở trong máy sẽ nhưng tụ và chuyển trạng thái từ khí sang lỏng rồi sang rắn. Khi đó nguy hiểm cho máy của bạn.
    Đó là chư tính đến pni của bạn, ở nhiệt độ -13 độ C chưa chắc nó đã hoạt động được hoặc luôn báo hết pin.
    Trong truờng hợp nhiệt độ thấp như vậy mà không thể đi không có máy thì bạn nên dùng máy phim cơ hoàn toàn (không có chỗ nào lắp pin).