1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Iam0n9

Iam0n9 Thành viên mới

Giá cả nhà nghỉ ở Sầm SƠn vào dịp cuối tuần khoảng bao nhiêu vây, các bác
    Tầm 300k có thuê được cái nào ngon ngon cho 2 người không ạ
  2. 3776met

3776met Thành viên mới

Chắc bạn muốn hỏi về các chuyến tàu thuỷ từ BB đi CB. Có nhiều loại tàu xuất phát từ BB đi CB, nhưng khách du lịch thường hay đi tàu cao tốc, xuất phát lúc 8h45 hàng ngày (tôi thường đi chuyến này, chắc còn có nhiều chuyến khác). Bạn có thể xem thông tin ở đây: http://edu.net.vn/forums/t/60908.aspx
  3. GL1600

GL1600 Thành viên tích cực

Em cũng đang có nhu cầu đi Đà Lạt nhưng em cũng thuộc dạng trèo lên ô tô là "say sưa" nên chắc ko đi ô tô lâu thế kia đc. Em định đi jetstar từ Hà Nội vào Nha Trang nhưng ko biết giá vé trên mạng của jetstar là khứ hồi hay 1 chiều? Và có ai từng có kinh nghiệm đi ôtô từ Nha Trang vào ĐL chưa? Em nên đi xe của ai và mất bao nhiêu thời giờ?
    Đến Nha Trang, ko biết ai từng đi rồi thì cho em 1 số địa chỉ chỗ nghỉ và chỗ ăn để tới đó còn dùng? Hy vọng là mọi người còn nhớ đc cả giá cả vì em là sv nên cũng ko xông xênh lắm
    Ngòai ra ko biết bác GL1600 còn giữ địa chỉ mấy cái khách sạn Phương Trang giới thiệu ko? Em cần có thêm vài cái sơ cua, phòng khi chỗ KS Dạ Lan hết chỗ
    [/quote]
    Ô tô NT lên ĐL thường vẫn chạy đường đi Tháp chàm rồi lên Đà lạt. Hành trình mất khoảng 6-7 tiếng. 8h sáng đến khoảng 2-3h chiều tới ĐL. Đi theo xe của các hãng Open TOur thì lâu hơn một chút vì họ còn ghé tham quan Tháp Chàm
    Đến NT bạn có thể đi dọc con đường Trần Phú, đường ven biển nên giá khách sạn ở đây thường đắt hơn so với khách sạn ở trong phố. Bạn cứ chịu khó đi hỏi hoặc nhờ taxi Mai Linh giới thiệu. Mình đi công tác ko cần phòng đẹp thì ở khách sạn Công Đoàn, giá năm ngoái là 130k
    Bạn có thể ra chỗ phố Biệt Thự, kiểu như phố Tây ở NT, cũng có nhiều phòng giá hợp lý
    Nếu đi xe PT khi xuống xe là họ đưa bạn về tận nơi, bạn cứ yêu cầu họ dẫn tới chỗ KS nào rẻ rẻ là họ dẫn đi, bạn không phải trả tiền gì đâu. mà yên tâm mùa này ĐL không hết phòng được đâu
  4. manowara

manowara Thành viên mới

các bác ơi làm ơn cho em hỏi ở HN chỗ nào cho thuê lều du lịch ạ . Thanks các bác trước
  5. tweebie

tweebie Thành viên mới

đầu tháng 8 em với 2 đứa bạn định đi 1 chuyến HN-Huế-Đà Nẵng-Hội An-Nha Trang-Miền Tây-HN
    nếu mà không đủ thời gian thì chắc là đi đến Nha Trang rồi về thôi, nhưng xin mọi người góp ý cho là đi bao lâu thì đủ? vì em định đi tàu từ HN đến Huế, rồi sau đó đi buýt.... sau đó nữa thì chưa biết vì không biết ngoài bay ra thì phương tiện nào tốt nhất ạ?
    Mọi người cố giúp nhá! Em cảm ơn lắm lắm
  6. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Cái này hơi khó nói, vì SS phức tạp lắm. Giá thuê có thể tìm đc tốt với 300k, nhưng có khi bạn phải ăn uống tại đó, sử dụng dịch vụ tại đó... Nói chung ở SS mỗi khi cất chân động tay nên hỏi và thỏa thuận KỸ từ đầu.
  7. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Bạn có thể đi Bắc Hà, Mường Khương. Bắc Hà là địa danh du lịch giống Sa pa, đến và về rất dễ vì xe du lịch chạy liên tục. Muờng Khương chỉ có xe tuyến chạy, từ LC hay MK mỗi giờ một xe, từ 8h sáng đến 5h chiều.
  8. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Mọi người làm ơn cho em hỏi: Em định tuần sau tổ chức 1 chuyến đi chơi xa cho khoảng 10 người vào thứ 7 + Chủ nhật. Địa điểm thì đang phân vân giữa Tam Đảo và Thiên Sơn - Suối Ngà. Vậy mọi người phân tích giúp em những cái hay, cái dở của 2 nơi này với ạ, và nên đi nơi nào? Đi như thế nào? Xe máy, bắt xe hay thuê xe. Em nghiêng về 2 phương án đầu cho tiết kiệm ạ. Nếu đi thì phải chuẩn bị những gì, tới đó chỗ ăn ngủ, thăm thú, chơi bời ra sao ... Chi phí thế nào (để tiết kiệm ...) ... Nói chung là tất tần tật ạ!
    Em cảm ơn nhiều.
  9. januarygirl

januarygirl Thành viên mới

Giữa tháng này e với 1 đứa bạn nữa vào Sài Gòn chơi. Du lịch kiểu Ta ba lô thôi ạ. Đây là lần đầu tiên e và nó vào ấy, mà lại lạ nước lạ cái, chả có người quen biết trong ấy...Em muốn nhờ các bác trong ấy tư vấn giúp e nên ở quận nào để tiện đi lại, với cả ở nhà nghỉ, khách sạn nào đảm bảo an ninh, lịch sự mà rẻ rẻ một chút ấy ah ( cho e cái giá luôn thì càng tốt). Em ở khoảng 6 ngày.Em xin vote * cho các bác nhiệt tình .
  10. mai1

mai1 Thành viên mới

Mọi nguời ơi, mình định trong vòng thang 9 tới sẽ làm 1 tour xuyên Việt, tối đa trong 12 ngày, phương tiện chủ yếu là tau hoả(vi minh bi say o to ), tinh hinh tai chinh: tinh than sinh vien - tiet kiem la quoc sach.
    Lich trinh du dinh:
    Từ HN: Ninh Bình(1ngay tham quan) - Quảng Trị+Huế(2 ngay) - Pleiku(hoac Daklak-1ng) - Dalat(1) - HCM(1) - Nam Bộ (2ng) - Côn Đảo(1ng).
    Lý do chọn 1 số địa điểm trên:
    - các vùng miền có danh lam thắng cảnh đặc trưng của từng miền.
    - thăm 1 số địa điểm lịch sử
    - ko chọn các nơi có cùng loại thắng cảnh (VD: cung co bien...)
    Vấn đề của mình bây giờ la:
    - chưa có bàn đi cùng
    - chưa chăc chắn về địa điểm đi tại Tây Nguyên và Nam Bộ, vì cái này còn phụ thuộc vào phương tiên và đường đi.
    - chưa fix đc thời gian đi và thời gian tàu xe cho từng điểm đến.
    Vì hiện nay mình đang ko ở VN, mình sẽ vêf thăm nhà trong vòng tháng 9, vì vậy thời gian ơ VN cũng rất ngẩn, mong là sẽ có bạn có hứng đi cùng và giúp đỡ mình. Cám ơn các bạn nhiều.
    @min, mod: font chữ ở máy tớ bị lỗi, mong các bạn bỏ qua về lỗi chính tả.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa