1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mai1

mai1 Thành viên mới

"Kiếm 1 con uoát ấy: rẻ - và là xe mui trần"
    ----> kiếm luôn cả tài xế hả bạn?
  2. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Ừ....Cả tài. Chắc đi hết 1 tour như bạn nói cũng hết 4 - 5 triệu tiền xăng (12 lít xăng/100km nếu là xe đã thay chế ). Công lái xe Bắc nam 2 tuần cỡ 2 triệu, bao ăn ở cho tài. Thuê cái xe đó 2 tuần cỡ hơn 2 triệu. Cầu phà cỡ gần 200 ngàn. Thích đâu là dừng lại đó, la cà được, chứ không như mua tour hay đi xe đò. Cộng lại cỡ chục triệu. Nếu đi 3, 4 người share nhau là ổn.
    Vậy nếu cso 3,4 người cùng đi, với tầm 5 triệu/ người như bạn nói là hòm hòm.
    Chưa kể nếu đi bụi như bọn Tây ba lô: ngủ luôn trên ô tô, tắm suối, đỡ tiền thuê phòng khách sạn.
  3. bee56

bee56 Thành viên mới

các anh/chị ơi có thể cho e địa chỉ của 1 số quán ăn ngon-rẻ(tất nhiên vì bọn e SV mà) và ksạn ở Hội an ko ạ???e chưa đi bao h nên ko có kinh nghiệm!mà tham khảo mấy topic kia thì chỉ có ở Huế chứ HA thì ko có???như ăn cao lầu ở đâu ngon ạ??những đặc sản của Hội an???e cám ơn ạ
  4. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Mình đang định tổ chức cho Thanh niên ở CQ đi chơi - Thời gian 2 ngày - Mức kinh phí vừa phải (khoảng 45 người)
    Có người giới thiệu cho mình khu sinh thái NƯỚC SỐT - Hà Tĩnh (hình như qua Phố Châu) và rừng Pù Mát - Nghệ An.Bạn nào có thông tin về khu du lịch này cho mình xin thông tin nhé.
    Các bạn có điểm du lịch nào hay hay thì tư vấn giúp mình.
    CẢM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU!
    Được soldierTX sửa chữa / chuyển vào 01:58 ngày 23/07/2008
  5. windysmile

windysmile Thành viên mới

Nếu đông thì bác cho tới V resort ở Hoà Bình. Tại đó hình như là có nhà sàn cho đoàn đông, có bể bơi, chợ Mường bán vài thứ như mật ong, rau cỏ .... đốt lửa trại .... xông hơi, bia, bóng àn, tennis, sân bóng đá, cầu lông, phòng game, hoặc đạp xe lòng vòng. Bác thử tìm hiểu xem
  6. januarygirl

januarygirl Thành viên mới

các bác ơi, giá nhà nghỉ, khách sạn bình dân mà đảm bảo an ninh ở Sài Gòn bi h mức giá thấp nhất là bao nhiêu nhỉ? Ở gần Tân Sơn Nhất có cái nào ko ạ? Hoặc bác nào làm ơn chỉ dùm em địa chỉ nơi nào có nhiều khách sạn giá rẻ trong Sài Gòn ko nhé, ko cần ở gần trung tâm đâu ạ. Vote * cho bác nhiệt tình ạ
  7. Sobek_2011

Sobek_2011 Thành viên mới

.....tình hình là chả thấy bác nào giả nhời em cái này, may mà lúc em đi cũng ko quá khó khăn......
    .....đi về zồi có tí kinh nghiệm, nay trả lời cho bà con tham khảo.....xuống ga Đà Nẵng thì đi thẳng cái đường trước mặt ga, đến ngã 4 thì rẽ trái, nhìn sang phía bên kia đường thấy ngay cái chỗ chờ xe bus như ở ngoài Hà Nôi í......cứ 15-20'' có 1 chuyến bus đi Hội An, có 10k/vé ( em đi hôm 3/7/2008), đi không đến 1 tiếng, rất tiện lợi, rẻ nên đừng ai dại gì đi taxi hay xe ôm nhé.....
    ......à, bonus thêm tí : nếu ở Huế, các bác thuê phòng ở ngõ 66 Lê Lợi hoặc khu vực gần Trường Tiền hay Tràng tiền Plaza gì đó ( ngay chân cầu Trường Tiền thôi)......em được free tiền ở nên ko biết, nhưng bạn em đi cùng đợt đấy thuê có 150k phòng điều hòa, lại trung tâm nữa.....
    Chúc các bác đi vui vẻ!
  8. hoiinach

hoiinach Thành viên mới

Xin lỗi, mình định tối nay đi Cần Giờ. Không biết bác nào có thể cho mình thông tin về các khách sạn rẻ rẻ dưới đó, chuyến xe đi thế nào ạh?. Không biết dưới đấy có khách sạn Công Đoàn không?. Bác nào cho em địa chỉ số dt và giá phòng nữa càng tốt ạh.
    Cám ơn nhiều.
    Phone em là: 090 2004 326
    YM: hoanglinhwings@yahoo.com
  9. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Bạn thử kiểm tra cái này:
    KHÁCH SẠN CẦN GIỜ
    ĐỊA CHỈ
    Ấp Miễu Ba Phường Cần Thạnh Huyện Cần Giờ , TP.Hồ Chí Minh
    ĐIỆN THOẠI: 8740520
    Đừng quên cây lăn khử mùi :P
  10. VERA89

VERA89 Thành viên mới

Hiện nay mình đang định tổ chức đi du lịch Mai Châu(4 người ).
    Các bạn nào đã đi rồi có thể cho mình thông tin về các địa điểm nghỉ ngơi tại Mai Châu được không.Mình đã tìm các thông tin này trên mạng rồi nhưng chưa được.
    Cảm ơn các bạn^^.
    Số ĐT của mình:0974378882
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa