1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seatacguy

seatacguy Thành viên mới

hi de thuong
    o sai gon neu ban muon di TAY NINH thi co 2 cach ban chon
    1 - neu ban muon xe di rieng ,,,thi thue luon 1 chiec xe trong 1 ngay tai cac dich vu HOP TAC XA ,,,, rat de tim & nhieu ,,,gia tam khoang 600k / 1 ngay co the it nhieu hon 1 ti ,,, thi tai xe se dua ban di khap noi ban can ,,,,,
    2 - neu ban chon phuong tien re tien co the don xe bus ngay tai nga 4 AN SUONG ,,,, TU SAI GON ,,,BAN CO THE HOI THAM XE BUS DI NGA 4 AN SUONG ,,,RAT DE ,,,,, MOI NGUOI CO THE HUONG DAN CHO BAN
    3 - ban co the don xe oto nho ngay truoc cua CHO TAN BINH ,,,,gia ca cung re ma den ngay tay ninh
    DI TAY NINH CO NHUNG DIEM BAN NEN DI
    * TREN DUONG DI ,,,,NHO GHE AN TO BANH CANH TRANG BANG ,,,,BANH TRANG PHOI SUONG ,,,ngay trang bang [ ben phai duong ]
    * GHE THAM ,," NUI BA TAY NINH " DO LA DIA DANH KO THE THIEU TRONG CHUYEN DI CUA BAN
    * TOA THANH TAY NINH ,,,,
    * CUA KHAU MOC BAI
    * LONG HO ,,,,TAY NINH
    * CHO LONG HOA
    CHUC VUI VE
  2. HoneyCandy86

HoneyCandy86 Thành viên mới

Đang rảnh rỗi, em muốn làm một tour du lịch từ Hà Nội vào tmạn trong Huế, Đà Nẵng với mấy đứa bạn. Anh chị nào có kinh nghiệm thì truyền lại cho e chút ít về phuơng tiện đi lại, ăn uống, khách sạn, những cái nên và không nên...
    Cám ơn anh chị rất nhiều.
  3. vietguide

vietguide Thành viên mới

top này về phương tiện mà. Vô xứ Huế đi xe OpenBus rẻ không. Khách sạn cũng rẻ mà ăn uống cũng rẻ. Khí hậu đẹp, thơ mộng. Tuy nhiên: tránh đi chơi đêm!
    Đang rảnh rỗi, em muốn làm một tour du lịch từ Hà Nội vào tmạn trong Huế, Đà Nẵng với mấy đứa bạn. Anh chị nào có kinh nghiệm thì truyền lại cho e chút ít về phuơng tiện đi lại, ăn uống, khách sạn, những cái nên và không nên...
    Cám ơn anh chị rất nhiều.
  4. ACHILLES_DETHUONG

ACHILLES_DETHUONG Thành viên mới

Cảm ơn bác, bác nhiệt tình quá. Thế là em phải đi từng chặng một à, để em kiếm cái bản đồ cho rõ hơn.
  5. seatacguy

seatacguy Thành viên mới

vay la ban di co 1 minh ha ????
    vay thi ban nen ra CHO TAN BINH ,, ko biet tu cho ban o ra CHO TAN BINH bao xa ??????????
    BAN CO THE DAN NHA XE ,,,KHI NAO BAN VE ,,,NGUOI TA SE DON ,,,[ nho lay so dien thoai } nguoi ta se don o noi ban dan ?
    con cac dia diem du lich ,,, tu ben xe di cung ko mac lam dau ,,,
    duong di ,,,ban co the hoi tai xe o to ,,,,nguoi ta cung nhiet tinh lam ,,,,,nhung hoi ro rang gia ca truoc khi di dau ? lam gi ?
    good trip
    them tam ban do thi cang hay ban ah
  6. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Cho em hỏi là em muốn đi chơi Ba Vì 2 ngày cuối tuần, nhưng nếu thuê xe riêng thì hơi đắt, mà cũng ko muốn đi xe máy . Vậy cho em hỏi có tuyến xe bus từ HN đi lên Ba Vì, hay có cách đi nào rẻ rẻ một chút ko ạ? Nhà trọ thì chắc lên đấy thuê cũng được, ko biết tầm bao nhiêu 1 ngày 1 đêm nhỉ ạ ? Có bác nào biết mấy vụ này chỉ cho em với . em cảm ơn nhiều ạ ^^
  7. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Tớ chưa từng thấy có tuyến xe khách nào chạy HN - VQGBa Vì, có lẽ vì Ba Vì không phải là một điểm dân cư lớn. Có lẽ bạn nên đi xe khách/ bus từ bến Hà Đông lên Sơn Tây, đoạn còn lại bắt xe ôm vậy. Giá nhà nghỉ ở Ba Vì tầm 150-180K.
    Nhưng đi Ba Vì mà ở 2 ngày, e hơi nhiều thời gian quá.
  8. quataotau

quataotau Thành viên mới

sắp tới e định đi tour Hà Nội-Huế-Quảng Nam,bác nào có kinh nghiệm chia se cho e với,như về giá vé,địa điểm tham quan,nơi ăn các món đặc sản ...v.v
    e đi 2 ngừoi khoảng 5 ngỳa thì cần khoảng bi nhiu nhỉ
    thanks các bác nhìu
  9. trieu_van_vn

trieu_van_vn Thành viên mới

Cho em hỏi là ở Sài Gòn chỗ nào rẻ nhất vậy ạ, em có việc phải ở SG 7 ngày. Guesthouse cũng được ạ, quan trọng là an toàn thôi :D
  10. quataotau

quataotau Thành viên mới

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa