1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Em hỏi lịch sự, có bác nào biết thì share cho em với
  2. DuGia

DuGia Thành viên mới

Đường này tôi đã có dịp qua năm 2005 .Một cung hiểm mà dân Phượt ít biết ,ít đặt chân . Nó chính là tỉnh lộ176 nối 2 huyện Na Hang ( Tuyên Quang) và Bắc Mê ( Hà Giang )
    qua các xã Thượng Nông ,Thượng Giáp (2 xã cuối của Na Hang ) .Đường cấp phối xen lẫn đường đất ,đi khá vất vả ,xóc lòi tù và ...cảnh sắc khá hoang vu ! Hiện giờ chắc chỉ đi được đến xã Đà Vị ( Na Hang ) sau đó cho xe lên thuyền thôi .
    Một lựa chọn hợp lý khi đi cung này ,vừa tiết kiệm thời gian và tiền bạc : bạn có thể thuê thuyền DL ngay từ Bắc Mê rồi xuôi sông Gâm về Na Hang ,cảnh sắc trên đường đi rất đẹp .
    Chúc vui !

Được DuGia sửa chữa / chuyển vào 17:48 ngày 25/07/2008
  3. watsup

watsup Thành viên mới

mọi người ơi cho em hỏi ạ
    nhà em địh đi Hội An , từ HN đi máy bay đến Đà Nẵg , cho em hỏi từ SB Đà Nẵg ra bãi cửa Đại Hội An mất bao xa ạ ? đi bằg taxi thì có đắt ko ạ ?
    ai bít pm em nhé !
    merci cả nhà
  4. yelaw345

yelaw345 Thành viên mới

Bạn nào đã từng ở tại khách sạn Thái Tân 178A Vũng Tàu cho mình ý kiến với ạ. Tình hình là đặt phòng ở mấy khách sạn nổi tiếng ko có, người quen giới thiệu nên đặt đại vì sợ ko có phòng, nhưng đang lo ko biết phòng ốc thế nào vì đặt cho cả nhà luôn mà. Cảm ơn nhiều nhé
  5. dDrRaM

dDrRaM Thành viên mới

ko ai giúp tớ à
  6. gauvavoicoi

gauvavoicoi Thành viên mới

Đợt 30/4 vừa rồi mình thuê otô 7 chỗ từ SB về Hội An mất có 150k (chắc là mình may mắn gặp được cái xe ở HA vừa chở khách từ HA ra SB). Lúc về vì thêm người nên mình thuê 1 cái 12 chỗ là 300k. Mình nghĩ giá thông thường cho 1 cái xe 7 chỗ đi SB-HA chỉ tầm 200k thôi.
  7. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Cám ơn bác nhé
    Em đến Nha Trang vào khoảng 16h, thuê xe máy chạy luôn ra Hải đăng Đại Lãnh có kịp không ạ, bác nào biết chỉ giùm em chỗ thuê xe và đường đi Đại Lãnh với
  8. unique_mygirl

unique_mygirl Thành viên mới

29/8 này tính leo đỉnh Chư Yang Sin,bác nào có thông tin thì cho em biet voi
    nghe nói trên đó có 2 đĩnh , 1 là 2422m và 2 la 2442m , mà đỉnh thứ 2 thì hình như không có đường lên thì phải , bác nào đã từng đi rùi hay biết đường đi nước bước và có kinh nghiệm thì chỉ em với nhé.
    Àh với lại cho em hỏi chút , dãy Chư Yang Sin đó cách Dà Lạt 50km , vậy mình lên Buôn Mê Thuộc xong vòng lại hay tới Đà Lạt xong đi tiếp thì tiện hơn nhỉ hoặc có tuyến xe nào bỏ ngay chân núi luôn thì càng tốt . cam ơn mấy bác trước .Em o HCM :)
  9. VLchua

VLchua Thành viên mới

mọi nguời cho hỏi bây giờ ở HN có chỗ nào trồng nhiều hoa ạ ? thời gian này có hoa ko ạ ? mình nghe nói có làng Phú Thượng - Tây Hồ và Tây Lịu TỪ Liêm nhưng ko biết rõ cụ thể địa chỉ . Các bạn giúp mình với ạ xin cảm ơn nhiều
  10. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Ở box Du lịch mình thường có các chuyến du lịch qua Huế ko nhỉ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa