1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BacNamvn

BacNamvn Thành viên quen thuộc

Voted cho bạn 3776m.
    Vẫn chờ xem ai được vote tiếp.
  2. 11a10

11a10 Thành viên mới

Mọi nguời tư vấn cho em vé máy bay sang Nhật với.Vé 1 chiều.Nơi đi : Hà nội đến: Okinawa (chắc chuyển ở Tokyo cho tiện).Em xin cảm ơn.
  3. thenet

thenet Thành viên quen thuộc

Đợt jetstar bán vé 15k vừa rồi tớ có mua được 2 đôi đi Sài Gòn 3 hôm. Hiện taị chưa biết trong 3 ngày đó đi thăm quan những đâu. Các bạn nào ở Sài Gòn hoặc đã từng đi Sài Gòn có thể tư vấn cho tớ được không ạ. Đại loai tớ cần thông tin chỗ thăm quan, nghỉ đêm, các món ẩm thực nên nếm... Cảm ơn các bạn trước.
  4. muasg1179

muasg1179 Thành viên mới

cám ơn các bạn đã trả lời cho mình về phương tiện đi từ sân bay nội bài về hanoi.
    cho mình hỏi thêm về đường đi từ hanoi đi lạng sơn nha, mình đến hanoi la khoảng nửa đêm, nếu đến bến xe gia lâm, mua vé xe đi đồng đăng - lạng sơn đề sáng có thể qua biên giới trung quốc, mình thắc mắc như sau:
    1.có chuyến xe nào chạy ban đêm từ hanoi đi đồng đăng kh vậy? hay chỉ có xe đi lạng sơn, rồi đến lạng sơn đón xe gì để đi đồng đăng vậy? xe chạy mấy h?giá vé khoảng bao nhiêu?nếu mình đi về dịp gần tết thì dễ mua vé kh vậy?có cần mua trước kh?
    2.biên giới có nằm ngay tại đồng đăng hay phải đón xe để đến nơi làm thủ tục? đi bằng phương tiện gì???
    mình đi 1 mình, mà chưa biết nhiều về đoạn này mong các bạn giúp đỡ nha.
  5. congcaptain

congcaptain Thành viên mới

Xin hỏi các bạn năm nay trung thu có hội nào thả đèn trời không? Mình muốn tham gia cho vui mà tìm không thấy nhóm nào cả.
    Có bạn nào tổ chức cho mình join với nhé. Nick: congcaptain
    Thanks
  6. Ngumover1

Ngumover1 Thành viên mới Đang bị khóa

Thứ nhất, chuyến muộn nhất từ HN lên LS là 20h45. Còn từ TP LS lên Đồng Đăng buổi đêm chỉ còn nước Taxi.
    Gần Đồng Đăng có 2 cửa khẩu là Hữu Nghị và Cốc Nam. Bạn muốn vào sâu hay chỉ đi chợ biên? Và, nếu đi thêm 18km nữa sẽ là cửa khẩu Tân Thanh có chợ đường biên.
    Có 1 ngày thì bạn ko thể vừa làm thủ tục vừa sang biên giới đc đâu. Tối thiểu là 1 ngày ở lại chơi trong nội địa để chờ làm thủ tục.
    Với lại, nếu bạn đến Nội Bài quá muộn thì nên ngủ đêm lại HN, sáng hôm sau đi sớm. Xong, làm thủ tục xuất cảnh mất 24h. Sáng hôm sau nữa sang sớm. Bạn nên nhờ dịch vụ làm số thông hành từ trong Nam, ra bạn chỉ cần đưa CMT, ng ta sẽ đưa cho bạn sổ. Số alô của ng có thẻ làm sổ là: 0913211470 - anh Linh(Hoặc Lâm vì 2 ng dùng 1 số)
    Xe HN - Đồng Đăng là 80k/nhân. Giá làm sổ thông hành là 250k/sổ(Có giá trị đi 1 lần trong thời gian 1 tuần, chỉ đi quanh quẩn mấy tỉnh áp biên). Chuẩn bị 3 ảnh 3x4. Photo 2 bản |CMT.
  7. Ngumover1

Ngumover1 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn tìm Rong Chơi hội ý. Siêu thị đèn giời của box du lịch đấy.
  8. MissFieu

MissFieu Thành viên rất tích cực

Trung Thu năm nay Rong Chơi Hội có tổ chức sinh nhật 1 tuổi và em Chill - thành viên của nhóm sinh nhật đúng ngày hôm đó!
    Welcome bạn tham gia
    Thời gian: 7pm ngày Chủ Nhật (14/9/2008)
    Địa điểm: Giữa bến Hàn và Nhật. Nhóm thường gọi là Bến Đèn Trời vì hay thả ở đó
    Hiện nay nhóm mới mua 30 đèn, pháo sáng và gấp được 600 hoa đăng rùi. Bạn đăng kí sớm, để mua đèn nhá
    Có thể vô topic của Rong Chơi Hội để theo dõi tình hình
  9. khonggiay

khonggiay Thành viên mới

Bạn không nói bạn có 3 ngày trọn vẹn hay như thế nào nên hơi khó tư vấn.
    Về khách sạn thì SG có thiên la địa võng KS, tập trung gân các cửa ngõ, các bến xe, bến tàu, khu trung tâm, khu Tây ba lô.v.v..Bạn tìm trên mạng nhé, sao cho phù hợp với các nơi bạn muốn đi.
    Theo mình, Sài Gon là trung tâm kinh tế-thương mại nên không có nhiều điểm để tham quan kiểu ?odu lịch sinh thái? đâu! Với 3 ngày, nếu bạn ?otham lam? một chút thì có thể đi như sau:
    - Cụm trung tâm: UBNDTP, nhà hát TP, nhà thờ Đức Bà, bưu điện TP, dinh Thống Nhất, bến Bạch Đằng, Bảo tàng chứng tích chiến tranh, ?ophố Wall? của Sài Gòn (khu Nguyễn Công Trứ), Diamond Plaza. Về đêm thi khu này thức khá khuya, là lúc mà các bar, vũ trường bắt đầu sôi động.
    - Cụm ?oChina town?: chợ Bình Tây (chợ Lớn mới) ?" đây cũng là phố cổ của SG, công viên Đầm Sen, Thuận Kiều Plaza (hơi giống Diamond Plaza), vài ?oxóm nghề? mây-tre-lá-sọt, vài ngôi chùa cổ, vài quán ăn Trung Hoa thuần hoặc đã lai.
    Ở ?oChina town? có rất nhiều khu ?ochợ chuyên canh?, VD như chợ phụ tùng xe, chợ mô tơ, chợ điện tử-điện máy, chợ gạo, chợ giấy, chợ hàng mã, chợ kềm búa, chợ xe, chợ thuốc lá, chợ sắt thép, chợ vải, chợ nông sản, chợ thời trang, chợ sách, và cả ?chợ người (thường họp lúc chạng vạng cho đến tối)!
    Theo mình, đi 2 cụm này là gần như hết Sài Gòn, vì SG hầu như rất ít không gian cho việc thư giãn, khung cảnh cũng không lãng mạn.
    Đặc sản của SG, theo mình thì có 2 ?othứ? sau:
    1/ Cái gì cũng có, miễn là bạn tìm đúng chỗ
    2/ Người: đảm bảo không nơi nào ở VN đông người như SG, đi đâu xa, lòng hay bồi hồi nhớ về không khí nhộn nhịp, ùn ùn, kìn kìn, rầm rầm, bụi bặm mù trời?của SG thân yêu mà không đâu có!
    Khám phá SG xong, như trên đã nói, bạn có thể dành 1 ngày cho Đà Lạt đi, bằng cách tận dụng ban đêm cho việc di chuyển, khởi hành 23g, khoảng 5g sàng tới DL ?" đăng ký luôn cho chuyến xe về vào khoảng 16g (nếu muôn về SG ngủ vào 23g), hoặc 21g (nếu muốn ngắm đêm DL, sẽ tới SG khoảng 3g sáng). Thả bộ cảm nhận cái lạnh thấu xương cùng sương đêm ướt đẫm vai của thành phố buồn (nếu là 1 đôi thì càng tuyệt!). Sau đó tấp vào 1 wán café nhỏ, ngăm phố phường, con người DL một chút rồi tự do ?otiêu xài? một ngày tại phố núi nổi tiếng bậc nhất VN này, có quá nhiều thắng cảnh tại DL để bạn nuối tiếc!
    Sau DL, nếu vẫn còn thời gian, bạn có thể tiếp tục ?ohành xác?. Hihi, nhưng bậy giờ tạm thời cứ thế đã nhé!
    Chúc bạn có 1 chuyến đi như ý!

10. nikitakova

nikitakova Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi.Mình định đi Ba Vì chơi cuối tuần này. Mình có 2 người định đi khoảng 1,5 ngày. Đêm định ở lại đó ngắm trăng. Mình định đi xe máy. Đường đi + một số điểm nên đi thì mình cũng tìm hiểu trên diễn đàn và cũng nắm đc một số thứ rồi. Còn giá cả phòng trọ, ăn uống thế nào thì chưa biết. Ai có kinh nghiệm giúp mình đc ko, càng chi tiết càng tốt ạ(về giá cả bây h ấy ). Tối mà ở lại đây ko biết có chỗ nào đi chơi ko nhỉ. Vote * cảm tạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa