1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dumdum

dumdum Thành viên mới

Hà Giang hay Mộc Châu hay Bắc Hà ấy bạn, chỗ nào cũng tưng bừng luôn
  2. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Có bạn nào đi Y Tý rồi cho tớ hỏi với. Lên trên đó có cần phải giấy giới thiệu không. Đi lên đó ko sợ đường xấu, chỉ sợ mỗi thủ tục giấy tờ lằng nhằng rồi biên phòng họ lại bắt rời khỏi khu vực biên giới thì chít.
  3. kilotu

kilotu Thành viên mới

Cần tốt ạ.
  4. phanhuychu

phanhuychu Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi cái đèo Pú Sâng là ở đoạn nào vậy ? có phải đoạn từ Sốp Cộp sang Điện Biện không? mình hỏi bên TBG mãi không thấy ai reply ...
    Ai biết thì chỉ hộ mình cái Pú Sâng này với ...
  5. TERAHZ

TERAHZ Thành viên rất tích cực

bác nào biết đoạn Bát Xát - Lùng Po đường xá thế nào không ạ? đoàn mình đã lên kế hoạch đi sáng từ Bắc Hà - Hà Khẩu - Bát Xát - Lùng Po - Lào Cai - Sapa trong 1 ngay có vấn đề gì không ? các bác cho lơi khuyên để bọn mình còn chuẩn bị tinh thần trưóc
    cám ơn nhiều
    Được terahz sửa chữa / chuyển vào 00:52 ngày 19/12/2008
  6. dumdum

dumdum Thành viên mới

Tớ nghĩ là đi được thôi nếu sau đợt bão lũ vừa qua người ta đã khắc phục xong. Bình thường thì đường hơi xóc chút, đến gần Lũng Pô đường có xấu hơn một tẹo nhưng vẫn đi ngon
    Hồi tớ đi từ Lào Cai lên Lũng Pô mất có tiếng rưỡi, vừa đi vừa chụp ảnh bét nhè đấy
  7. zaizai86

zaizai86 Thành viên mới

các bác cho em hỏi.e đi từ DACNONG xuống DILINH theo QL28, ko být chưa tới QL 20 có con đường nào bên tay trái chạy tới LÂM HÀ ko ạ?e đang mún đi tắt ra đó.
    e thấy có tỉnh lộ 725 đi từ Lâm Hà nhưng ko thấy nó kéo tới QL28, ko být có đi đường đó dc ko?
    cám on các bác
  8. hanhqh

hanhqh Thành viên mới

Ba kon cho em hoi duong di Biet Phu Thanh Chuong voi ah! Em dinh di dip nghi Giang sinh nay nhung ko dua nao biet duong di ca
    Co bac nao biet duong thi chi giup em voi ah! Em xin ngan lan cam on!
  9. h0bby

h0bby Thành viên mới

Bọn em đang cần giúp đỡ về việc gửi xe máy lên tàu đi Lào Cai ngày 31/12 ạ.
    Tết dương này bọn em định đi 1 vòng Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý - Mường Khương - Si ma cai - Bắc Hà nhưng tập hợp muộn quá nên đang bị mắc ở khâu chuyển xe máy lên tàu thế nào (ko muốn chạy xe lên LC vì vừa mệt lại mất nguyên 1 ngày - dành thời gian đi cho đc nhiều hơn). Hỏi mấy nhân viên tàu SP thì 1 người nói 1 kiểu, người thì bảo hết vé xe máy rồi, người thì bảo cứ có vé người thì sẽ có cách cho xe máy lên đc nhưng ko chắc chắn. Bọn em ko biết phải làm thế nào cả, hic. Có bác nào có kinh nghiệm hay quen biết gì trong vụ này ko, giúp bọn em với. Many thanks!!!
  10. quyhutmau83

quyhutmau83 Thành viên mới

Bạn nào có thông tin về tour đi du lịch Phú Quốc do các công ty tổ chức đi du lịch chất lượng tốt, giá cả ok (3 days)...cho mình hay nhé. Mình dự định đi vào khoảng giữa tháng 1, mình muốn đăng ký cho couple. Cảm ơn các bạn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa