1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. gauvavoicoi

gauvavoicoi Thành viên mới

Đợt 30/4 mình đi bằng xe của Camel giá 270k, ngày thường chắc chỉ khoảng 180-220k thôi. Hôm đó mình ở 2 KS, 1 là KS tư nhân, 1 là KS Công đoàn. Mình thấy KS tư nhân kia phòng ốc sạch, đẹp hơn nhiều, phục vụ thì cực kỳ nhiệt tình (nhân viên KS công đoàn lạnh te), giá lại rẻ hơn (mình đọc comment của khách nước ngoài ở KS đó cũng thấy khen rất nhiều). KS đó tên là KS Hoàng Trinh, ở trung tâm phố cổ Hội An (cách chùa Cầu khoảng 150m), giá đợt 30/4 vừa rồi cũng chỉ có 250N đồng/phòng 2 giường/đêm), địa chỉ 450 Lê Quý Đôn - Hội An, tel 0510916579, người quản lý là chị An 0988619402, website www.hoianhoangtrinhhotel.com.
    Nếu bạn cần thêm thông tin chi tiết về chương trình hoặc các thông tin khác về địa điểm đi chơi... thì PM địa chỉ mail cho mình, mình sẽ gửi lại. Trong ngày hôm nay hoặc ngày mai nhé, ngày kia mình đi nghỉ hè rồi.
  2. quataotau

quataotau Thành viên mới

2 manhcuong83
    --> bạn đi tàu hoặc bus vào Huế (tốt nhất là đi của Hưng Thành hoặc Sinh cafe,TUYỆT ĐỐI KHÔNG NÊN ĐI CAMEL,bọn camel này lởm lắm,hôm trc mình mua vé nằm,nó bắt mình ngồi đến Hà Tĩnh mới có khách xuống,mình mới đc lên nằm).ở Huế bạn thuê KS đoạn Nguyễn Sinh Cung rẻ mà cũng gần Trung tâm.Ở Huế,4 nơi bạn nên đi nhất,đó là Đại Nội,chùa Thiên Mụ,Lăng Khải ĐỊnh và đi thuyền Sông Hương.chùa Huyền Không cũng đc,nhưng nhân tạo quá,ko thú vị.Các nơi này bạn thuê xe máy trọn 1 ngày đi hết,khoảng 120k/ngày/xe + 2 mũ BH
    Còn các món ăn,có quán j ở trên đg Trương Định,số nhà lẻ,có đủ các món ăn vặt của Huế,mình ăn thấy món nào cũng ngon hơn nhìu quán khác.ở đây còn có sữa đậu nành rất ngon,mình chưa thấy quán nào có sữa đậu ngon và thơm như thế.
    ở Huế,bạn nên ăn tào phớ( ở đấy ng ta gọi là đậu hũ ),hàng nào cũng ngon,hơn cả ở HN.và ko thể ko ăn cơm chị tẹo,đb là món thịt luộc chấm tôm chua,chẹp chẹp,miễn bàn
    bạn mua vé bus của Sinh cafê đi Hội An (ở đây mình thấy chả có j,chỉ đi 1 lần cho biết,gọi là phố cổ nhưng chả cổ mấy,nhiều quán của tây,đồ ăn đắt ) ở Hội An bạn mua vé đi Mỹ Sơn.
    sau đó thuê xe đạp hẳn 1 ngày,đạp xe đi biển,đi quanh phố cổ.
    Mì quảng và cao lầu thì bạn ăn cũng đc,ko ăn cũng đc,vì mình thấy chả có j ngon,mà đắt.còn cơm gà thì ăn ở quán bà Buội phan chu trinh hoặc quán Dũng gần đó ăn rất ngon,đb là cơm gà rôti,nhưng mình thấy đây là món tây,gọi là món đặc trưng của phố cổ thì ko hợp lắm.
    sữa đậu ở đây cũng tuyệt.
    Kinh ngiệm mình vừa đi về đấy,bạn nhớ TUYỆT ĐỐI KO NÊN ĐI XE CAMEL,NÓ CHẠY KO BẬT DIỀU HOÀ ĐÂU,LẠI CÒN CẮT KHẨU PHẦN ÂN TRƯA,PHỤC VỤ NHƯ NÉM VÀO MẶT KHÁCH...
  3. mith1912

mith1912 Thành viên mới

Em là sinh viên thôi,hè này định rủ bạn bè đi xe máy đi sầm sơn từ hà nội khoang 170km,em vào box định hỏi các bác đã tổ chức đi du lịch sầm sơn rồi chỉ bảo cho em một số kinh nghiệm về :
    -Nhà nghỉ(có điều hoà) giá cả,an toàn
    - ăn uống (khoảng 30k một người/một bữa)nhẹ nhàng thôi thì ăn ở đâu
    -có xe máy thì gửi ở nhà nghỉ hả bác
    mọi người có kinh nghiệm gì thì cho e biết nhé-thanks các bác nhiều.
    -một người đam mê du lịch-
  4. dieuthuocla

dieuthuocla Thành viên mới

[/quote]
    Đợt 30/4 mình đi bằng xe của Camel giá 270k, ngày thường chắc chỉ khoảng 180-220k thôi. Hôm đó mình ở 2 KS, 1 là KS tư nhân, 1 là KS Công đoàn. Mình thấy KS tư nhân kia phòng ốc sạch, đẹp hơn nhiều, phục vụ thì cực kỳ nhiệt tình (nhân viên KS công đoàn lạnh te), giá lại rẻ hơn (mình đọc comment của khách nước ngoài ở KS đó cũng thấy khen rất nhiều). KS đó tên là KS Hoàng Trinh, ở trung tâm phố cổ Hội An (cách chùa Cầu khoảng 150m), giá đợt 30/4 vừa rồi cũng chỉ có 250N đồng/phòng 2 giường/đêm), địa chỉ 450 Lê Quý Đôn - Hội An, tel 0510916579, người quản lý là chị An 0988619402, website www.hoianhoangtrinhhotel.com.
    Nếu bạn cần thêm thông tin chi tiết về chương trình hoặc các thông tin khác về địa điểm đi chơi... thì PM địa chỉ mail cho mình, mình sẽ gửi lại. Trong ngày hôm nay hoặc ngày mai nhé, ngày kia mình đi nghỉ hè rồi.
    [/quote]
    ............................................................................
    Cảm ơn bác nhiều, nhưng mình vào trang web thì không thấy được nữa rùi.Mà mình đã gửi tin nhắn cho Bác rùi đấy, bác xem xong giúp mình sớm với nhá. Mình vẫn muốn biết thêm nhiều thông tin nữa, cảm ơn nhiều.
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Bạn có thể vào bõ Thanh Hóa để hỏi nhé. Ở đó, theo tớ biết, có bạn Bankem là chủ 1 khách sạn tại Sầm Sơn đấy
  6. gauvavoicoi

gauvavoicoi Thành viên mới

[/quote]
    Cảm ơn bác nhiều, nhưng mình vào trang web thì không thấy được nữa rùi.Mà mình đã gửi tin nhắn cho Bác rùi đấy, bác xem xong giúp mình sớm với nhá. Mình vẫn muốn biết thêm nhiều thông tin nữa, cảm ơn nhiều.
    [/quote]
    Mình gửi email cho bạn dieuthuocla và bạn bamboo về chương trình, địa điểm, phương tiện đi lại, KS, nơi ăn uống ở Đà Nẵng - Hội An - Bà Nà rồi đấy
  7. dieuthuocla

dieuthuocla Thành viên mới

[/quote]
    Mình gửi email cho bạn dieuthuocla và bạn bamboo về chương trình, địa điểm, phương tiện đi lại, KS, nơi ăn uống ở Đà Nẵng - Hội An - Bà Nà rồi đấy
    [/quote]
    Em nhận được rùi. Cảm ơn bác "gấu lai voi" nhiều ah.
  8. x0x

x0x Thành viên mới

Có bác nào đã đi Resort Vân Long ở Ninh Bình chưa thì cho em xin 1 ít thông tin với ạ. Càng nhiều càng tốt ạ. Em định đi bằng xe máy (2 ngày) nên nếu bác nào mà có bản đồ chi tiết đi từ Hà Nội tới đó thì post lên cho em xin được ko ạ. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ!
  9. 99_phantram

99_phantram Thành viên mới

Các bác ơi, chả là nhóm em có khoảng từ 6 đến 8 người, bọn em muốn tổ chức đi Cát Bà (tự tổ chức), các bác có kinh nghiệm gì về:
    1. Chỗ ở (chỉ cần rẻ rẻ thôi ạ)
    2. Đi lại
    3. Ăn uống
    4. Địa điểm đi thăm/chơi không ạ.
    (Đi Cát Bà thì chỉ ở khoảng 2 ngày thôi các bác nhỉ).
    Thanks in advance hì
  10. CtrlAltdel_2005

CtrlAltdel_2005 Thành viên quen thuộc

Các bác cho hỏi gấp: Chỗ cơ quan em định tổ chức đi Cát bà bằng ô tô thuê nhưng các TT về xe qua phà tương đối khác nhau. Chỗ phà ĐÌnh vũ thì bảo qua được nhưng mấy chỗ thuê xe du lịch thì bảo xe 45 không qua được. Ai biết chính xác TT xin chỉ giúp với ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa